Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ThầnToán - Bói 384 quẻ theo Khổng Minh Thần Toán

doananhtai
21/10/2011 5:58Phản hồi: 27

ThầnToán

Phiên Bản: 1.0
Thể Loại: Giải Trí
Tác Giả: Đoàn Anh Tài
Ngày Phát Hành: 21-10-2010
Giá bán: MỘT CÁI "THANK"

Tương thích với Android 2.2 trở lên.
Tài liệu tham khảo:
http://www.vietlyso.com/forums/showthread.php?t=3481
http://xemtuong.net/boi/que_khong_minh/index.php

TÊN GỌI
KHỔNG MINH THẦN TÓAN

ÐỐI TƯỢNG DỰ TRẮC

Muốn xin quẻ cầu tài, công danh, sự nghiệp, thi cử, đi xa, hay muốn biết cái vị lai mình mong cầu được ứng nghiệm rõ ràng, người cầu quẻ tâm phải thành, thân phải sạch. Đốt hương thỉnh nguyện, khấn vái

thần linh nhờ chỉ dẫn sở nguyện của mình thì mới mong quẻ linh nghiệm và đúng đắn được. Các bạn cũng đã biết, sự linh ứng căn bản là ở nơi lòng mình vậy.

CÁC ĐỊNH NGHĨA:
Hào: mang một trong hai giá trị âm/dương hoặc xấp/ngữa hoặc 0/1

Quảng cáo

Bát Quái: gồm 3 Hào - với 2 giá trị của 3 hào ( 2 mũ 3 = 8) tạo thành 8 giá trị của Bát Quái gồm: Càn, Khôn, Ly, Khảm, Cấn, Đoài, Tốn, Chấn
Quẻ Kinh Dịch: Gồm Hai Bát Quái gọi là Nội Bát Quái và Ngoại Bát Quái - 8 giá trị của 2 Bát Quái (8 mũ 2 = 64) tạo thành 64 quẻ Kinh Dịch
Quẻ Khổng Minh: Từ 64 quẻ Kinh sau khi chọn ra một quẻ, lại chọn tiếp 1 trong 6 hào trong 2 Bát Quái gọi là Hào Động (64 * 6 = 384) Tổng cộng ta có 384 Quẻ Khổng Minh

CÁCH LẬP QUẺ
Lần lượt gieo quẻ từng đồng xu (nhấn vào Lư Hương) Tổng cộng 7 lần:
3 lần đầu: lần lượt lấy giá trị âm hoặc dương của từng hào (xấp hoặc ngữa) để có Nội Bát Quái
3 lần kế: lần lượt lấy giá trị âm hoặc dương của từng hào (xấp hoặc ngữa) để có Ngoại Bát Quái
Lần thứ 7: chọn 1 trong sáu hào làm Hào Động.

Sau khi đã gieo 7 lần... Nhấn Lư Hương lần cuối để NHẬN QUẺ.

Quảng cáo

MỘT SỐ NHẬN XÉT
So với các phương pháp ứng dụng Dịch lý Dịch số để bói, "KHÔNG MINH THẦN TOÁN" có vẻ đơn giản hơn nhiều. Số phương án đoán giải của "KHÔNG MINH THẦN TOÁN" cũng chỉ giới hạn ở con số 384.

Phương pháp bói này có xứng với tên của vị quân sư lỗi lạc của nhà Thục Hán thời Tam Quốc (Trung Quốc) hay không, có "thần toán" hay không thì chỉ những người thường dùng nó mới biết!

ThanToan.apk

27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wow...... test thử xem sao...
phần mềm có vẻ hay
Oh đúng là android, cái gì cũng có 😁
nktung318
ĐẠI BÀNG
12 năm
check xem nào ;)) nghe có vẻ hấp dẫn, nhưng ko biết xài lâu có bị tính phí ko? :d
tungjty
TÍCH CỰC
12 năm
hi cái này chắc cũng chỉ cho vui thôi bác nhỉ
Chuyến này....thầy bói phải đi cắm câu rồi
secafe_k850
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc vậy rùi. anh em hay mở làm thầy bói hết cũng ko chừng. ủng hộ phần mềm việt
thấy cũng đúng ngữ cảnh lắm các bác ạ ;)
thangbom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cám ơn bác chủ thớt, dang download bác ạ

Sent from my GT-P1000 using Tinh tế
chưa down nhưng thanks bác trước :d
xài tốt ^^
Thanks thanks ạ ....!
Hay quá, tự nhiên gặp lại được cái này... Trước đây xài iphone đã có mình rất thích, nhưng từ khi lên phiên bản 4 thì phần mềm "tèo". Nay vừa bán iphone chơi sang android thì gặp lại... đúng là Tết này tiếp tục làm thầy bói được rồi. Cám ơn he he
Hay quá,thanks chủ thớt. Mới chuyển sang dùng Android,tết nay ta đi làm thầy bói ;)

nheem
TÍCH CỰC
12 năm
aaa. lâu quá mới gặp bác DoanAnhTai. Từ cái thời chơi bên SymbianUIQ. Thích nhất là cái phần mềm chukysinhhoc của bác... ko biết bác có ý định làm cho android 1 bản ko dzị ... ^_^
Mình rất thích,cảm ơn bạn.
Tìm cái nè lâu rùi! Trước dùng iphone cũng xài cái nè! Đánh đề hay phải biết =))
Em oánh dấu phát lát học về tải:X
thầy bói quả này ngoài cái đĩa và 4 đồng xu thì thêm 1 chú "ăn roi" nữa rồi =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019