Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Hp TouchPad

khích
22/9/2011 8:38Phản hồi: 943
943 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

haunghia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hehe nay e mới nối loa vào xe đạp , cắm dây touchpad chở gấu đi vòng vòng
Qua mấy cái chỗ dằn sốc ầm ầm
Công nhận e này bền thật 😆
@haunghia Bác chụp cái ảnh xe đạp gắn TP cho anh em dễ hình dung với 😁
haunghia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nova_ck Hehe bác chờ mấy hum nữa nhé , tại h ko có gì để chụp cả . Với lại mốt e lại lên sg cả 2 tuần ùi hehe
Thi lại dh , giờ chờ kết quả nên lên đó chơi
Thật ra ko có gì ghê gớm đâu bác ơi .Là cái loa crown tròn tròn dài dài ý , e gắn ngang sườn , rồi e kéo dây lên TP để trên giỏ ý bác
Đi đường rung nhảy lên nhảy xuống :D
stao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có patch nào thêm phím điều hướng (mũi tên 4 chiều) trên bàn phím k nhỉ. Vì khi soạn thảo sai khó điều chỉnh quá. Tks
quyle123
ĐẠI BÀNG
12 năm
của bạn đây đổi đuôi file đi nhé (bỏ .JPG)
hakkinen
TÍCH CỰC
12 năm
@quyle123 Nếu mình nhớ k nhầm thì cài cái này phải mất 20ph trở lên (k biết tác giả đã thay đổi gì chưa?). Khuyến cáo để anh em đỡ hoảng 😁
@hakkinen Ặc , không biết làm gì mà tận hơn 20' :eek:
hakkinen
TÍCH CỰC
12 năm
@nova_ck Nghe có vẻ vô lý khi cài 1 file vài chục kb mà mất đến gần 20ph (thậm chí hơn) nhưng KHÔNG CÓ GÌ LÀ KHÔNG THỂ VỚI WEBOS bác ạ 😁
stao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là cài vào lâu thật.tưởng bị lỗi.cảm ơn các bác
Mọi người cho hỏi con này chạy android có ok k ạ 😁

Cũng đang lăn tăn e này so với playbook, mua về chỉ để giải trí, games, nhạc, video... thôi ak. Quan trọng nhất em nó có nhiều games k vậy :D
@nguyennltn chạy android thì game nhiều rồi, mình sài web os còn thấy nhiều game ấy chứ, bạn lên webosbuzz mà down
@giabao848533 thank bạn 😁, vậy múc em này thui. Lăn tăn mỗi khoản app vs games của nó. Lượn vài vòng trên webosbuzz thấy cũng kha khá :D
@nguyennltn Bác chơi game thì cài bản android CM9 ấy, mình thấy game nào cũng chạy được, bên Webos game nó ít thời thượng hơn bên android. HP Touchpad chạy android mượt lắm:D
Bác nào đã cài LunaCE Alpha chưa vậy?
Không biết có gì hay không nữa, ko có máy nên ko test được.
http://www.webosnation.com/webos-community-edition-sees-first-release-webos-ports-lunace-alpha
quyle123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nova cho mình hỏi, mình đang thử chạy cias LunaCE, nhưng chưa thấy được. Nova thử xem rồi chỉ lại cho mình các bước làm cụ thể với, mình dùng novaterm để root ( xecutah không thấy xuất hiện bàn phím để nhập lệnh), dùng novaterm mình để ở chế độ usb hay là bình thường như cài app?
@quyle123 Dùng novaterm thì chọn close như lúc cài ứng dụng ấy.
Chạy Xecutah rồi chọn Xterm thì nó ra chỗ để gõ lệnh.

Để bật alpha feeds bạn làm theo hướng dẫn ở đây :
http://www.webos-internals.org/wiki/Testing_Feeds

To enable the alpha testing feeds, you must do the following:
1. Uninstall Preware. Yes, seriously. You must uninstall Preware. This will not affect any other packages that you have installed.
2. Gain access to the Linux command line on your device and run the following two commands.
mkdir -p /var/preferences/org.webosinternals.preware
touch /var/preferences/org.webosinternals.preware/enable-alpha-feeds

3. Install Preware 1.8.3 or later.
4. Start Preware, open the Manage Feeds screen, and enable *only* those feeds which you wish to use.
haunghia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác có ai bị lỗi cắm cáp vào bên webos , ổ cứng hiện lên nhưng đòi format mới được ko ?
Format xong phải webos doctor lại nhưng vẫn bị
quyle123
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa được Nova ạ:
1- Dùng novaterm thì gõ hai dòng lệnh nhưng không thấy chạy j cả.
2- Dùng xecutah không thấy xuất hiện bàn phím để nhập.
nova xem lại rồi chỉ giúp mình.
quyle123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hey, đã ok.

Bác nào muốn cài đặt thì làm theo hướng dẫn nhé, cảm giác tuyệt vời.
1. Bật chế độ Alpha feed cho preware.
- Gỡ preware
- Cắm giắc vào máy tính, chọn close, bật Novaterm.exe, gõ lần lượt hai dòng lệnh ( không xuất hiện j cả):
touch /var/preferences/org.webosinternals.preware/enable-alpha-feeds
- Khởi động lại, Cài lại Preware mới nhất, chạy, chọn góc trái, vào Manage feed, bật on các dòng đầu tiên có chữ Alpha.
2. Vào preware-OS application-Luna CE, cài đặt Luna CE
3. Vào preware-app- tìm Tweaks- install
4. Bật Tweaks-luna, bật các chức năng bạn thích và cảm nhận.

Thanks.
Đã có Luna CE Beta rồi, các bạn có thể tham khảo các tính năng mới được tích hợp trong Luna CE qua các videos :

Cách cài đặt Luna CE bạn quyle123 đã hướng dẫn ở trên.
sao e k có luna ce mà chỉ có palm lunasysmgr thoi bác ơi.
stao
ĐẠI BÀNG
12 năm
@weqweq Mình cũng vậy. Khi cài cái này vào rồi cũng có Tweaks nhưng chỉ có 1 tweak của Browser thôi. Vậy là bị lỗi hay sao nhỉ?
quyle123
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu đã cài đặt thành công thì sẽ có Luna CE, các bạn bật hết các mục alpha trong manage feed nhé.
@quyle123 nếu thành công tức là mình có mấy mục alpha trong preware đúng k bác,e có hết tất cả các mục alpha đó rồi e cũng bật lên hết rồi cho update xong c\vẫn chỉ có palm luna sys thôi k thấy luna ce,bác chỉ e chụp hinh màn hình hp đi e up lên cho nhìn chỉ giá e với ạ
LUNA CE giờ đã sang Beta rồi nên chắc không nằm trong Alpha Feeds nữa , các bạn bật Beta Feeds lên mới thấy.
Bật Beta Feeds cũng giống như Alpha , khác chỗ gõ lệnh thôi.

Cụ thể làm từng bước như sau :
+ Vào Preware , cài đặt Xecutah ( kèm luôn cả Xterm, Xserver )
+ Vào Settings , Software Manager , gỡ bỏ Preware .
+ Chạy Xecutah , Start Xterm , gõ dòng lệnh sau vào :

touch /var/preferences/org.webosinternals.preware/enable-beta-feeds

+ Xong xuôi thì cắm TP với máy tính , chạy quick Install và cài đặt lại Preware .
+Sau khi cài xong lại Preware thì chạy , nhấn vào chữ Preware ở góc trên cùng bên trái , chọn Manage Feeds´.
Bật 'beta-woce' feed , Sau khi đợi load xong thì vào
'Available Other -> OS Application -> Stable'
cài LunaCE

--
Tham khảo thêm ở đây có hướng dẫn khá cụ thể :
http://forums.webosnation.com/hp-touchpad/318005-how-do-you-like-luna-c-e-your-touchpad-6.html
thk bác nova và bác quyle123 đã tận tình giúp đỡ giờ e đã cài đc luna ce rồi,nhứng đang không biết dùng luna thì có cài đc mấy cái patch trong và uberkernel như trong phần hướng dẫn tăng tốc của bác nova hay k,sợ có bị lỗi gì k các bác.
stao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi cài LunaCE cứ bị báo lỗi "Error Installing: See IPKG Log" là sao nhỉ?
@stao e cũng bị vậy,chắc do cài kernel hay la patch nào đó,bác chạy lại rom cho nó là cài đc luna ce thôi,e làm vậy và giờ cài đc rồi
ongmap
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác vào preware kiem cai palm lunasysmgr cài vào, khởi động lại máy rồi cài lunace vào sẽ được ạ
chào các bác, e đang muốn mua 1 chiếc HP Touchpad 2nd nhưng chưa có kinh nghiệm sử dụng và test máy. mong các bác đã và đang sử dụng chia sẻ cho e ít kinh nghiệm để kiểm tra máy trc khi mua ạ. cảm ơn các bác! 😁
@haphong891cl Thks bác. Cho e hỏi test pin thì ntn là ok ạ? Dùng 1h tụt bao nhiêu % thì là bình thường ạ?
tuananhtu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các pro cho e hỏi, sao TP của e vào Music nghe nhạc max volume, đến khi tắt màn hình thì máy cũng tự động turn off luôn @@ khi để volume ở mức thấp hơn thì lại k bị. Hiện tượng này xảy ra ở cả khi chạy trên webos hay android.
đây là lỗi của hđh hay là lỗi phần cung ạ? Có khắc phục đc k ạ?
thks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019