Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Thảo luận] Máy tính Windows thật sự tốt có đang bị bán với giá quá cao?

Duy Luân
13/2/2018 23:9Phản hồi: 204
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Giá Laptop quá cao chỉ chủ yếu rơi vào các dòng chuyên dụng như dòng P của Lenovo hay dòng Z Studios củ HP ... mấy dòng này thì công nghệ của nó thật vãi nồi không dành cho số đông ,độ bền cũng thuộc hàng vô đối , dùng bèo lắm cũng 5 năm mới tả , dùng các dòng này tự nhiên thấy mình đẹp trai lên hẵn , nên giá 3K ,4 K Trump mua vẫn đáng tiền .

Còn các dòng máy giá 1K , 2K Trump building máy của các nhà sản xuất cũng rất tốt , đẹp , bền , mạnh tùy từng hãng .
Như dòng T của Lenovo nhìn rất menly , bác nào hay làm việc mặc vest đen mà kẹp nách theo con T này thì trông đúng chuẩn men mà trông vẫn sang chảnh , còn mặc vest mà kẹp theo con macbook thì trông vẫn sang nhưng nhìn hơi gay gay .
hymie
TÍCH CỰC
5 năm
Bỏ ra 40tr mua lap windows như lenovo vẫn ngon hơn Macbook 😆)
noupfix123
TÍCH CỰC
5 năm
Đúng rồi còn gì ... Nhưng tại sao thì ai cũng hiểu 😃, vì con người ta khoái so sánh và xịn xò lắm 😃))
lap win đầu bảng đang cao. cấu hình với công nghệ thì không khác biệt nhau nhiều chỉ khác mỗi thiết kế,chất liệu thân máy, độ phân giải màn hình. Nếu so hiệu năng thì máy khoản 1500$ là có sức mạnh tương đương rồi. Trải nghiệm sử dụng cao cấp thì mình nghĩ chênh nhau 1-2ngàn đô là có thể chấp nhận rồi. chênhtừ 3ngàn trở lên thì có vẻ hơi đắt
Rickell
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cần gì thì mua nấy. Sẽ hoàn toàn xứng đáng với số tiền phải bỏ ra
tdinhamj
TÍCH CỰC
5 năm
Mắc thì chắc chắn là mắc rồi...người bán luôn muốn bán giá cao nhất, người mua luôn muốn mua giá thấp nhất, tự nhiên nó vậy.
The Vi Er
TÍCH CỰC
5 năm
Mắc hay không do bạn dùng. Như mình miễn nó đem lại lợi ích nhiều hơn số tiền bỏ ra thì 2 chục hay 8 chục như nhau.
Klq mới cưới em "ít phờ sờ 9570 15" và rất hài lòng.
Macbook nó bị việc giá cao hay thấp thì cùng 1 dòng vẫn có hình dáng giống nhau nên khó phân biệt đẳng cấp như mấy bạn trong này viết. Nhưng đúng thật là 1 số dòng máy win nhìn vẫn đẳng cấp, độ bền cũng rất tốt nữa, tuy nhiên mong 1 ngày nào đó cái mặt dưới nó thiết kế đẹp hơn.
tdinhamj
TÍCH CỰC
5 năm
Không thích bài kiểu này...
Harry V10
TÍCH CỰC
5 năm
Laptop dùng 2nd T or DELL precision phê lê tê phê !
Mình vẫn dùng dòng Elite book ngon bổ rẻ bền vãi mà cũng nhẹ mỏng đẹp có kém mac
Mình thì chả nghĩ sao cả, vì trước h mình thấy điều này rồi, và cũng chia sẻ nhiều rồi. Mấy thằng ko biết gì thì cứ Macbook mà mua và đảm bảo sang chảnh, tuy nhiên nếu biết mình muốn gì, biết mình cần đầu tư gì thì máy tính window đắt hơn nhiều Mac. Tuỳ vào anh em suy nghĩ mình dùng máy tính vào việc gì thôi.
Thêm nữa anh em nên phân biệt desktop và laptop nếu muốn làm những công việc chuyên biệt. Mình ko biết topic này đi vào desktop hay laptop nên ko dám nói nhiều, nhưng thật sự chúng khác nhau đấy nhe
kyo.92
ĐẠI BÀNG
5 năm
@An Mechanical mua macbook là sang chảnh hả bạn. mình có 1 chiếc desktop tự build giá 80tr, 1 chiếc thinkpad p70 cũng gần full option, 1 chiếc dell xps 13 full option, và 1 chiếc macbook touchbar. ở nhà không nói chứ đi ra ngoài là mình ôm chiếc macbook vì công việc chủ yếu trên web với app nhẹ. nó phục vụ tốt công việc của mình vì thao tác không cần chuột dễ dàng. chiếc xps thì xài đc gần 2 năm bản lề đã lỏng lẻo, touchpad nhỏ khó thao tác.thinkpad p70 thì không hợp để mang đi lại. tư duy mua macbook cho sang chảnh đúng là thiển cận
Anonymoustt
ĐẠI BÀNG
5 năm
e cũng thấy thế,nếu mua các dòng này nên mua cũ cho rẻ vì bọn này rất bền

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019