Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thân mời anh em bình chọn bài hướng dẫn ráp máy tính hay và tham gia bốc thăm may mắn

Kính Cận 0_0
18/11/2014 9:9Phản hồi: 76
Thân mời anh em bình chọn bài hướng dẫn ráp máy tính hay và tham gia bốc thăm may mắn

Lời đầu BTC thành thật xin lỗi anh em! Sau khi thống nhất kết quả trong 5 bài lọt vào top bình chọn tuần vừa rồi như đã công bố, trong đó bài số 2 của bạn @7157568 vi phạm nội quy cuộc thi đưa ra: không chỉnh sửa bài viết sau ngày 4/11, thực tế thì bạn đã có chỉnh sửa ngày 5/11. Vì vậy BTC quyết định loại bài dự thi số 2 ra khỏi danh sách bình chọn và tiến hành chọn lại từ đầu theo danh sách 5 bài dưới đây.

Nhìn chung bài nào cũng hay và thú vị với nhiều cách hướng dẫn phong phú khác nhau dưới dạng bài viết, video, Infographic... nhưng đều hướng đến việc thực hành ráp máy tính.

Có thể nói mỗi bài gởi tham gia đều là tâm huyết của anh em bỏ ra. BTC rất ghi nhận điều đó. Nhưng mỗi cuộc thi đều có người chiến thắng và người chưa may mắn, nếu may mắn chưa đến thì xem đây là dịp để cọ xát thực tế cũng như trao đổi thêm kinh nghiệm cho bản thân mình.

Xin mời anh em cùng xem lại những bài viết thú vị nhất và tham gia bình chọn để tìm ra bài hướng dẫn hay nhất, dễ hiểu và hấp dẫn nhất.

Anh em đừng quên sẽ có 3 giải khuyến khích, mỗi giải là 1 chiếc ví SEN từ Khắc Tên dành cho 3 người may mắn có tham gia bình chọn trong topic này.

Vòng bình chọn tính đến hết ngày 24/11. Kết quả bình chọn cũng như kết quả bốc thăm may mắn sẽ được công bố vào ngày 25/11/2014.

Danh sách 5 bài bình chọn:

Bài 1: @hunghaimuoi [Thi ráp máy tính]
Bài 2: @savumi [Thi ráp máy tính]
Bài 3: @kiyeusu [Thi ráp máy tính]
Bài 4: @Youknwwho [Thi ráp máy tính]
Bài 5: @Trọng còi [Thi ráp máy tính]

Giải thưởng
  • Giải nhất: 1 Intel NUC (Core i3, SSD 120 GB), bình chọn cao nhất.
  • Giải nhì: 1 ổ cứng HDD WD Red dung lượng 6 TB, bình chọn cao thứ hai.
  • 3 giải khuyến khích: Ví SEN của Khắc Tên, bốc thăm cho những bạn có tham gia vòng bình chọn 5 bài hay nhất.
  • 3 giải share bài viết: Ví SEN của Khắc Tên, bốc thăm cho những bạn có share bài thông báo diễn ra cuộc thi công khai trên Facebook.
Xem thêm các bài tham gia dự thi link sau: Mời tham gia cuộc thi hướng dẫn ráp máy tính: Trúng Intel NUC và ổ cứng 6 TB

Quảng cáo

Chúc anh em may mắn!
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duykhiem86
TÍCH CỰC
9 năm
Đã bình chọn và share lại lần 2 😆
Bài của Savumi làm tốt quá. Tiếc là ko dùng thêm 1 chiếc SSD riêng để cài OS 😃
namctmc
ĐẠI BÀNG
9 năm
Em thích bài 2 ạ
Cấu hình máy thì tùy vào nhu cầu công việc và khả năng tài chính của mỗi người để chọn. Còn lại là phần hướng dẫn lắp máy, mình thích cách hướng dẫn của savumi nhất vì hướng dẫn chi tiết, dễ nhìn cùng hình ảnh minh họa trực quan.
evintran
ĐẠI BÀNG
9 năm
like bài số 2
Dahaka321
TÍCH CỰC
9 năm
nhớ là bình chọn một lần rồi mà nhỉ, bài số 2 cũng lá lá như bài trước :eek:
Hủy kết quả 1 bài, xong hủy luôn công sức vận động những bài còn lại, thua
@kiyeusu Bác này trước top 1 mà giờ ít vote hơn bác savumi :p. Mà đáng lễ ra lần trước bài kia vi phạm luật thì loại ra luôn. Giờ mất công lại vote lại. Cơ mà em vote cho bác savumi vì công đầu từ ánh sáng 😁:D
Savumi sau em đến cửa hàng, bác nhớ giảm giá cho em nhé :oops:
@minhhieu.le Giờ vận động lại phiền lắm bác 😃
tvad911
ĐẠI BÀNG
9 năm
Nói chung 2 thím kia cực khổ xin vote giờ reset lại cũng ngán rồi ...
ltb1974
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bài này rất tốt, không hổ danh là KTV của Mai Hoàng. Mình tiếc bài số 2 cũ của bạn gì bị loại vì sửa bài ấy, bạn ấy rất tâm huyết và công phu.
tummy
ĐẠI BÀNG
9 năm
vận động đã đời giờ hủy phát, mà bài số 2 lúc trước cũng hạng 3 đâu có giải?
@tummy đây nè bác :3
https://www.tinhte.vn/threads/moi-anh-em-binh-chon-bai-huong-dan-rap-may-tinh-hay-va-tham-gia-boc-tham-may-man.2388762/
tummy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mr.smallkendy ý mình nói là bạn ý hạng 3 rồi thì cũng ko ảnh hưởng đến bạn nhất và nhì đó mà 😁
modernlight
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bài số 2 hay quá. Vote nhé!
Steve Chu
TÍCH CỰC
9 năm
Sai nội quy thì phải chịu thôi các bác ạ, BTC nói trước rồi mà, lỡ gửi bài xong người ta sửa chữa làm hơn bài thi của người khác thì ai chịu cho.. :p
Bác Savumi chắc win ràu.. 😃
Bài rất chi tiết và dễ hiểu
mình chọn cho số 2 😃
IUHOAHOC
ĐẠI BÀNG
9 năm
vote cho số 2 vì rất tâm huyết
Chúc chú may mắn
bữa thấy topic bình chọn rồi sao h ra cái nữa vậy nhỉ ? Hay mình bị điên 😆
@thanhnhuvt2000 Vậy là bạn chưa đọc hết bài thông báo rồi 😃
@Kính Cận 0_0 Lỗi ở em. 😃

Xu hướng