Thảo luận về hàng chính hãng và xách tay

keroppivn
29/10/2007 14:9Phản hồi: 1.844
1.844 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

rosegarden
TÍCH CỰC
8 năm
Khác nhau ở nguồn hàng và chính sách bảo hành:
- xách tay rủi ro , may thì mua được máy chuẩn và may thì được cửa hàng uy tín chính sách tốt. Chứ nhiều bác mua xách tay rồi thay màn hình với phần cứng mấy triệu thì ghê quá
- Chính hãng nguồn hàng chuẩn và chính sách bảo hành tốt trong một năm, nhân viên có thái độ này nọ thì vẫn phải giải quyết cho mình, vì nguồn hàng là của hãng luôn, dùng trong một năm yên tâm. Và ổn trong một năm cũng sẽ khá ổn những năm sau đó.

Cả điện thoại và máy tính mình mua chính hãng nhiều rồi, toàn đi sửa miễn phí. Máy tính hai lần thay main (bị rơi nhẹ mà không hiểu sao chết main luôn, và một lần thay bàn phím). Điện thoại thì ít bị sửa hơn.
huuthongdn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho em hỏi galaxy note 5 hai sim N9200 và N9208 màu gold titanium và N920C màu gold titanium phân phối cho các thị trường màu sắc có giống nhau không. Mình có hỏi nhân viên kỹ thuật ở một cửa hàng lớn họ nói là màu gold titanium dành cho thị trường có thể khác nhau về màu sắc các bác cho em ý kiến về vấn đề này với
chất lượng đã được thẩm đinh nhanh tay tới thôi
em định mua s7 or s6 edge plus hàng xách tay bên didongthongminh thấy 11m rẻ hơn hàng chính hãng nhiều quá ai cho em ý kiến đc ko ạ 😃
@nguyenduyanh96 test kỹ nha, china nó dựng được rồi đó, đung ham rẻ mà chuốc bực vào nè
bửa truoc có coi vatvo giới thiễu note 5 Mỹ bên clickbuy nên hôm qua mình có ra đó mua con note 5 bên Clickbuy, giá 8tr2 về check Imei trong máy ko trùng voi dãy số phía sau lưng máy, camera thì chụp ra ảnh thua con xiaomi 2tr, sáng nay 14/09/2016 mình mang ra cửa hang clickbuy phàn nàn thì anh kỷ thật nói là note5 chụp chưa chắc bằng mấy con tàu, và nói máy đó nó vậy, cải ngu và cùng nữa, rồi đưa con khác cho mình test thì cũng y chan, nên mình hỏi ý đổi dòng khác fullbox mới cho chắc, có gì mình bù tiền, thì họ nói là chịu phí 10% ( bán hàng kém chất lượng mất thời gian mà còn bi mất tiền khách nữa ) mình đỗi mẫu z3+ new mình bù tiền, xong họ mang ra máy te tua màn hình đã bị lột nhưng nhìn còn thấy ok hơn con note5 nên mình lấy đại và đang hồi hộp test đây,
anh em đi mua chú ý test kỹ số imei nó ko có là khả năng bị dung cao lắm đó,
lúc mình lấy cây z3 có con bé cũng vào complaint cây note 5,
ảnh chụp bằng note 5 auto , máy mua bên clickbuy anh em coi xem có đúng chất ảnh note5 ko ạ, chứ mình thấy nó thua con xiaomi remi note nữa
longquan0104
ĐẠI BÀNG
8 năm
cho hỏi 99% cửa hàng nào tốt vậy 😆 sinh viên dồn tiền mấy năm đang khoái con LG G5 😔
dqt123
ĐẠI BÀNG
8 năm
@longquan0104 rubik đi.
Hàng xách tay bao giờ cũng xịn hơn hàng chính hãng nhé các bác. Tiêu chuẩn bên tây cao lắm hàng kém chất lượng hoặc cháy nổ là dân nó kiện cho vỡ mồm. Chẳng qua siêu thị bên mình không bán hàng xách tay nhiều vì chế độ bảo hành thôi. Máy lỗi chẳng nhẽ chuyển sang bên tây bảo hành ah. Với lại bên tây thuế thấp Ví dụ như thiên đường hàng miễn thuế Sing chẳng hạn nên giá sản phẩm khá rẻ. Nếu có người thân bên tây mà gửi về cho thì còn gì bằng hàng chuẩn zin 100% còn lại thì phải theo uy tín của từng cửa hàng thôi. Theo mình nếu mua hàng xách tay thì mua hàng rẻ thôi đời sâu 1 tí nhưng dùng vẫn ngon các bác ợ như mình mua em Sony Xperia Z xách tay nhật cũ giá chỉ 1tr500 nếu có lỗi thì cũng đỡ xót mà cấu hình của em nó thì rất khủng dùng rất sướng. Hàng của tây mà lại hiiiiiiiii.....
@thanh3tg Chuẩn ! Like cho bạn , thế giới di động hay Viettel hoặc các cửa hàng di động sống được mà ung dung kiếm tiền chính vì tâm lý sợ không có bảo hành ...abc , Họ kiếm nhiều tiền từ tâm lý này và hàng của họ thì ...chính là toàn của anh Tập không !!! còn hàng xách tay tôi xài bao năm nay có sao đâu ? giá mềm hợp lý và cũng ngon nói chung là Ngon rẻ bổ , miễn bạn biết tìm kiếm cho mình 1 cách hợp lý
em đang ở hà nội thấy đăng trên mang có người bán ip xách tay us vs sing, mà em không biết cách nào để test xem thê nào hàng thật hay hàng dựng ai giúp em với ạ
Các bác cho em xin địa chỉ mua xách tay uy tín đi ạ. Khu vực Hà Nội ấy ạ? Em đang nhắm con LG V10 2 sim bản quốc tế mà không biết mua ở đâu. Mãi mới gom đc tí lúa mà cưới em ấy về lại bị phải hàng dựng chắc em ngất thôi. Hix
beatmaster
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy a cho xin ý kiến về Samsung note 3 2 sim ạ . E tính mua 1 cái 2 sim tầm 3-4 triệu , mà thấy dạo này nhiều chỗ bán quá ko biết chỗ nào uy tín, ko biết có hàng dưng ko các bác ?
@beatmaster mời bác qua bên em zin 100% ạ. bao tét 15 ngày thấy k zin mời bác quay lại đổi máy hoặc lấy lại tiền nhé
ở đà nẵng có cửa hàng xách tay uy tín nào k ạ, tính mua A7(6) mà k biết test lại là con gái sợ lừa lọc các kiểu ???
@nhạt. bên em có a7 (6) của bác full box ạ. nếu quan tâm bạn ibbox lại mình nhé đổi trong 15 ngày nếu có lỗi sản xuất ạ
sieuway475
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái quan trọng khi mua hàng xách tay đó là chất lượng. Ai biết họ xách tay trực tiếp từ nước ngoài hay lại lấy ở biên giới? Hoặc hàng dựng? Ai biết check thì ok chứ đa phần dân xài phổ thông có ai biết check kĩ càng được. Và ở HCM thì cửa hàng nào xách tay uy tín vậy ạ
Mọi người ơi, mình đang muốn mua 1 em 6s 64gb cũ. Thấy ở didongmango vs techone giá ổn ổn. Mọi người cho feedback về 2 chỗ này đk ko ạ
Thank kiu 😁
nhiều người vẫn còn chưa hiểu rõ về khái niệm hàng xách tay chuẩn zin nên đặt niêm tin hết vào các store đó bạn. hi
sieuway475
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bangguong_mobile Nói chung người biết check thì hàng nào cũng như nhau nhưng nếu người dùng phổ thông đa số là những người không biết check thì chủ yếu sẽ chọn hàng store. Điện thoại tầm rẻ thì không sao nhưng tầm trên 10tr mà mua về suốt ngày lo đau đáu thì thà bỏ thêm vài triệu mua cái bảo hành ok cho lành.
Nói chung cái gì cũng có 2 mặt của nó thôi. Rẻ thì bảo hành kém (phốt hàng xách tay thì không thiếu), còn đắt thì bảo hành ok. Câu tiền nào của nấy trong trường hợp này là quá chuẩn rồi ạ. Chưa kể nhiều người dán mác là chính hãng new 100% nhưng bên trong lại là hàng dựng hoặc hàng lỗi. Nên tốt nhất nếu không rõ mấy vụ check hàng này nọ thì không nên mua xách tay.
Mình có ông anh mà mỗi khi nói tới hàng xách tay là sợ xanh mặt vì dính nhiều phốt quá rồi 😁. Còn mình thì tùy vào mặt hàng và độ uy tín của cửa hàng mà tiến thôi chứ cũng chả rành về khoản check choác, sv ít lúa nên vẫn ưu tiên hàng xách tay hơn :D. Chỉ mong là ngày càng có nhiều thương gia uy tín để anh em có sự lựa chọn thôi
HÓng. Đang tìm của hàng bán xách tay chất lượng tốt ?
@dungspkt1986 hnam, cellphone
@dungspkt1986 rảnh mời bác ngó qua top em.
@bangguong_mobile Chât lượng nguồn hàng, chế độ BH bên đó thế nào Bác.
@kiru.74 đợt này tết bận quá. không có thời gian tâm sự với các bác. bên em chỉ bán hàng chuẩn zin, không chơi vói thay vỏ ép kính. sai bác cứ lôi đầu em ra mà chặt. bên em bao test đổi trả hoàn tiền tháng đầu nếu lỗi, 6 tháng đối với toàn bộ phần cứng bao gồm cả nguồn màn hình và pin. pm hỗ trợ chọn đời. bác ghé toppic em thảm khảo nhé
https://nhattao.com/threads/bangguong_mobile-iphone-samsung-sony-lg-htc-xach-tay-chuan-uy-tin-tu-nhung-dieu-nho-nhat.1040286/
phomaique88
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tùy lương tâm người bán,

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019