[Thảo luận] Apple Watch model nào có thể sử dụng esim tại Việt Nam?

AbihT
22/7/2019 8:5Phản hồi: 243
243 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mua ở sr4 ở thế giới di động vậy có sài được không ta
@quang vinh0709 chắc không bạn ạ. vì tgdd chỉ bản gps chứ k có bản lte
IFaceMysel
ĐẠI BÀNG
5 năm
Se ri 3 không được hỗ trợ lên ếià các bác
Được này mất kia thôi, JP thì chưa support ECG, LL/A thì k dùng đc esim tại VN.
@Lý Lập Chiêu Hình như vụ đấy chỉ cần chuyển country là đc bác ạ.
chibinhevn
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chủ thớt nói đúng rồi. Ko phải model nào cũng hỗ trợ đâu. Mời anh em xem trả lời của apple cho Macrumor bên dưới khi đc hỏi về apple watch series 3:
————————————————————————————————————————————
An Apple support representative who spoke to MacRumors reader Thomas said that an Apple Watch purchased in the U.S. online store will only work with the four carriers in the United States, perhaps due to hardware limitations.

"
“If you purchased one (an Apple Watch S3 GPS + Cellular) through the US Apple Online Store, it'll only work for the 4 US carriers. It wouldn't work internationally unfortunately. I'm not entirely sure what type of error it would show if you took a US Watch to Germany, but it wouldn't be compatible with Telekom"
t6_arch
ĐẠI BÀNG
5 năm
ko có aw nên ko thử đc xem tnao 😁
ThôngQ10
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chưa để ý lắm vì chưa dùng đến
Của mình A2007 ngon
add esim vào em aw này chắc sẽ tốn pin lắm đây, mà aw pin cũng thuộc dạng trung bình rồi 😕
ThTrà
TÍCH CỰC
5 năm
Chờ các bro review pin sau khi có esim
koolboy_xp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thôi xong, con Sr4 của mk LL/A
Mình mặc dù iFan nhưng có 2 thứ sẽ không bao h mua. 1 là apple watch, 2 là apple homepod. Vì mình thích đh cổ điểm dạng slim watch hơn, còn loa thì có nhiều lựa chọn lẫn loa thông minh cungz nhiều không nhất thiết phải là homepod
trananhtommy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phuoc duong Nên trải nghiệm, đặc biệt là AW. Trước đây tớ cũng nghĩ như bạn.
donna_243
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trananhtommy Hi bạn, mình cũng tính mua AW! Bạn chia sẻ thêm trải nghiệm củ bạn được ko ạ?
trananhtommy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@donna_243 Nếu có điều kiện nên mua Seri 4 bản thép. Bản này nếu mua ngoài thị trường khoảng 16 triệu, lưu ý mã máy để có thể sử dụng được esim tại Việt Nam do Viettel đợt tới này triển khai, (hình như là A2007 và A2008 thì phải). Nếu không có điều kiện thì mua Seri 4 bản nhôm, giá dưới 10 củ (đương nhiên tiền nào của đó). Còn không nữa thì mua Seri thấp hơn 3,2... tuỳ vào khả năng của bạn. Còn về sử dụng thì từ lúc có Watch mình giảm 50% các thao tác trên điện thoại, ví dụ như đang lái xe, đang bơi, đang chạy bộ, đang làm vườn.... máy có thể vất ở chỗ nào đó gần gần mà không nhỡ bất cứ tin nhắn, điện thoại, zalo, messenger nào tới máy cả.. chưa kể sắm thêm Airpods nữa để nối với Watch thì đúng là vô đối. Nghe nhạc, làm việc mọi lúc,.. mô tả thì cod thể khó hiểu nhưng dùng rồi tự cảm nhận sẽ dễ hơn bạn ạ.
donna_243
ĐẠI BÀNG
5 năm
@trananhtommy Cám ơn bạn chia sẻ rất chi tiết luôn. Bản thép và bản nhôm khác nhau thế nào ạ? Mình định mua ở fpt thì check mã A2007 trước khi lấy hàng được phải ko ạ?
trananhtommy
ĐẠI BÀNG
5 năm
@donna_243 Bản thép thì khung bằng thép không rỉ, như sườn IphoneX, mặt kính chống trầy xước đeo trên tay va quẹt thoải mái, đeo 1, năm trông vẫn lung linh. Bản nhôm mặt rất dễ xước (đồng hồ mà xước mặt khi nhìn rất khó chịu) vỏ ngoài bằng nhôm sau 2-3 năm bong tróc trông rất xuống cấp. Đeo trên tay ngoài mầu đen thì bản thép lúc nào cũng đẹp hơn. Về hàng apple từ xưa tới nay mình chưa bao giờ mua ở FPT hay thế giới di động cả.. toàn mua hàng ngoài của AE uy tín, rẻ hơn được vài triệu tuỳ từng thứ.
kamsama
ĐẠI BÀNG
5 năm
Buồn cho mã ll/la
Chờ chình thức đã xem sao
tung2810
TÍCH CỰC
5 năm
Mã j đây rồi. Thơm rồi
Có thì hay và tiện. Nhưng vấn đề về pin vẫn chưa được giải quyết
mralexco
TÍCH CỰC
5 năm
Gấu đang bảo thích Apple Watch k để tặng sinh nhật. Mà hỏi thật ae có đáng để mua k? Vì phân vân mua giữa con ipad pro 11 và Apple Watch. Mua cả 2 thì k đủ tiền.
hungkeyboard
ĐẠI BÀNG
5 năm
Rồi xong.Của mình Md1976
mabutvc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đau quá A1975. Hi vọng thông tin sai hoàn toàn.
Mấy bác cứ hay lo về khoản pin, có thì cứ trải nghiệm, ko phù hợp thì bỏ thôi có gì đâu, gì chứ người hay gấp rút và hay bỏ quên iphone ở nhà khi đi làm như mình thì thấy lại hay ho rồi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019