Thảo luận về hàng chính hãng và xách tay

keroppivn
29/10/2007 14:9Phản hồi: 1.844
1.844 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

slaz8
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn ơi mình thấy nhiều thớt kiện tụng các Cty hẳn hoi bạn nhé, vào đây là trao đổi học hỏi kiến thức.
Máy ĐT là tb điện tử, rất dễ xảy ra sự cố, thế nên chính hãng mới tinh cũng phải lập trung tâm BH, nên khi mua máy cũ lại càng khó hơn bạn nhé,. Đấy là chưa kể bây giờ rất nhiều kẻ lừa đảo, nên mình mới khuyên là hỏi chỗ thân quen trước, còn kinh nghiêm mua máy cũ thì rất khó để diễn tả và không phải ai cũng hiểu đâu bạn. nên cách tốt nhất là tim nơi bán hàng uy tín, nên lúc đó phải tìm nơi quen bết là đúng phải không? giả sử những chỗ đó không yên tâm thì chả ra chính hãng chứ ra đâu?
đây là tìm nơi quen biết đúng không bạn
UH.NHƯNG KINH TẾ ĐÀNH PHẢI ĐÂM ĐẦU ZO MUA MÁY CŨ THÔI CHỨ SAO H
slaz8
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kh
Đúng là được dùng máy mới tinh thì thích thật, nhưng khi phải mua máy cũ thì ntn? không phải máy cũ nào cũng là máy lỗi hết đâu bạn, " của bên tại người" nên khi mua máy cũ ngoài thử các chức năng vốn có của máy thì cần để ý người bán hàng nữa nhé , cái này rất có lợi. Thứ nhất là mình cảnh giác và có thể tránh bị lừa
thứ 2 là mình sẽ biết được chỗ bán ưy tín hay không, qua đó sẽ mua được cái máy cũ có chất lương và giá cả hợp lý
Ngoài ra khi mua về dùng cần kt kĩ máy và khi mua rồi thì nên giữ dìn cẩ thận thì nó cũng chả kém máy mới là bao
petedy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chính hãng cũa Đông Nam Á và chĩnh hãng cũa Bắc Mỹ dù cho có cùng công ty và models thì chất lượng củng ko thể giống nhau được bác ạ, cái nầy áp dụng cho tất cã đồ điện tữ. Di động, laptop cũng ko ngoại lệ. 1 thí vụ nhỏ về quần áo đồ hiệu như Nike Store và Nike outlet, cùng công ty bán tại Mỹ mà chất lượng đã khác nhau rồi. o_O
slaz8
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình đang nói đến đặc điểm chung
Còn Cái này bạn hopanf toàn đúng trong trường hợp CTy nao đó đặt hàng theo YC nên chất lượng thừờng khác nhau (liên quan đến lợi nhuận),vd như xe Toyota VIOS bản thương mại và bản taxi vậy
Cho nên thỉnh thoảng mới có các lạoi ĐT ccungf model nhưng lại có thêm một sô tính năng khác nhau.VD Nokia 6300><6300b thì có thêm wifi chẳng hạn còn chất lượng thì đều có tiêu chuẩn của Nokia thôi. trừ khi khu vực đó có nhu cầu hay quy định đặc biệt thì khi bán ra họ dán thêm tem để chứng nhận quy cách đó
anhtienmen
ĐẠI BÀNG
12 năm
xách tay HK hay Uk thì ngon hả các bác
Mình ko tranh luận nhiều về hàng chính hãng và xách tay, chỉ thấy thế này.
Nếu xách tay từ những nước sản xuất thì là chuẩn nhất, chuẩn hơn cả hàng chính hãng. Ví dụ như galaxy S2 ở Hàn chất lượng hơn hẳn Galaxy S2 sản xuất trong nước. Còn chế độ bảo hành thì như nhau, nếu còn bảo hành, bạn lại nhờ người xách tay đó mang sang nước đó mà bảo hành chứ sao đâu.
Tóm lại, riêng dòng Samsung, Sky, LG thì nên mua hàng sản xuất tại Hàn
meyeu14
ĐẠI BÀNG
12 năm
như nhau thôi mà.
Như nhau mà giá nhỉnh hơn chut là khác nhau rùi
các bác ơi. em mới tham gia 4r.thấy top này em cũng góp ý kiến.hàng xách tay (không phải trung quốc) cũng la hàng cty cả.chẳng qua tại thuế của mình cao.tiện đây em cũng đang có ý định bán hàng xách tay.e sẽ có người giao dịch tại HN va HCM. cụ thể ntn các bác pm yh nhim_lua_hg rồi rõ.cụ thể là em có chị tiếp viên trong HCM hay sang singapor. làm ăn đàng hoàng không hề lừa đảo.máy đến tay rồi mới giao tiền
ai quan tâm hàng xách tay pm em.gd đảm bảo.em buôn bán đàng hoàng để kiếm tiền tiêu thôi.không đi lừa đảo đâu.chả là em đang dùng 1 em S2.nhưng muốn đổi ip 4s nên muốn buôn bán kiếm tí tiền
hàng sách tay S2 của bạn là M250S hay k? giá bao nhiêu vậy bạn?
lam sao de bit hang xt cua nc nao sx vay cac bro.mh dinh mua sony arc s
ntnam1972
TÍCH CỰC
12 năm
Mình có 1 vấn đề thắc mắc, hàng công ty và xách tay thì chế độ bảo hành thế nào? người bạn mới được tặng 1 máy SS wave 3 mua của H-Nam, hôm mua về không mở ra thử ngay vì đi công tác, đến khi 2 tuần về mở ra thì cảm ứng bị hư. Mang ra cửa hàng thì họ bảo cảm ứng không bảo hành. có sửa thì phải tính phí, mà cái cảm ứng của Wave 3 thì mình lên hãng cũng còn chẳng có thì lấy đâu mà thay! ngày xưa mình cũng từng dùng wave 2, hư cảm ứng, hàng chính hãng nên được đổi máy khác dù đã dùng mấy tháng (vì kô có phụ kiện thay thế)!
slaz8
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ntnam1972 bạn nên biết là hàng XT hay CTy néu chíng hãng thì được bảo hành như nhau nếu đang còn thời gian BH , có một sô hãng thì BH toàn cầu không phân biệt, còn VD như NOkia Hay SS, LG thì bảo hành tại nơi bán SP nên ít nhiều phụ thuộc vào chế độ BH của nơi đó VD nokia mà bạn mua ở Nuowcs ngoài về còn BH hẳn hoi thì Nokia VN vẫn từ chối BH như thường. còn với các dòng như Vertu, Mobiado, SONIM ... Thì được bảo hành toàn cầu miễn phí , Cá biệt các loại máy siêu sang như goldvish thì họ sẽ bay đến tận nơi đổi hoặc sửa chữa máy cho bạn.
trường hợp như bạn nói là mua phải hàng xách do một so cty đứng ra bán và tự BH chứ không phải do chính hãng BH nên bạn phải theo thoả thuận.
tốt nhất khi mua hàng tại VN mình là thuoả thuận và đọc kỹ chế độ hâuk mãi để tránh thiệt thòi (người bán luôn luôn lập lờ trong vấn đề này)_
Hang xach tay duoc san xuat va lap gap o nuoc ngoai co khi chat luong con tot hon hang chinh hang duoc ban o viet nam,tuy nhien hang xach tay cung co the la nhung may da bi loi nen duoc sua chua va ban lai voi gia re. Neu ban nao thanh thao ve dien thoai co thao ve dien thoai co the xai hang xach tay vi gia mem
Hang xach tay duoc san xuat va lap gap o nuoc ngoai co khi chat luong con tot hon hang chinh hang duoc ban o viet nam,tuy nhien hang xach tay cung co the la nhung may da bi loi nen duoc sua chua va ban lai voi gia re. Neu ban nao thanh thao ve dien thoai co the xai hang xach tay vi gia mem
chào cả nhà.em có một thắc mắc nhờ cả nhà giải đáp 😁 em thấy cái con Nokia Lumia 900 kèm theo hợp đồng của nhà mạng AT&T được rao bán trên Amazon với giá 44.9$. Thế có nghĩa là như thế nào ạ? Tại sao giá bán lại rẻ vậy ạ. Nếu em mà mua thì có vấn đề gì k?mua như vậy có ưu và nhược điểm gì ạ? Có nên k ạ? Thú thật em chả có tí hiểu biết gì trong lĩnh vực này. Cám ơn tất cả mọi người.
@mjuxinh91 Mình nghĩ ko có cái giá đó đâu bạn, hoặc bạn xem bảng giá dùng kèm hợp đồng mạng thôi 😃 Lumia 900 đang là hàng hot của Nokia cơ mà 🆒
-> Chứ giá đó thiên hạ mua hết ;)
@mjuxinh91 Nghĩa là bạn sẽ được mua nó với giá 44.9$ kèm 1 hợp đòng có thời hạn 2 năm. hàng tháng bạn sẽ phải trả 1 khoản tiền như trong hợp đồng đã quy định(giống mua trả góp),và có thể hàng tháng đó bạn sẽ nhạn dc các chuong trình khuyến mãi của nhà mạng đó.hết 2 năm thì bạn sẽ không phải đóng phí gì nữa và nhà mạng đó sẽ mở khóa mạng máy cho bạn.còn bạn đặt hàng trên amazon mua không kèm hợp đòng thì không có giá đó đâu và phải mua luôn cả code,nên cứ từ từ và chờ đợi hàng chính hãng sẽ đến vn thôi.
hongmta
ĐẠI BÀNG
12 năm
phải tỉnh táo thì mới mua đc con hàng xách tay chuẩn đc, mấy anh bán hàng nhận ra bạn là "gà" thì đảm bảo 100% nhận đc con xách tay từ china, fake... Kinh nghiệm là nhờ cao thủ mua hộ, hoặc trang bị "kiến thức" cơ bản để nhận diện hàng chuẩn! ok?
slaz8
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hongmta không đến nỗi bi quan thế đâu bạn à, nhưng mà mình đồng ý là lúc nào cũng cần tỉnh táo
xách tay của sing thì còn gì phải bàn,hên ghê bác:p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019