Tháng 9 xui xẻo của Apple và sự nguy hiểm của chu kỳ ra mắt iOS / OS X

Duy Luân
5/10/2014 23:14Phản hồi: 256
256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

HuluHala
TÍCH CỰC
10 năm
Apple đã bên kia sườn dốc rồi 😃 trong vòng 10 năm tới Apple chắc cũng quặt quẹo thôi:rolleyes:
asia_abc
ĐẠI BÀNG
10 năm
đã vượt ngoài tầm kiểm soát rồi, Tim Cúc không đủ tầm và cả năng lực cáng đáng. SJ đã xây dựng nên một khung xương rất mạnh mẽ nhưng không phải mạnh quá là tốt... bởi khó mà cáng đáng và dữ nó thông suốt đc
Xá Xị
ĐẠI BÀNG
10 năm
OS X 10.9.4 -10.9.5 lỗ vặt cũng nhiều, nhất là trên safari đôi lúc nhạc bị cà lâm, mất âm thanh phải restart lại safari.
- Lỗi mất trỏ chuột xẩy ra thường xuyên, lỗi mờ lauchpad khi thoát ra màn hình chính
Lỗi hay không thì mình chịu, chỉ biết cho tới hôm nay lên mấy cái Appstore trên nước Đức vẫn chưa có iPhone 6 Plus để mua nếu không đặt trước . ;) Đây là trang web cho đặt hàng ở Appstore, nó thay đổi mỗi ngày
https://reserve.cdn-apple.com/DE/de_DE/reserve/iPhone/availability
Bạn nào không tin thì cứ dùng cái này để kiểm tra còn hàng hay hết hàng, để lên mua iPhone 6..Nếu còn hàng mình sẽ được đặt hàng và lấy hàng ở ngay trong ngày ở mỗi của hàng Appstore... Đức là thị trường có giá iPhone đắt nhất trên giới.....và dân Đức nó có truyền thống là tiết kiệm.
aktily
ĐẠI BÀNG
10 năm
@vuidoi Câu nói của bạn cũng là câu trả lời rồi,vì đắt nên ít người mua,vì lỗi vặt nhìu wá nên ai cũng đợi ổn định và cộng thêm tiết kiệm nên ko nhập về bán sợ ôm hàng vì giá sẽ đi xuống theo thời gian,chứ không phải khan hiếm gì,ngay ở việt nam bạn muôn đặt bao nhiêu cũng có,có khi ra mua cũng có liền đó chứ
@aktily Mình đang nói ở Đức , không có nói ở VietNam bạn ạ. Và đang nói cái Appstore. Appstore của Apple bạn ạ, bạn đã vào cửa hàng đó bao giờ chưa bạn? Link mình đưa cho bạn, bạn có từng click qua xem bên trong nó như thế nào hay chưa? Bạn nên tỏ ra tôn trọng ý kiến người khác nếu như muốn trích dẫn câu nói của họ, đẻ nói cho họ biết. Chứ đừng có trích dẫn bừa, phát ngôn bừa.
Vâng Việt Nam mua bao nhiêu cũng có Việt Nam thì kinh rồi cái gì cũng có, cái gì cũng nhất. Liệu Việt Nam có dám đặt 4 triệu iPhone 6 trong vòng 24 giờ đầu tiên không vậy?
No vấn đề, quan trọng là khắc phục nhanh và release sau cố gắng tránh. Đấy là lý do MS và Apple đều cho anh em down bản Dev về test.
Apple nen hop ta voi Nokia mang Here Map len thay bang Apple Maps
Tim Cúc dạo này để nv làm ăn có vẻ ẩu tả 😔
lgkp500123
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm thấy nhớ anh SJ. 😔
Vấn đề apple ra mắt ios với mac os quá nhanh trong khi sự thay đổi là khá nhiều thế nên chưa kip test lỗi.
bakery00
TÍCH CỰC
10 năm
khó chịu nhất là việc phiên bản mới ra thì nhiều lỗi, phiên bản cũ đang ổn định thì lại bị chặn k cho về, sao apple k để ng tiêu dùng tự chọn phiên bản cho chính thiết bị họ đang sử dụng. Phiên bản mới ra th2i chẳng bao h ổn định bằng phiên bản cũ, lúc nào cũng 1 mớ lỗi và bắt ng dùng sống chung với lũ
@bakery00 Nó mà cho về thị phần ios 6 là số 1 sau đó là 7 lúc đó biết nói sao với mọi người khi quảng cáo
@fancy90 Nó cho về thì các bên làm Game và Apps sẽ bỏ đi hết vì không bán được các bản cập nhật mới nhất
Hãng nào cũng có lỗi thôi, ko thể hoàn hào hết dc, nhưng những lần cập nhật phiên bản mới apple ko kiểm tra hay sao?
Thật đáng buồn là apple lại coi người dùng toàn là chuật bạch thì thật ko thể hiểu dc
È è, dù có vĩ đại đến đâu cũng ko thể tỏa sáng mãi đc ... nói chung Apple giờ nó cứ tà tà thế thôi ... ngồi hóng sản phẩm đột phá tiếp theo sau iphone (chắc sp đột phá tiếp theo ko phải do Apple làm ra)
Ăn rau muống bàn chuyện quốc tế, các bố biết éo gì nội bộ người ta làm ăn như thế nào?
biết đc tim côok làm việc kiểu gì, biết SJ ra sao. Mà đổ lỗi cho người này người kia.
Ếch ngồi đáy giếng.
@truong.smile Comment mang tính hổ báo rất cao [emoji11]
@truong.smile Người ta chỉ nói những họ thấy thôi chứ ai nói chuyện nội bộ apple nhỉ?:eek:

Sent from my XT1033 using Tinhte.vn mobile app
Dacan
TÍCH CỰC
10 năm
@truong.smile mua sp của 1 công ty mà bị lỗi pm thì ko cần biết vì sao. công ty đó có lỗi. ko người dùng và ko công ty nào chấp nhận lỗi của 1 phần mềm mà mình đã bỏ tiền mua. mà một công ty chuyên nghiệp như apple lại để 1 sản phẩm lỗi tung ra thị trường là sai. ( dù biết pm có thể lỗi nhưng cty phát triển phải sửa trước khi tung ra. sp đưa tới tay người dùng là mà lỗi là cty có lỗi và thằng chịu trách nhiệm đó là thằng lead đứng đầu.) làm như mấy chỗ ở vn có lỗi kêu người dùng xài tạm rồi từ từ nâng cấp để moi tiền
@nhokkute_nike8008 bạn cũng nhìn thấy à :v đến hàng xóm cạnh nhà bạn, bạn có rõ trong nhà người ta như nào không? Cá nhân họ làm đc những gì không.?
@pham.kelvin rất phấn khích
tranvu0988
ĐẠI BÀNG
10 năm
Âm thịnh thì dương suy.MS,Google đang thịnh,không biết bác nào đang suy 😃
Apple oi tra lai ios 7 cho toi
@Cuong uot Chiến lược nâng cấp của Apple theo mình phải gọi là "cụ" trong các hãng.

Lúc nào phiên bản mới cũng cho (hay nói đúng là ép) tất cả các máy còn được hãng hỗ trợ nâng cấp. Để rồi các máy đời thấp chạy chậm vô đối, gây ức chế. Thế là bán được máy mới [emoji7]

Nếu Android, MS, BB đều có cách quay về HĐH bản cũ hơn thì Apple gần như dùng mọi cách để tiệt đường này giúp khách hàng. Nói văn vẻ là "đảm bảo tính đồng nhất, chống phân mảnh". Nói dân dã là "móc túi người dùng" [emoji11]

Em đang lo lỡ 1 ngày iem ipad mini 2 của mình mà lỗi, buộc phải restore lên 8 mà chưa fix hết lỗi thì quá nhọ [emoji24]
@Cuong uot đưa tiền đây
toàn là thánh cả thôi. thằng nào lúc tung ra sản phẩm mới mà ko bị lỗi chứ.

Nhưng sao lại bảo là tè le nhỉ
DrPhulikeIT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Duy Luan la mod viet bai, dich bai tot nhat, cong tam nhat cai dien dan nay, chang bu cho lao Hiep, mong mi, ton sung apple den lac loi.
@DrPhulikeIT Em thì không phải Mod, cung không phải "ăn khoai lang nói chuyện tinh tế" nhưng theo em thì cái bác thấy có khi lại chính là chủ đích của diễn đàn (hay nói đúng hơn là tinhte.vn).

Tạo ra các phần tử fan cuồng, để các bên comment qua lại. Bác nghĩ ai là người được lợi nhất ngoài diễn đàn ra?

Đã làm về online thì ai cũng biết quan trọng nhất là độ tương tác, số lượng post và active members là 3 yếu tố chính quyết định giá bán quảng cáo, banner và các mục đích thương mại khác.

Bác có nghĩ tất cả những "phe" mà bác nghĩ thật ra đã được hoạch định từ đầu. Và trong bất kỳ việc gì, cũng cần có người đóng nhưng "vai" thích hợp bác à [emoji4]
trongngoc89
ĐẠI BÀNG
10 năm
@DrPhulikeIT Duy Luan là mod viết bài có chuyên môn nhất.còn lão Cu Hiệp thì chả biết tí quái gì về kỹ thuật mà bác lại đi so sánh thì khập khiễng quá..cơ mà lần sau bác nhớ viết có dấu nhé 😁
@pham.kelvin Like mạnh,nó cũng như 1 vở kịch đã được biên dịch sẵn, chúng ta chỉ là con rối trong vở kịch thôi 😁 nhìn mấy vụ bốc thăm là hiểu
@DrPhulikeIT Và lão ấy còn sai 9tả tè le nữa kaka
@pham.kelvin ak thế này là ông hiệp đóng vai ác đó các bác ak.......haha....
Theo mình là chưa có 1 hãng nào làm được việc như thế, đương nhiên trên con đường đó, họ vẫn vấp ngã là chuyện bình thường. Quan điểm người dùng theo mình là ủng hộ, vì nó có lợi cho mình. Xin nhắc lại là chưa có 1 hãng nào có thể làm được như thế nhé!
Cũng khá nghiêm trọng đấy toàn những chức năng chính
apple ra mắt iOS 8 vào ngày 17/9 và trong khoảng 1 tiếng sau đó người dùng có thể tải về các app có khả năng tương thích với công cụ quản lý sức khỏe mới - HealthKit. Thế rồi bởi vì một ít lỗi vào phút chót, toàn bộ các app sử dụng hàm API HealthKit đều bị gỡ bỏ khỏi App Store.
Một tuần sau, Apple ra mắt iOS 8.0.1, nhưng bản cập nhật này đã khiến cho nhiều iPhone, iPad bị lỗi mạng và cảm biến vân tay Touch ID nên Apple tháo bỏ nó khỏi máy chủ trong vòng một tiếng. Chưa hết, mới đây một số thử nghiệm còn chứng minh rằng việc khôi phục lại cài đặt của thiết bị iOS 8 sẽ khiến dữ liệu trong iCloud Drive bị xóa hết.
Vấn đề mà tôi gặp phải nằm ở việc tổ chức thư mục. Thư mục iWork của tôi cũng như thư mục của các app khác chính là vấn đề. Ví dụ, thư mục iCloud Drive của phần mềm GoodReader chỉ lộ ra khi tôi mở GoodReader trên iOS, còn trên nền web, trên chiếc máy tính chạy OS X bản GM hay Windows 7 thì nó không có mặt. Tôi cũng có thử tạo folder tên là "PDFs" trên web và bỏ dữ liệu vào đó nhưng nó không được đồng bộ xuống iCloud Drive trên máy tính. Rõ ràng có điều gì đó kì lạ ở đây. Trong khi đó, tôi không cần phải lo lắng về dữ liệu iCloud của mình kể từ năm 2011 cho đến lúc này.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019