Thào Luận Lần Nữa Cách Thoát Stuck in DFU Mode [ Hiểm Họa iPhone ] ?!

vosongcongtu
24/11/2010 7:6Phản hồi: 33
""" Trên 4rum Đã Có 1 topic thảo luận từ lâu nhưng chưa có cách giải quyết thiết thực """ ....!​

Tối Hum Qua... Mình Nhận 1 Con iPhone 3gs Nhật Bản New Bootrom , OS 3.1.2 Đang Trong Trình Trạng " KẸT DFU "... Reset Mọi Cách Vô Vọng ....!

Các Cách Đã Thử Qua :
1. Dùng Greenpois0n Đưa iPhone Vào Chế Độ Recovery Mode ( Trắng Xóa ) . Sau Đó Dùng Redsn0w 0.9.4 ... >>> Redsn0w Treo Hoàn Toàn Bước 1

2. Cắm iPhone Vào Máy Tính Đang Bật iTunes - Đồng Thời Bật Blackra1n RC 2 ( Lúc Khách Đưa Thì Iphone Hết Pin Hoàn Toàn Rồi Sạc Tí Mới Thấy iTunes Nhận )... Rồi Đi Ngủ Đến 2h Khuya Dzậy >>> Máy Vẫn Ko Có Tiến Triển !

3. Dùng Greenpois0n Đưa iPhone Vào Chế Độ Recovery Mode ( Trắng Xóa ). Sau Đó Dùng Blackra1n RC 2 - RC 3... >>> Blackra1n Treo Luôn ........

4. Dùng Firmware No SHSH Restore Lên 3.1.3 >>> Restore Xong Cũng Đen Thui ( Kẹt DFU )

5. Dùng TinyUmbrella Trỏ Đến Sever CYDIA và dùng redsn0w 0.9.6b2 Để Lên 4.1 Custom >>> Restore Xong Vẩn Đen Thui ( Kẹt DFU )

6. Tiếp Tục Dùng Lại redsn0w 0.9.6b2 Jailbreak , Quá Trình Jailbreak Hoàn Tất Thì iPhone Tiếp Tục Ở......... DFU mode ....!

Đây Là Lỗi Stuck in DFU Mode Mình Biết Cách Nhanh Nhất Là Restore Firmware Góc Tuy Nhiên... Hiện Tại Đã Có 4.2 , mà 4.1 Thì Chưa unlock Được ( vì chắc chắn sẽ nâng baseband ........ )

Vậy Là Sao Để Cứu Mà Ko Phải Restore Firmware Góc ....? ....!

Mời Anh Chị Em và Các Bạn Vào Thảo Luận ....

Đã Tìm Được Cách Khắc Phục Xin Chia Sẻ Quá Trình Như Sau :

Quảng cáo

- Dùng iREB 4.0.x-4.1-RC2 Dưa Về DFU Đặc biệt, bật iTunes Shift + Restore Firmware 4.1 Custom ....!

ANH CHị EM CÒN CÁCH GÌ HAY HƠN XIN CHIA SẺ CÙNG MỌI NGƯỜI Nah ....!
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hết cách, up iOS 4.1 gốc luôn đi (STUCK DFU mode thì pó tay) đợi vài bữa có tool unlock rồi.
con 3Gs đó bị steve job nguyền rủa rùi
elroy
ĐẠI BÀNG
13 năm
đợi vài hôm nữa có tool unlock hoặc nôn quá hay bí quá thì unlock phần cứng vậy 😃
chúc bạn sớm giải quyết vấn đề
đừng vội up lên 4.1 gốc khi chưa thử hết cách, dùng iReb 4. đưa về DFU đặc biệt rồi restore custom 4.1 new boot rom xem
hjhj... up lên 4.1 đắp chăn quá .... hjx...

---------- Post added at 03:23 PM ---------- Previous post was at 03:22 PM ----------

Mình Đưa về DFU Đặc Biệt bằng redsn0w 0.9.6b2... và đã restore 2 bảng 4.1 của tinhte và PADviet nhưng ko thấy khả thi ! cảm ơn bạn cho ý kiến đóng góp nah
có yahoo lên yahoo hướng dẫn cho, add nick hajime_yashuki, không thì vác qua 637 Lê Hồng Phong F10 Q10 www.giaima.com Cty Thiên Minh
Haha mang qua 509 sư vạn hạnh chạy cho --- 20 phút là xong up lên 4.1 gốc ko nâng bb ===> 20 phút là xong ko có gì ko ko giai quyết đc
chắc lại bài rút cab cổ truyền.😁:D:D:D:D:D
dùng ireb thử đi bạn, lên 4.1 custom. dại j lên 4.1, lưu SHSH đi đã.
Mà cũng nên edit lại cái topic nghe ghê quá-- cái này đơn giản mà làm gì mà hiểm họa ghê vậy iphone 4---3gs bị dính cái này 15 phút là xong
^^ cổ truyền mà hiệu quả ===> ko cần SHSH nha phức tạp ghê haha
Chắc ăn thì làm ko thì ko chơi - cách 50/50 thì Waiting còn hơn là Mất vĩnh viễn...!
giờ ra cá đi --- mang máy qua nếu làm hư máy đền cây khác -----------còn làm đc thì im miệng lại nha-- ko làm nghe người khác nói hư hư rồi nói theo
[MENTION=137813]vosongcongtu[/MENTION]

Mang qua cho quydu888 làm đi kìa 😁 lỡ có hư thì sẽ đền cây khác - yên tâm.
Thôi ko đôi co với Bạn nữa may mắn 50/50 ko chơi - nếu cách cổ truyền của Bạn hay ho thì cả giới Apple đã làm theo ầm ầm hết rồi vì rủi ro đến dế quá lớn làm với hy vọng pass chứ ko có cơ sở 100%
đã xong ! cảm ơn các bạn nhìu ....!.. hjhj...
có thêm 1 kinh nghiệm ....! thanks all
khoapct
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn đã giải quyết đc thì bạn chia sẽ với mọi người cách làm của mình đi để AE còn học hỏi :p
bị DFU là phải rồi vì dùng nhiều CT jb nên bị lỗi rồi chạy lại đi ông !
hết phim anh em giải tán
nếu cách của mình ko ok thì đã ko ai làm từ 3.1.3 lên đến 4.1 đâu
cũng xót lắm bác à, ip4 BB 1.54.00 mòa, lên xong dính bầu cũng khổ.
kiểu rút cáp này hiện tại ok.nhưng có khả năng đợt tới nó chơi chiêu up bb trước rồi mới up fw thì tèo.
Mà chơi trò rút cắp này đau tim lắm.Toàn cái kiểu lấy máy khách thử.Khách gà thì cũng chẳng ai kêu.
Nhưng mà vô nhân đạo lắm
nghe có vẻ hay lắm... mình muốn thử.. Bạn Có thử chưa... chỉ mình với nah. Chia sẻ đi bạn... Canh Mấy Giây thì rút dzạ
Xử lý mấy con New Boot đúng là điên hết mức. Máy bà chị mình thì cứ bị ăn táo khi khởi động lại
Thoát DFU

Đúng là nhiều khi bị như thế khi restore nhất là với các máy unlock và jaibreak với các chương trình khác nhau! hiện tại thì nếu dùng MAC là đưa về DFU của Pwnagetool xong up lên customFW 4.1 là xong ngay khỏi cần shsh nào cả! xong rồi dùng tiny lưu shsh, nếu có của 3.1.2 thì lai restore về trả nguyên 3.1.2 cho khách!(nếu vẫn là 05.11- chắc là thế nếu máy cũ đang là 3.1.2)
Mình bị dăm bận thế này rồi khi bạn bè làm kẹt mà không thoát được vì restore tơi lui mãi không xong ấy mà, nếu lần đầu thì chỉ khởi động lại máy là thoát ra được recovery mode ngay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019