Thảo luận về các lỗi của HTC Mozart

winter1989
22/7/2011 23:40Phản hồi: 173
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangvu3928
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chuẩn hem cần chỉnh. Những cái lặt vặt chép nhạc, hình...buộc phải có Internet và phần mềm Zune 😔
Mình ko tìm thấy chử Send qua Bluetooths lun đó bạn. Củng đang mày mò. bạn biết chỉ mình với nhé. Thanks
Muốn xem IMEI máy bạn bấm *#06# Như Nokia 😁
pin kém + máy nóng như cục gạch phơi nắng khi chơi nhiều ....
ôi xời ..... Câu bác nói hơi thừa , có con wp7 nào hay tất cả smartphone nào chơi game không nóng máy đâu . Con mozart này em chơi game liên tiếp cho hết pin cũng thấy ấm ấm thôi 😃Còn pin yếu thì thấy cũng là vấn đề chung của các điẹn thoại màn hình cảm ứng rộng cả , ko riêng gì con mozart đâu bác
trunghieu20
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đt nào màn hình lớn chả vậy, dùng iphone 4 cũng thế thôi 😃

Còn 1 vấn đề nữa là con mozart phím cảm ứng nên nhiều khi hay bị nhấn nhầm phí search lắm, nhất là lúc chơi game hay xem phim. Mà hình đa số đt wp7 dùng phím cảm ứng thì phải
Mời các bác thảo luận tiếp ạ, em vẫn đang chờ bác Giang mở cửa hàng didongmango nên vẫn chưa mua máy 😁
hungle1712
ĐẠI BÀNG
13 năm
còn 1 nhược điểm nữa là máy trông rất đẹp nên rất dễ mất khi sơ hở!heeeeeeee:mstickle:
banhtieu
TÍCH CỰC
13 năm
Bác này chỉ được cái nói đúng . Mozart đẹp thế sơ hở là nó Phở liền
Chiều lượn lờ tình cờ qua TTmobile thì có ông lấy con máy cuối cùng ngay khi mình vào 😁
kitara2005
ĐẠI BÀNG
13 năm
đang xài Mozart, theo mình thấy thì máy ok, chụp hình ngoài trời đủ ánh sáng thì đẹp, còn buổi tối ở quán cafe mở flash lên chụp cũng tạm(hơn thằng surround tí ^^ - mình dùng thằng SHcamera). Pin thì theo mình thấy smartphone cái nào cũng xài tầm 2-3 ngày là cao (bác nào chơi game hay nghe nhạc pin tụt nhanh là chuyện bình thường). Nói chung mình hiện h chưa thấy lỗi gì nghiêm trọng, up nodo máy chạy nhanh và hình như tiết kiệm pin hơn so với khi dùng bản 7004.
louis0612
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình thì thấy chưa hài lòng lắm với cái bộ nhớ 8gb,đang suy nghĩ đắn đo xem có nên bung máy để thay cái thẻ 32gb hay ko
trunghieu20
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nói thiệt chứ mình xài đt chưa bao giờ dùng hết 8gb cả, nhạc thì tầm 100-200 bài, game thì vài trò. Chủ yếu check mail, luot web và dùng office thôi 😃.

Có bác nào dùng Mozart khi chụp hình để search (dùng bing tìm kiếm + dịch văn bản từ ảnh) thì camera lúc focus nghe kêu ko ạ. Mình nghe hình như có âm thanh cạch cạch (nhỏ thôi) từ chỗ camera.
chức năng gì nghe hay vậy bạn
mình cũng nghe lạ wa.chứa năng gì hay zay
trunghieu20
ĐẠI BÀNG
13 năm
Khi bạn up lên mango sẽ có chức năng này trong bing: vision, nó sẽ có thể tìm kiếm thông qua hình ảnh, audio. Vd như tìm kiếm 1 sản phẩm khi có ảnh của mã vạch, hay dùng máy chụp 1 đoạn tiếng Đức rồi dịch sang tiếng Anh chẳng hạn 😃.
cho mình hỏi là surround dùng có được ko mấy bác, thấy ít người dùng quá mà mấy con này thấy cùng nền tảng, cùng chip,... nên ko biết là khi jb hay unlock thì có giống nhau không và nếu bị lỗi thì con surround này có khắc phục giống trophy với mozart khô ạ, mình thấy ít người dùng em SR này quá
MrChocopie
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình cũng không thấy có lỗi gì đáng kể ra cả, 1 điều ko hài lòng lắm ngoài pin là vỏ nhôm rất nóng khi chơi game, nhưng bù lại là vẻ đẹp unbody, :X
Các bác cho em hỏi làm sao sửa đc lỗi hiển thị 16bit trên nodo các bác , nhìn màu loang lỗ chán gê
có bác nào bị giống em ko? máy em khi mở khóa xong, ấn vào icon gọi và tin nhắn rất khó như kiểu mất cảm ứng, đợi 1 lát thì ấn đc. còn khi có cuộc gọi đến, ấn từ chối thì đc ngay, còn ấn trả lời thì như kiểu bị mất cảm ứng, đợi mãi mới ấn đc. chán quá.
Nokian85
ĐẠI BÀNG
13 năm
Buĩanh6 bị lỗi giống mình đó ! Mình cũng đang bị lỗi này nè .Lúc trước bị 1 lần sau chả hiểu mình làm gì hết luôn , mượt và ngon luôn ..nhưng sau vài hôm vọc soft and games lại bị .. khả năng là do 1 soft nào đó gây ảnh hưởng chứ ko phải do NoDo hay gì cả nên mình đang tìm nguyên nhân . vì mình đã lên ManGo rồi vẫn bị vậy , giờ đang dùng NoDo , nhưng chắc chắn ko phải lỗi gì máy đâu ! Yên tâm nhé !
bạn tìm ra nguyên nhân chưa? máy mình up lại room vẫn thế bạn ạ. mà máy có cài phần mềm gì đâu. mình có cảm giác nó đơ đơ.
Lỗi này mình cũng bị nói chung là khá nhiều người dùng bị cái này nhưng đến giờ có vẻ chưa có giải pháp hiệu quả, reset các thứ cũng chả được 😔. Nguyên nhân thì forum nc ngoài nói là do app Alarm của máy có vấn đề, dùng vào sẽ bị dính lỗi này, k sớm thì muộn, còn như mình thấy thì lỗi này xuất hiện ngay sau khi mình mang con máy đi unlock :((
Vụ này nghe nguy hiểm nhể, bác banhtieu2 thử reset rồi up lại chưa thế.
NGhe của bác buĩanh6 như kiểu lỗi hệ điều hành ấy nhỉ, cảm ứng những lúc còn lại vẫn bình thường ah?
thx các bác và bác chủ thớt😁 . xem ké vậy thì thấy PIN mozart cũng đc đó chứ. cái bác l3_j34ng_gi4

bị ngày xạc 2 lần chắc là do quả PIN bị lỗi rồi
daniel0109
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mềnh mua đc >2 tuần, định Jaibreak nhưng ức chế, máy tính ko có Win7, ( đang xài Mac, tìm mãi cách JB trên anh Google là JB bằng Mac mà ko đc😔 ) đành phải nghịch ngợm nguyên bản, e chỉ ghét cái camera của nó, ko xứng với cái 8 chấm, chụp tối ( đủ sáng cho buổi tối ) mà ko dùng flash mặt vẫn đen xì...:( còn lại : hè hè wifi vù vù, khoái cái chức năng lấy ảnh trong album làm đại diện cho phần photo, hôm trc đi uống trà, thế quái nào em Mozart lại chiều ý mềnh thế, cho ngay ảnh em mềnh đang cưa cẩm lên nền, thế là có dịp khoe với e nó,...sướng........ Mai mốt có tg, cài lại cái hdh thứ 2 cho mac là win7 vọc tiếp ạ........ à có cái bác j bảo cạch 1 nhát khi chụp ảnh ý, e chưa thấy bao h, chỉ có chức năng chụp gần giống iso là giữ nửa phím chụp cho nó Auto for thì phải rồi nhấn là chụp....!😃
E có gì chưa đủ và đúng, ae cứ chém cho thoải mái với em Mozart
p.s à: e mua ở TT chưa lỗi lầm j, chưa bao h dùng case nhưng họ tặng cho 1 con theo Mozart màu mận chín, thích quá là dùng luôn, mỗi tội vẫn chưa kiếm đc miếng dán MH phù hợp, phải dán = miếng của IP :(!
Bạn mua ở TT thì qua TT dán màn hình ấy, hôm mình qua mua hụt thấy a bán hàng dán cho 1 máy vừa mua trước mình mà 😁
tochungdo
ĐẠI BÀNG
13 năm
TT la cho nao vay bac?
TTmobile ở Vươg thừa vũ, bác search google đi 😁
Camera của Mozart hình như chỉ có 5mp. Mình download system view tren Market thì nó báo vậy........
Thất vọng............1
banhtieu
TÍCH CỰC
13 năm
làm gì có cái hình như của bác :giggle: 8 chấm của người ta , chụp ra được độ phân giải 3264 x 2448 thì 5mp cái nổi gì bác , cái system view trên market chắc có vấn đề đấy , mình xem system view của WP device manager trên máy tính nó báo 8mp rõ ràng, bác thix xem thông tin máy thì vào đó mà xem , đầy đủ chi tiết lắm , có cả nhiệt độ pin bác đang dùng nữa ( phải cắm usb vào để kết nối mới coi đc )
mình vừa lấy e Mozart này hum qua, nói chung là rất hài lòng, tuy nhiên mình có thắc mắc vài điều sau đây k bít có phải do máy lỗi ko ?
1. Mình dùng trả trc nên hay kiểm tra TK = cách ấn *101# Tuy nhiên vs e Mozart này mình k thể check dc theo cách này, toàn phải gọi đến tổng đài, có bác nào bị như mình k ? 😔
2. Làm thế nào để tắt rung ở mấy phím cảm ứng phía dưới máy ? mình mò mãi mà ko ra, mong các bác chỉ dùm 😃
Ban dung Mobi phai ko ! Mobi hinh nhu ko an dc *101# ! VIETTEL van an dc
Ko tat rung o may phim day dc dau !
Sent from my HTC Mozart using Board Express
đúng rùi mình dùng Mobifone bạn à 😃 hjz vậy Mobi thì k ấn dc à, có bác nào cũng dùng Mobi vào confirm giùm mình cái T.T

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019