Thảo luận về các lỗi của HTC Mozart

winter1989
22/7/2011 23:40Phản hồi: 173
173 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

banhtieu
TÍCH CỰC
13 năm
không biết các bác sao , em cũng bị như thế , nhưng chỉ bị lúc lock không để pass , để pass ùi kéo lên dùng vù vù , đồng ý với bác là hiện tượng này bị sau khi unlock
doan.vu
ĐẠI BÀNG
13 năm
hok hài lòng ở lock screan khi đặt pass bị treo.
2. khi nghe nhạc ko next bài bằng phím trên tai nghe đc.
nghiacr002
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình xài 2 tháng rồi. Bình thường cả. ko chút lỗi lầm nào. Pin thì 2 ngày ->2.5 ( mango ).
banhtieu
TÍCH CỰC
13 năm
Mình xài được 2 năm rồi , tốt cả . ko chút lỗi lầm nào. Pin thì 2 tuần -> 2.5 ( WP 8 ) :giggle:
Các bác cho e hỏi con mozart của e khi có cuộc gọi đến thì máy chỉ rung lần đầu sau đó toàn nhạc thôi( ko rung đều )e tìm mãi ko biết cài đặt ở đâu bác nào hướng dẫn e với
abc123321
ĐẠI BÀNG
13 năm
chọn bài nào ngắn khoảng 3-5s nó sẽ rung lại, hết chuông là nó rung lại àh
ko có cách nào cho nó rung đều hả bác
tạm thời chưa có
các bác cho em hỏi xíu. Sao máy em vào gmap với HTC hup nó ko update đc cái location. Vào Gmap thì nó báo lỗi là "GPS data is not available now". Em chuyển qua Bingle cũng ko update đc location. Máy e mới bị lỗi mấy bữa nay thôi, mấy bữa trước vẫn ngon lành. Em xài viettel đã đăng ký 3G. Em ở Vũng Tàu
MrDeath97
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lỗi khóa màn hình và cảm ứng treo là chuyện thường của Mozart. Em có thử 1 chú Omnia 7: không thấy vấn đề này luôn.
Nóng máy nhanh khi chơi game là ưu điểm của Mozart: vỏ kim loại. Thoát nhiệt cực nhanh.
Cũng thi thoảng bị đơ cảm ứng vài s
Các bác ơi sao máy của e up rom 7714 jo thỉnh thoảng ko thể nào gọi đi được .phải khởi động lại máy mới nghe gọi đc đây là lỗi j vậy phần mềm hay phần cứng
các bác cho e hỏi thêm là sao e gọi điện vào những số 11 số( một vài số) lại bị thêm số +44 ở đầu là sao .vd như số 01253632222 thì lại ra +441253632222 các bác thử xem sao (số của hoanghamobile)
Có bác nào giúp e với
To' dang dung mozart thay rat okie ko co gi de ban, ban nao co y dinh thi theo minh len mua
con ve op lung hoac dan man hinh cua mozart rat hiem tai Ha Noi: minh mua o 384 Cau Giay, o do day du phu kien lam'.chuc cac ban mua duoc may ung y ....!
các bạn muốn mua case và tấm dán thì ra chợ đồng xuân thiếu j .nhưng phải trả ja thấp thôi nói thách ghê lắm
banhtieu
TÍCH CỰC
13 năm
Bác vào setting phone tắt cái international gì đó đi là đc
Thank .mà e mozart này màn hình co chống sước ko nhỉ
banhtieu
TÍCH CỰC
13 năm
Có bác . nhưng chống thì chống thế thôi chứ rồi cũng sẽ xước
e Mozart của mình bị cái lỗi thỉnh thoảng có cuộc gọi đến thì chuông chỉ kêu dc tầm 2 > 3s rùi cứ thế bé dần đến tắt hẳn chuông và cả rung (như khi bật chế độ Silent vậy) 😔
có bác nào biết lỗi này thì giúp em với ạ T_________________T
p/s : cái này ko diễn ra thường xuyên, tầm 5 cuộc gọi tới thì có 1 cuộc bị hjz hjz

---------- Post added at 09:48 PM ---------- Previous post was at 09:39 PM ----------

à à e đã phát hiện ra là nếu máy để trên bàn thì có cuộc gọi tới máy sẽ đổ chuông liên tục k bị làm sao cả các bác ạ, nhưng nếu máy đang đổ chuông mà cầm máy lên là chuông nó bé dần > tắt hẳn :((
có cách nào khắc phục lỗi này k các bác ....?
bocua
CAO CẤP
12 năm
Tắt hết cái anttentive phone đi nhé 😁 tắt 2 cái flip đi là oke , có 1 cái úp xuống là nó tắt chuông , rung đi như 88 ấy 😆
việc ngắt chuông và rung khi cầm máy lên là cách mặc định cảm biến của WP7, việc đó rất tiện lợi khi bạn phát hiện ra cuộc gọi trong lúc ở chỗ đông người. Cái này là do HTC mặc định chung như vậy chứ ko phải là lỗi bác nhé.
nhưng có cách nào để tắt chức năng này đi ko bác 😔 cái này hơi bất tiện ở chỗ nếu đang đi xe máy có ai gọi đến hay bị nhận lầm là mình đang cầm máy nên ko nghe thấy có đt và e thường xuyên bị Miss Call :((
Ah cái này gọi là HTC Sense đó bạn. Vô Attentive Phone để tắt chức năng này.
Attentiv Phone ở đâu vậy bác, e tìm hoài trong setting mà ko thấy ? 😔
Mr.K tinhte
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác đang mango phải không? cái bản 7720 rtm ý, 100% các file cab được trích từ máy đã để Attentive, nhưng không sao bác ạ, vào market > HTC app > tìm và install Attentive phone về bỏ hết các lựa chọn đi, có thể để lại phần tăng âm lượng chuông khi nhét trong túi, không thì bỏ hết xong gỡ xừ đi chứ em cũng chẳng dùng!
tks bạn rất nhiều, mình đã làm dc rùi hehe 😁 :D :D
hungle1712
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái vụ nè dùng phần mềm là ok rung tít đến khi bạn nghe luôn
nab2195
ĐẠI BÀNG
13 năm
với mục đích là lướt web nghe nhạc chụp ảnh thằng con, thì mua cho bà vợ con nào các bác nhỉ 😁 trophy , desire hay mozart :D
daniel0109
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đang trong topic Mozart mà bác, thế nên e vote 1 phiếu cho Mozart! Mấy cái chức năng bác cần dùng ok! ( Mozart 8.0Mp ) chắc là đủ để chụp ảnh ạ! 😆 Chúc bác chọn đc máy tốt!
gjup mjnh voj

ban oi vay muon support bluetooth thj faj lam the nao. mjnh muon chja se anh voi may dua ban ma k the dc vj chung no toan dung android. ban noi chj tjet gjup mjnh nhe. cam on nhjeu
daniel0109
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theo mình biết thì hiện tại chỉ dùng Bluetooth với tai nghe thôi, ko share đc cho nhau, nếu bạn dùng Iphone rồi, Window phone giống thế! 😁!
Tốt nhất là share qua email hoặc máy tính! :D (Mozart Push mail tốt mà bác, share nhanh lắm 😆
mình mới mua HTC Mozart sáng nay xong nhưng không hiểu do mặc định của rom hay máy mình bị lỗi là tắt máy đi ( off nguồn ) rồi cắm sạc vào là máy tự động khởi động lại ! có bác nào bị trường hợp này chưa vậy xin cho em biết cách xử lý ! cảm ơn các bác
banhtieu
TÍCH CỰC
13 năm
Máy nó thế đó bác 😃
Lúc đầu mua về cũng thấy lạ lạ
cảm ơn bác vậy mà tưởng máy bi lỗi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095