Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thảo luận chung về Nokia C6

bmw_125i
8/8/2010 5:47Phản hồi: 1.086
1.086 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn ra hàng linh kiện tốt. mua một sợi cap khoảng tầm 100k. về tự thay hoặc đem ra quán sửa đt nhờ thợ sửa hộ rùi trả thêm chục ngàn tiền công là đc. đừng đem ra care ng` ta thay cả bộ khung cap. mất gần 1 triệu đấy.
cac bac dung c6 toan may tot nhi . theo nhu e dung thuc te la con nay do do . tha mua c5-03 con tot hon
các bác ơi, e tính mua c6 nhà mình nè, cho em hỏi chút về máy. Máy chạy có tốt ko bác, chơi game java đều hết ko bác, có cần hackphone ko ạ, nghe nói máy chạy s60^3 có dễ xài ko bác, đã có nhìu topic pm và game cho c6 chưa ạ, cho em hỏi CPU em này. Các bác nào nhiệt tình hào phóng tí thì down giùm em game Minh châu online và NQSH về test thử phát ( mấy trăm kb thôi ạ), em xin thank nhìu
Ai bít download video trực tiếp từ youtube vào điện thoại qua wifi ko?có phần mềm download ko?
dtkt12
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy mình bị hỏng màn,hay cáp ý.chưa xác định rõ.mang ra quán nó bảo thay cả 2 thì hết tầm hơn củ.đang nghèo mà h thay chắc k có mỳ tôm để ăn.ai biết tư vấn dùm e chỗ nào thay màn với cáp uy tín mà giá cả tốt nhé.thanks 4 help.
máy c6-00 của e khi nhận cuộc gọi hoặc gọi điện nó k tự khóa màn hình,kể cả áp vào tai hay lấy tay che cảm biến,có bro nào biết chỉ giúp e với.😔
Dùng cái bàn phím ảo chữ và số máy c6 trông chán quá. Mình đã thử cài rất nhiều soft bàn phím qwerty ảo cho máy nhưng khi trượt bàn phím cứng lên thì nó lại bị lỗi (đánh chữ nó laị hiện ra số) và dùng soft thì còn rất nhiều lỗi khác, mỗi khi trượt nên dùng lại phải tắt soft đi. Bây giờ nếu mình chạy cfw khác cho máy trong đó mod sẵn phím qwerty ảo rôì thì có còn xảy ra trường hợp tương tự không? Hoặc ai có cách nào khác dùng cả 2 bàn phím mà không bị lỗi thì bày cho mình với. Thanks!
Bạn tìm và down bàn phím swype bản 2 ngôn ngữ của anhtam nhé. có thể sử dụng cả phím cứng hay bàn phím ảo vô tư mà ko lỗi. 😃
Các bác nên tẩy chay hàng s60v5 đi có dùng thì dùng v3 or ^ 3 ý
c6-00 co up len anna Or belle ?

s60v5 up len anna or belle hok may pro.:happy:
chịu khó ngồi nhìn đội ^3 lên thôi bạn ơi 😆 s60v5 giờ nokia ít hỗ trợ lắm
chao cac bac giup minh cer & key voi c6 00 fw.v40
imei:354839041356463
haioc77@yahoo.com
các bác lấy hộ e cer và key C6-00 với nhé: ime là 355398045147310
có gì bác gửi vào mail cho e thì tốt quá!mail của em là! vuducthinh.o2k4@gmail.com
Có ai cài được dayhand input cho c6 không?
Mình cài mà toàn bị báo phần mềm đã có sẵn trong máy. Bạn nào cài được up giùm mình file cài với.
Thanks!
Các bạn giúp mình với. Con c6 của mình đang sử dụng thì màn hình tịt ngóm tối đen lại, khởi động lại cũng vậy cái homescreen nó cứ đen thui không nhìn thấy gì, mọi ứng dung khác đều hoạt động bình thường. Có ai biết chỉ bảo cho mình với? Thanks.
Còn bảo hành thì mang ra Care thôi bác ak.
@rainbow: Mình cũng chưa up firmware mới. Check thấy nó chưa có bản tiếng việt nên ko cài.
Còn vụ lỏng phần trượt thì mình ko bị. Mà dạo này máy rơi như đập mẹt ấy. Chả long liếc gì vẫn sài vô tư
Cho mình hỏi nhờ với, mình up FW lên v 40.0.021. Ai bít thay đổi default khi vào web mặc định ở đâu ấy nhể, của mình nó cứ để là www.ovi.com, phát ghét, mình mún nó vào thẳng Bookmark lun, rồi thích vào trang nào là do mình chọn.
Ai biết giúp mình với. Tks!
Các bác ơi, cho em hỏi tí, máy của em mới mua được 5 tháng, khoảng 2 tháng gần đây, bắt wifi rất yếu, em có so với đứa bạn cũng dùng C6 thì máy nó bắt cực khỏe, trong khi máy nó bắt được 6 mạng WLAN thì máy em chỉ bắt được 1-2 mạng, kết nối chỉ được khoảng 10 phút là lại rớt wifi, ức chế vô cùng, ngồi cạnh cục phát wifi mà chỉ lên được 2 vạch 😔 còn một cái nữa là khoảng 2-3 hôm nay, phím menu của em bắt đầu bị đơ, bình thường lúc khỏa màn hình, ấn vào phím menu rồi lấy tay quẹt ngang cái là mở khóa ngay, còn mấy hnay em ấn nó chả lên, toàn phải dùng chốt mở khóa, ấn mạnh 2-3 lần nó mới hiện lên bảng chọn Menu, hx, làm thế nào bây giờ hả các bác ................................?
Nếu bạn dùng ngôn ngữ việt thì vào cài đặt/bình thường/trang chủ/ rồi đánh cái tên trang web cậu muốn đặt làm trang chủ
Tiếng anh chắc là Option (hoặc setting)/ general/ homepage (đoán thôi nhé vì tớ chuyển sang sài tiếng việt để đặt lệnh voice command cho dễ)

Bạn xem đã up firmware chưa. C6 bắt wifi tốt lắm mà. Các fw về sau đều cải thiện khả năng bắt wifi thì phải
Mình vẫn đang dùng fw mặc định là v40.0.021, hình như fw này là kịch trần rồi thì phải, hx
kidz7
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai cho em xin phần mềm tiếng việt vơi
máy e xách tay không có tiếng viết 😔(
may minh dang sai phan mem 41.0.010 toan la tieng anh minh tim phan khoi phuc cai dat goc ma ko duoc co ai biet thi chi dum minh voi cam on hay wua so dt +79051897298
cho minh hoi nhe may minh khi lap the nho vao chup hinh thi hinh anh bi ngach cheo ko mo duoc minh dua len mang diet vi rut thi may bao ko co vi rut minh khoi phuc cai dat goc ma van con minh co uplet phan mem 41.0.010.ve van bi minh khong soa duoc co ban lao biet chi dum minh nhe cam on

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019