Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Hp TouchPad

khích
22/9/2011 8:38Phản hồi: 943
943 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1, HP TouchPad 32Gb.
2, Mua ngày 19/9/2011 tại HN. Hàng của 1 mem tinhte xách tay từ Pháp, có kèm case HP.
3, Đang học năm cuối tại BK HN và nhà cũng ở HN.
4 + 5, Gần giống với các bạn ở đây.

6, Tuyệt vời để lướt web, video. Hiệu năng P/P là no.1. Thỉnh thoảng %pin còn ít thì bị treo cảm ứng, tắt màn hình đi vào lại thì ok!
7, * WebOs mình dùng thấy cực kỳ phù hợp với các nhu cầu cá nhân. Ko khoái chạy Android trên TP, mong HP tiếp tục phát triển mạnh mẽ cho WebOs.
* Hy vọng trong tương lai gần mua ngay đc TouchPad bản 64Gb màu trắng (mê luôn từ lúc nhìn thấy 😁)
đã update 1 số link game từ webossbuzz tại topic đầu 😁
nhớ láng máng có bác nào hỏi về vấn đề lấy game trong máy ra nhở?
link chi tiết: http://www.webosbuzz.com/webos-applications/403-[how-]-grab-create-ipk-file-your-webos-phone.html#post3725
1, Thông tin máy: 32Gb
2, Thời gian mua, nguồn gốc: tháng 9, nguồn gốc ko rõ 😃, $250
3, Địa chỉ: HCM
4, Các soft và game đang xài: Camera for Touchpad, Preware, Internalz, Govnah, Asphalt6, Need4Speed HP, AngryBirds.........
6, Ý kiến khác: dùng UberKernel, 2 CPU 1.5GHz cùng một số patch từ Preware thấy máy chạy êm, mượt, dung lượng pin không khác gì chạy 1.2Ghz.
7, Băn khoăn khác: hơi ít soft, một số game thích chưa có
Bác nào giúp mình với .
Hôm nay nghịch mình sửa cái App Youtube trên Palm Pre rồi tạo thành ipk cài vào Touchpad , nhưng không thành công 😔
Giờ nó đè lên hết cái App Youtube của Touchpad rồi .
Bác nào có thể lấy toàn bộ thư mục /usr/palm/applications/com.palm.app.youtube rồi nén lại gửi cho mình đươc không .
Hoặc bác nào biết cách backup lại cái app Youtube cho Touchpad không ?
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Cái Youtube cho Touchpad thực chất chỉ là bookmark của trang web thôi mà bác, chứ nó cũng có phải 1 app đâu, nên nếu k phiền lắm thì bác cứ dùng web vào bình thường thôi 😁 Còn nếu bác cần thì khi nào về nhà mình gửi cho. Có 1 phần mềm Backup/Restore data cho WebOS đấy bác http://www.precentral.net/backing-your-application-data-settings-save-restore-homebrew không biết có dùng được cho TouchPad không
Ừ , chính vì mình thấy Touchpad không có app chạy youtube chính thức nên mới nghịch để cài ,
mình tạo ra ipk từ app youtube trên cái Pre của mình , cài vào Touchpad thì chạy được ( trước đó mình đã chỉnh và thay thế các ảnh nền rồi nên lên full màn hình khá ổn ) , nhưng đến lúc chạy video thì nó chỉ hiển thị trong 1 cái khung bé , không full màn hình và không chỉnh được.
Buồn cười là cái Patch download video mình cài trên Pre vẫn chạy được luôn , mình thử tải trực tiếp về thì tải được , có điều nó tải ở độ phân giải thấp nên video ko đẹp ^^
Vừa gỡ ra thì nó mất luôn cái Icon Youtube rồi 😃

P/S :
Hình như lấy từ máy chạy webos 2.1 thì chạy được tốt thì phải , không biết ở đây có bác nào dùng pre+ update lên webos2.1 không nhỉ ?
Nếu có thì xin bác ấy cái Apps Youtube là anh em dùng Touchpad có khi lại có Apps Youtube đoàng hoàng . ^^
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Mình thì thấy chạy trênn web cũng rất ổn rồi mà đầy đủ các thứ hơn, nhưng mà vẫn rất hoan nghênh nếu bác chế được 1 cái phần mềm youtube cho Touchpad 😁
Mình đang nghiên cứu USB OTG và hỗ trợ NTFS cho Touchpad để cắm USB hoặc HDD external NTFS cho nó, xem phim đỡ phải convert. Có vẻ khả quan vì mình vào trang source của Palm thấy nó có sẵn source cho fuse.ko của WebOS 3.0.2 (đây là module để chạy NTFS3G trên Linux), có khi nó được tích hợp sẵn trong WebOS rồi cũng nên.

PS: mình lên thẳng trang Kalemsoft download file ipk về cài và thấy nó xem ngon, không đòi hỏi license gì cả, như vậy là nó chỉ cho trial vài ngày hay là bản trial thì thiếu 1 số tính năng (vì mình thấy k có tính năng giãn hình cho phù hợp với kích thước tablet)? Thử cắt 1 file full HD 10Gb ra cho vào xem vẫn mượt mà, con Snapdragon này khỏe thật :D
Bản Kalem 0.4.0 cho Touchpad đã có xxx rồi mà bác . Mình đã post trên này rồi .

http://www.tinhte.vn/phan-mem-tro-choi-333/games-apps-cho-tp-3-02-a-822509/
Nếu tải từ web của nó thì bắt buộc phải nối wifi nó mới cho xem video trong máy , và hình như chỉ dùng được 1 thời gian là nó cắt ^^
totam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hiện đã có Kalem 0.5.3 cho Touchpad rồi bạn ơn ,tìm trên google
Chào cả nhà, tình hình là em sắp có một cái hp touchpad. Nhưng em không biết nó có sài được usb 3G viettel không. Xin các bác có kinh nghiệm chỉ dùm cách sài hoặc có cách nào khác sài được 3G xin tư vấm dùm. Xin cảm ơn.
http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-se-kinh-nghiem-331/hp-touchpad-va-bat-wifi-tu-smatrphone-xai-3g-845425/
đây của bác đây
phải chi dùng USB 3G dc thì khỏe hơn 😁 chứ dùng đt phát thì tốn pin cái đt 😔
bác nào chỉ em cách chụp hình màn hình với ... định viết mấy bài hướng dẫn cơ bản mà k chụp hình màn hình lại dc tiếc quá
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Giữ phím Home rồi ấn Power, sau đó ảnh sẽ vào thư mục đại loại như Snapshots hay gì đó, bạn tìm xem 😁
Đơn giản hơn mình nghĩ lúc trước , chỉ cần dùng browser vào trang Youtube xong rồi Add cái Bookmark vào
Laucher là xong , kô cần copy gì lằng nhằng nữa ^^
Bác hakkinen cho mình mấy cái link về vụ USB HDD được không ?
Khi nào rảnh mình xem thử cái .

Quên , nói đến usb , nhắc các bác mới dùng cắm usb cho nhẹ nhàng , không nó sứt nham nhở đấy .
Cái của mình lõm mấy phát quanh cái rìa cắm usb rồi.
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Bác đọc thêm ở đây nhé http://forums.precentral.net/hp-touchpad/296505-functional-usb-host-touchpad.html. Về việc đọc ổ cứng ngoài NTFS thì mình có thể đọc được ổ cứng tới 500Gb cho con SS Galaxy S2 của mình, xem file full HD tới 10Gb cũng k vấn đề gì, có điều Android nó open source cho kernel của hệ điều hành, còn source cho WebOS mình thấy chưa rõ ràng lắm còn đang xem xét thêm. Tuy nhiên theo mình nghĩ thì muốn chạy được USB ngoài thì phải root con Touchpad trước đã, đang phân vân nhưng chắc phải root thôi
Hình như họ bảo Touchpad hỗ trợ USB từ trong code của hệ điều hành rồi mà , không cần phải làm gì nữa .
Có điều là phải tìm cách để cái USB Host có đủ nguồn điện để hoạt động , vì chắc cái Touchpad không thể cung cấp đủ nguồn để chạy các thiết bị extern .
Theo mình hiểu thì chỉ cần cái dây USB chuyển , 1 đầu Micro cắm vào Touchpad , đầu kia chuyển sang dạng USB thường .

Sau đó dùng 1 cái USB Host + dây USB chữ Y ( một đầu cắm vào Touchpad qua dây chuyển ở trên , một đầu cắm vào máy tính để lấy nguồn ) , như vậy chắc là chạy được .

Cái dây chuyển bán trên ebay khoảng 3€ một cái ,lát mình chạy qua trung tâm nếu thấy thì mua luôn về thử , thấy họ cắm vào bàn phím phê quá 😃
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Với các thiết bị ngoại vi như bàn phím, chuột thì chắc cắm nó nhận luôn, nhưng với usb và hdd ngoài thì bác phải dùng 1 lệnh mount để gán thiết bị vào 1 phân vùng nào đó đã nên sẽ yêu cầu phải có root mới làm đc. Thực ra WebOS install chính là công cụ giúp ta root để dùng lệnh và cài đặt các thứ nhưng trong trường hợp này k thể vừa cắm vào máy tính vừa cắm usb đc nên buộc phải root máy (chuyển sang chế độ Developer mode, khi nào rảnh mình sẽ post hướng dẫn sau hoặc các bác search trên mạng là có thôi, có điều root rồi thì sẽ k bảo hành đc nữa, phải chuyển lại về standard mode mới đc bảo hành 😁). Mình mua adapter OTG có 2,3$ đc 2 cái, lát mình đưa link cho, nhưng chờ ship hơi lâu :D

Edit link mua adapter OTG:
http://www.dealextreme.com/p/micro-usb-on-the-go-host-otg-adapter-pair-50774

Edit: chuyển máy sang Developer mode và cài WebOS quicl install là đã root máy rồi mà sao k dùng được nhiều lệnh trong Xterm nhỉ?
Xterm mình chưa dùng lần nào , phải ngâm cứu vậy .
Thực ra khi Overclock là cũng đã mất bảo hành rồi , nếu có vấn đề gì thì webos Doctor cho nó về nguyên trạng , chỉ sợ rơi vỡ hoặc chập mạch thì đành chịu thôi ^^
Mình chỉ khoái nhất là dùng bàn phím được .

Trong video thấy khi cắm bàn phím vào thì nó tự biến mất cái bàn phím ảo , hy vọng cắm con chuột vào nó hiện ra con trỏ 😃
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Vậy sao bác k mua con keyboard bluetooth của chính TouchPad luôn (hoặc bất kì bàn phím bluetooth nào mình nghĩ đều dùng được trên TouchPad), bên này bọn HP đang bán 34,99€. Overclock thì chỉ cần cài về stock kernel (bằng Preware) là ok thôi mà.

Xterm nó là terminal trong Linux cho phép ta gõ các lệnh để thực hiện, tuy nhiên có thể dùng 1 file script (kiểu như 1 đoạn lệnh) để thực thi các lệnh cho Linux (chưa để ý là WebOS có phần mềm nào quản lý script như Android không). Muốn chạy Xterm thì bác phải cài Xecutah từ Preware, nó sẽ tự động cài luôn Xterm và Xserver thì bác mới dùng Xterm được
khà khà
thế này thì 16G hay 32G có khác gì nhau, update thông tin mới lẹ đi các bác
Touchpad 16G mua ở Bestbuy giá 108$ (đã có thuế) mua ngay hôm sau nó thông báo sale hiện vợ đang dùng. 32 G mua ở HP.com giá 130$ (đã có thuế vì có coupon 30$ off nên giá chỉ còn 120 trước thuế) Mình đang dùng.
Mình ở US.
Mình cài 1 số cái free và mua Quell tất cả 2 phiên bản (rất rất thích trò trí tuệ này), advanced web browser, kalem soft player. Vì mình có 2 máy dùng chung 1 tài khoản nên nếu tính ra thù mua coi như giá mỗi phần mềm cho mỗi máy chỉ còn 1/2. Update liên lục không sợ bị báo lỗi.
Về case thấy trên mạng mọi người vảo case Ipad dùng đc nên mình cũng mua 2 cái lúc verizon nó sale có 4$/cái free shipping 2nd day (híc bọn nó lỗ to) nhưng mình thấy case thì nên mua case mở đừng mua cái case bịt kín màn hình sẽ up hình sau.
Nói chung là rẻ check mail và đọc PDF rất tiền (mình phải đọc PDF, và mail nhiều, liên tục). Hiện nay không có gì phải phàn nàn.
nếu mà nó tự nhận usb dc thì có cơ hội dùng dc usb 3G rồi phải k các bác ^^
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
USB 3G thì nó đòi hỏi bạn phải có 1 kernel đặc biệt có driver cho USB 3G, lên Android thì cái này dễ hơn chứ WebOS thì cộng đồng người phát triển hơi ít nên chắc họ k làm đâu. Ngoài ra thì bạn có thể dùng hotspot 3G dùng sim 3G và chuyển thành sóng wifi, nhưng nghe chừng ở VN đắt (hay mình buôn hàng về bán nhỉ 😁)
dùng thế thì mìnhcùng con android phát sóng wifi cũn gdc rồi mà bất tiện tốn pin quá ^^
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Tức là dùng 1 cái hotspot (to hơn cái USB 1 tí), nó nhận sim 3G và chuyển thành sóng Wifi, bạn k cần dùng điện thoại hay thiết bị nào khác hết, 1 cái đấy phát thành Wifi cho 5 máy khác có thể kết nối cùng lúc, xạc pin 1 lần chắc dùng được cả ngày, rất tiện
biết cái đó rồi 😁 hình như 100$ :D
1, Thông tin máy: 32Gb
2, Thời gian mua, nguồn gốc: tháng 9, nguồn gốc ko rõ 😃, $250
3, Địa chỉ: HCM
4, Các soft và game đang xài: Camera for Touchpad, Preware, Internalz, Govnah, Asphalt6, Need4Speed HP, AngryBirds.........
6, Ý kiến khác: dùng UberKernel, 2 CPU 1.5GHz cùng một số patch từ Preware thấy máy chạy êm, mượt, dung lượng pin không khác gì chạy 1.2Ghz.
7, Băn khoăn khác: hơi ít soft, một số game thích chưa có
mình có phần mềm đem biểu tượng developmode ra ngoài mà không biết làm sao để chia sẻ anh em 😁
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Cái đó vào Preware là có mà, anh em search là ra. Còn game NFS thì có đọc 1 bài của bác nova nói là thiếu font verdana nên vào game bị out ra, copy thêm font vào là ok.

Phần mềm quản lý file thì dùng Internalz (k ngon được như Android).

Máy mình hôm qua có hiện tượng khá lạ, tưởng die. Mình download bộ font trên xda-developers về cho vào máy thấy đọc web font ngon hơn hẳn (hoặc do ấn tượng ban đầu mà mình k nhìn kĩ chăng?), tuy nhiên thấy máy tự nhiên chậm kinh khủng. Tưởng là do font nên gỡ ra copy lại font cũ thì máy vẫn chậm thế, mình tắt máy đi để khởi động lại (turn off chứ k phải restart) nhưng máy k lên, ấn đủ kiểu, rồi ấn Volume+ cắm vào máy tính,... tất cả đều k ăn thua, máy đen ngòm k lên được. Tưởng quả này căng rồi thì ngồi khoảng 30ph thử lại lần cuối cùng trước khi đi ngủ thì bật nó lại lên, hú hồn. Sau đó mình phát hiện ra là máy bị chậm do bật web dantri.com, bật các web khác vô tư, nặng cỡ mấy, chạy khoảng 15 tab cả phần mềm vẫn mượt (với kernel F4 chạy ở 1,8Ghz) nhưng chỉ bật riêng 1 tab dantri.com máy chạy ì ạch ngay (đã thử trên 1 con 64Gb khác vừa mở chưa patch hay OC gì cả, chạy ở 1,5Ghz cũng thế). Kết luận trang dantri.com có 1 bug nào đó đối với WebOS mà k giải thích được, cộng với việc bật máy 1 lúc lâu k lên cũng chưa giải thích được luôn (nhưng có thể là do trước đó mình mở quá nhiều tab, máy báo mở quá nhiều nên nó tự động Luna restart, sau 1 lúc thì bị tình trạng trên). Vậy là cho dù máy bật có k lên được thì anh em cứ bình tĩnh (có thể do kiệt pin, bình tĩnh cắm sạc 1 lúc, của mình là còn đầy pin nhưng có thể là máy phải nghỉ 1 lúc chăng?).
Mình mới thử vào trang dantri.com , dùng browser stock thì hình như cảm thấy máy hơi chậm thật .
Để ý thấy trang này flash kinh quá , nhìn Touchpad nó load mấy cái quảng cáo mà thấy thương luôn .
Ngó qua Govnah thì thấy CPU toàn ở 1,5Ghz ( có lúc cả 2 CPU luôn ) mặc dù chỉ mở mỗi 1 trang dantri ( vnexpress cũng thế nhưng có vẻ đỡ hơn ) , không chạy thêm apps nào nữa nhé .
Mình thử tắt flash thì thấy CPU chỉ chạy ở tầm dưới 1GHz .
Kết luận sau khi thử với các trang web nước ngoài thì thấy nguyên nhân ì máy là do flash của các trang web việt quá nhiều và nặng .
Máy lúc nào cũng phải chạy ở tốc độ tối đa để chạy các banner quảng cáo , trong khi vào các trang web nước ngoài thì CPU chỉ chạy ở tốc độ tối đa lúc load trang , còn sau đó lại về 192Mhz .

Chuyển qua Advanced Browser thì treo máy ngay khi vào trang dantri.com .
Khởi động lại bằng cách giữ POWER+HOME xong thì vẫn ok .
Có thể flash của trang dantri.com có gì đó xung hay lỗi với webos .
Thực sự mình thấy flash toàn quảng cáo , vô bổ mà làm máy phải ì ạch chạy theo đến khổ .
Cứ vào mấy trang web đọc báo tiếng Việt thì ôi thôi , quảng cáo chạy đầy rẫy .
Bỏ flash thì không xem được Youtube mới đau
Đang xin các bác dùng webos 2.1 cái Apps Youtube để chạy riêng cho lành mà chưa ai cho cả 😃
Chưa có giải pháp nào bỏ flash và chỉ kích hoạt khi cần như bên Android .

Update : Đang nghịch thì treo thêm phát nữa , đúng là trang dantri có vấn đề như bác hakkinen nói .
Anh em nào dùng mà có đơ máy thì đừng hoảng nhé ^^

Update lần cuối :

Nếu không hay xem phim online trên Touchpad mà chỉ đọc báo và youtube , Zingmp3 thì có thể vào Browser , Preferences , tắt cái Java script đi là nó khỏi load quảng cáo luôn . Vào dantri, vnexpress, số hóa sạch sẽ cực luôn ^^
Vào đọc báo nhanh gấp mấy lần , máy chạy nhẹ nhàng lại vẫn xem được Youtube và nghe nhạc trên Zingmp3 .
Khi nào xem phim online hoặc cần thì bật lên là được .
Mình chủ yếu toàn đọc tin tức , xem youtube và nghe nhạc trên Zingmp3 thôi .

Tạm thời mình dùng giải pháp này . Chia sẻ cùng các bác .
asphalt6 hay thật, qua trò này mình thấy khả năng xử lý đồ họa của HP Touchpad rất là tổt1
còn cái need for speed k hiểu sao cài vô mà chơi không được, nó bị tình trạng văng ra màn hình home và cái màn hình home nó tự quay đầu lại rồi sau đó sẽ quay lại như cũ (chắc thằng ea bảo mật tốt quá 😁)
mọi người cài thử need for speed xem sao link đây www.filesonic.vn/file/1637628834

k biết có phần mềm nào tựa tựa filemanager bên android không mấy bác? nhiều khi muốn xóa mấy bài nhạc mà không biết làm sao phải cắm vào máy cực quá

chụp vài tấm hình trò đua xe ở trên coi chơi ^^
bộ font của bác đọc dc tiếng việt không? chụp vài tấm em xem với
hakkinen
TÍCH CỰC
13 năm
Vậy vấn đề là do Java. Lạ thật, thông thường thì java nhẹ hều, flash mới là thằng kinh khủng. Nói chung thằng dantri.com này củ chuối quá, vì chỉ mở 1 tab thôi mà nó làm máy ì ạch thấy rõ (với java?), nếu chỉ là vấn đề cpu chạy ở xung nhịp cao nhất thì chưa giải thích đủ được, mình nghĩ phải có gì đó liên quan đến RAM mới khiến máy khựng như thế. Tốt nhất tránh chú dantri ra (mình cũng chỉ vào đọc mục... Chuyện lạ để giải trí 😁)

---------- Post added at 11:01 PM ---------- Previous post was at 11:00 PM ----------

Tối mình sẽ về thử lại bộ font đó và thông báo kết quả cho anh em
Tắt cái Java đi , vào zing bật nhạc online , mở dantri , tinhte , facebook , máy nhảy nhót ở các xung khác nhau nhưng nhiều nhất vẫn tầm 192Mhz(CPU1) và 972Mhz(CPU2) .
Chạy mượt hơn rất rất nhiều .
Đặc biệt là vào web rất nhanh , gấp mấy lần lúc trước , cảm giác không khác ipad luôn 😃 Được cái lên tinhte khỏi viết tiếng Việt ^^

Mình nghĩ là Java trên webos nó có vấn đề gì đó (đặc biệt là với các trang web báo việt nam ) ép CPU phải xử lý liên tục không nghỉ nên mặc dù chỉ mở 1 trang dantri.com nhưng CPU luôn chạy ở 1,5Ghz mà không giảm .
Còn khi tắt Java thì CPU có lúc nhảy xuống 192Mhz , có nghĩa là nó đã xử lý xong công việc và nằm ở chế độ chờ .
Mình phỏng đoán thế thôi , chứ cụ thể thì chịu .
có chương trình đọc ebook nào tốt tốt HD không mọi người
cái kindle nó k cho ng dùng việt nam dùng
còn cái pReader gì đó mình add book mãi mà không được 😔
Tạm thời mình thấy dùng Calibre , chuyển hết về pdf xong quẳng lên box.net hay dropbox là ổn định và lành nhất ^^
Calibre đó là sao mình tìm k thấy trên câtlog cũng như preware
Calibre là software cài trên pc , bạn google là ra ngay .
Cài xong có file truyện prc hay các loại khác cứ quẳng vào cho nó làm thành pdf rồi đem lên Touchpad đọc .
ôi như vậy bất tiện quá 😔 phải chi mở dc cái kindle ... kindle trên android đọc đã lắm
Sao bác không dùng Browser mà vào YouTube ý?

---------- Post added at 11:36 AM ---------- Previous post was at 11:28 AM ----------

Hình như NFS của bác là bản không HD, em cũng bị như vậy, bản HD không biết tìm đâu.
TouchPad có vấn đề gì hay sao mà chụp hình game toàn bị lỗi :D
Vấn đề đó mình khắc phục được rồi .
Thực chất cái youtube trên touch pad chỉ là cái bookmark thôi , chứ không phải app thực sự .
Cuối cùng nó vẫn mở browser lên và vào trang youtube thôi .
Như các máy palm pre /+ đều có app youtube riêng chứ không phải vào qua browser như Touchpad.
Cái ưu điểm của nó là thao tác dễ dàng hơn trên browser rất nhiều và còn có patch để download thẳng video về máy luôn.

Hôm qua mình đã update cái pre lên 2.1.0 và lấy app youtube của nó ra , cài cho Touchpad .
Giao diện full hết màn hình , chạy video cũng fullscreen được luôn , tải videos trực tiếp về Touchpad .
Nhưng vẫn còn 1 số lỗi , mình đang thử tiếp .

Bác nào có em pre+ chạy bản 2.1 chính thức kô ?
Bên iOS cũng có client Diu Túp riêng, còn bên BB thì lại giống con TouchPad này 😁
đây là asphalt 6 hd mà
nfs hot per suit hd chơi trên touchpad chán bỏ xừ ^)^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019