Thanh ngăn bàn phím 99xx

luka
27/10/2011 4:47Phản hồi: 98
4 thanh ngăn bàn phím của em 9900 này lởm quá, mình dùng được 2 tháng mà giờ đã tróc tùm lum, nhất là thanh gần trackpad (hình như 9700 cũng bị như vậy) mà hình như nó rất mong manh, bác nào muốn cạo đi cho đẹp phải cẩn thận đấy, rất dễ gãy. Máy các bác có bị như vậy không, tại sao RIM không chăm chút hơn nhỉ?
98 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhlee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác mua BB 9900 cũa hãng nào thế?
4 thanh ngăn nào bạn , mình dùng gần thán rồi có thấy gì đâu

Bạn mua của nhà mạng nào
luka
TÍCH CỰC
12 năm
4 thanh ngăn cách giữa các hàng phím bấm ấy, rồi một thời gian nữa các bác sẽ thấy nó sẽ bong tróc, thanh đó ko phải kim loại đâu, nhựa mạ đó
Cái đó thường bị ở 9700 thôi bạn lên đến 9780 lỗi đó đã khắc phục rồi

Minh dùng cũng nhiều mà chưa thấy bị sao cả
luka
TÍCH CỰC
12 năm
Lúc đầu chưa bị, dùng nhiều rồi sẽ thấy, mới đầu tưởng làm bằng kim loại hóa ra bằng nhựa.
tùy người bấm thôi. Mình xài R nè. Bấm nhiều tay mồ hôi+ bụi bặm là bong thôi.
hungnmmap
ĐẠI BÀNG
12 năm
Câu trả lời này của bác đúng ợ. E dùng gần 2 tháng nay. Bắt đầu thấy hiện tượng bong rồi ạ.
hqviet
CAO CẤP
12 năm
Chắc về lâu dài cũng sẽ bong thôi. Mong cho nó bong thì bong hết luôn, càng đẹp.
luka
TÍCH CỰC
12 năm
Khổ là nó ko chịu bong hết mới đau!
h2media
TÍCH CỰC
12 năm
bung ra cạo đi bác
lấy dao lam cạo phát là tróc hết liền. 😆
luka
TÍCH CỰC
12 năm
Làm vậy tàn bạo quá😔
h2media
TÍCH CỰC
12 năm
thế bác sống chung vs lũ đi
obix
TÍCH CỰC
12 năm
Chắc dùng lâu cũng sẽ phải bong thôi. Phải chi là kim loại thì hay nhỉ.
Lâu bong, tróc chỉ dùng hàng O2, từ ngày xưa mình dùng hàng O2ii, vài năm chẳng bong tróc tẹo nào, còn hàng châu á thì chưa dùng đã bong rồi
luannm81
ĐẠI BÀNG
12 năm
ô, 1 đời ta, 30 đời máy mà các bác lo gì. lo đón em 9981 kìa.
drakes
ĐẠI BÀNG
12 năm
em ghét bb ở đoạn này, rõ ràng là sản phẩm cao cấp, đắt tiền mà bị bong, tróc nhìn như ghẻ lở.
Em mới dùng được 2 tháng mà đã có dấu hiệu bong rồi, chắc lại phải sắm bàn phím mới rồi 😁
của em mua cũng được 2 tháng rồi, giờ cái thanh trên cùng cũng bị bong ra mất một chút,nhìn qua là biết liền. Tích góp mãi mới cưới được em, ai ngờ em lại bị ....
h2media
TÍCH CỰC
12 năm
chắc do các bác mồ hôi tay chứ em thấy dùng qua 9000, 97000 cũng có thanh đấy mà chả bao giờ tróc
yomama
TÍCH CỰC
12 năm
mấy bác bị post ảnh lên xem thử coi nó tróc cỡ nào, mình xài gần 1 tháng rồi chưa thấy gì
Mình cung bi nũa tuỏng cuói được em chan dài ai ngò em bi ghẻ lõ
chài, nghe cái tin này nản hẳn, trước h chưa kịp xài em bb nào đến độ bị bong tróc bàn phím, nhưng với 1 em hơn chục chai mà bị cái vụ này thì nhảm quá sức >_<"
bác nào cho em tấm hình để em xem thử hé
mình dùng hơn 2 tháng nay chưa bị nhưng mình nghĩ nếu nó bị tróc thì cũng hợp lí vì nó bằng nhựa mà dùng lâu nó cũng phải tróc thôi
tróc kiểu lởm khởm thì nhìn xấu chết. có chỗ nào mạ vàng cái ngăn đó không nhỉ ;)
luka
TÍCH CỰC
12 năm
Nó bằng nhựa mạ cũng không ăn thua, thay hẳn bằng vàng luôn thì ok
Máy mình là 9900R mua hôm 14/10, hôm nay để ý thì thấy các chấm li ti màu đen ở thanh bars trên cùng gần trackpad. Để tránh tình trạng bóng tróc ghẻ lở mất mỹ quan, mình đã gỡ bỏ 4 thanh bars đó và thay bằng 4 thanh nhôm mạ crom đặt ở ngoài tiệm sắt.
show ảnh đi bác 😁
luka
TÍCH CỰC
12 năm
Ồ, thật sao 😕
quanhp68
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác cho em hỏi chút nha:cái tiệm sắt mà bác đặt hàng ý nó có nhận làm thanh đó bằng Vàng không?Mẹ Vợ em vừa bán đất cho em mấy cây .zậy bác chỉ cho em cái tiệm đó nhé.em đặt luôn cho nó máu.Cảm ơn Bác nhiều.
Chưa kịp ghẹo thì thấy "Thím" này ghẹo vui ghê hihi 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019