Thảo luận về HTC Wildfire

supi7
5/8/2010 11:39Phản hồi: 5.219
5.219 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình xài HTC wildfire nhưng không đọc được các video trong mấy trang tin tức, máy đang dùng androi 2.2.1, mình xem trên mạng thì bảo là cài adobe flash 10.2 nhưng cài vào không tương thích, có pro nào có kinh nghiệm chia sẽ với ..thanks
manhculoc
ĐẠI BÀNG
11 năm
😁 Newbie mới trải nghiệm HTC Wildifre a3333.
Các bác cho e hỏi , trình duyệt nào là ngon nhất cho em này ? ngoài UC Browser e đag dùng ra , đôi lúc hơi giật 😔
Và bản rom nào ngon nhất - bản e đang dùng là cm7 :D
Và có topic nào có game cho riêng con này không ạ :D
Thanks !
@manhculoc dùng thử jokerdroid 4.3 xem
@sontung88a bác cho em xin cái link down joker 4.3 với ạ
bác nào ở hn biết chỗ nào nhận úp room cho em này chỉ hộ em phát em mù tịt công nghệ ạ đọc mãi cũng như nước đổ đầu vịt thôi khu vực hoàng mai nhé
thank all
kaitokid205
ĐẠI BÀNG
11 năm
@caxau_daugau tự làm đi bác . em mày mò cũng xong, giờ đang tìm bản rom nào ngon ngon mà không thấy, up bản rom 2.3.7 lôic 2 phóm home với search nó không dùng dc
huuphuoclx
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình xóa nhầm cái icon vào thẻ nhớ bây giờ làm sao khôi phục đây mấy pác (mình khôi phục cài đặt gốc cũng ko được)
supi7
CAO CẤP
11 năm
@huuphuoclx Ý bạn là vào thẻ nhớ để xem file đúng ko. Ko biết mình hiểu có đúng ko nữa. Bạn lên CHplay tải cái andexplore hoặc astro hoặc các trình quản lý file khác xem sao

Sent from to iphone 5
mình thấy có giao diện đồng hồ to ở màn hình chính. đồng hồ mà lật từng miếng đó. mà máy mình thì chỉ hiện màn hình classic thôi. bạn nào biết chình để hiện được vậy k? chỉ mình với.
Hic,mình vừa làm rơi con Wildfire này vào...toilet 😔. Dù nhanh chóng vớt lên kịp vs sấy qua nước bên ngoài, nhưng máy dùng đc 1 lúc thì màn hình khóa bi đơ, ko vào đc màn hình chính. Mình cẩn thận ra cửa hàng bảo nó tháo ra sấy lại nhưng vẫn không ăn thua j, nhân viên cửa hàng nó bảo hỏng màn hình cảm ứng. Mình cũng nghĩ thế vì ngoài màn hình ra thì máy vần hiển thị pin, đồng hồ, wifi, mạng di động...Ai biết thay màn hình cảm ứng ở đâu và giá cả bao nhiêu thì giúp mình với.
@chomra Hà noi cũng có chi nhánh mà.
184-186 Triệu Việt Vương, Hà Nội
@nh0c$h0ck Thanks nhé.
@chomra Nhân thanks nếu thấy có ích.😁
Bác đi thay xong thì lên chia sẻ cho a Nh em biết với. 😃

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@nh0c$h0ck OK 😃)
anh em cho mình hỏi con này quản lý bộ nớ ở phần nào tìm mãi không ra ?
@linhxuyen Cài đặt >> ứng dụng

supi7
CAO CẤP
11 năm
@linhxuyen Bạn lên CHplay tải cái android system info về xem thông tin cho nhanh

Sent from to iphone 5
anh em cho mình hỏi rom Sense nào là tốt nhất cho em Wildfire thế ?
Anh em cho Minh hỏi con này có nâng lên được androi 4.0 không
@linhxuyen lên được bác, xài rom cook 😁
Mình muốn nâng lên android 4.0 cho htc củ minh. bạn nào hướng dẫn mình được hok?
Sáng hum qua có 1 bạn gọi DT cho mình hỏi về rom stock.
MÌnh bận quá giờ mới up lên mediafire cho bạn được.
Link download đây: http://www.mediafire.com/?64x2aji5ul0k7d2
bác ơi cho e hỏi chỗ s off sao kho láy beta key nhap vao alpharevx nó cứ báo invalid key....?
@camaptranga1 Lúc trước mình đã từng bị tình trạng này.
Bạn cứ nhập thật kĩ nhiều làn sẽ được.
Chú ý chữ O và số 0 , chữ i in và l thường ;)
ai bjk địa chỉ chuyên sửa dt htc ở tp hcm k ạ? chỉ e vs..e có kon htc inspire 4g mà tự nhiên nó k mở nguồn được..cắm cáp sạc chả ăn thua
@thinh kute Qua Hồng QUang bên 3/2 đó bác.
Nó là trung tâm BH HTC , được HTC ủy quyền.
sao em nhắn tin chữ hiển thị ra chậm vậy ! làm em có cảm giác mìnhnhawscn chậm đi ! Liệu có phải do nâng cấp android 2.1 lên 2.2 không ạ các bác !
supi7
CAO CẤP
11 năm
@vinh09101990 Chậm vậy chắc là do ram còn ít lên xảy ra hiện tượng lag,đơ,treo máy. Bạn lên thỉnh thoảng freeram cho e nó

Sent from to iphone 5
haopro
TÍCH CỰC
11 năm
cac bác cho em hỏi.
Em đangsử dũng con WFS wifi thì ngon lành ở cafe hay những nhà có modem wifi, em thì xài laptop phát wifi thì con WFs nó ko nhận dc wifi... có bác nào biết cách giúp đở em vào wifi của laptop dc ko ak
@haopro Đổi phần mềm phát wf đi Bác.
Phát từ laptop thì dt rất kén

supi7
CAO CẤP
11 năm
@haopro Cái này bạn phải thử xem các đt khác có bắt đc sóng witi con laptop của bạn ko đã. Bít đâu các máy khác cũng ko bắt đc thì sao. Hi

Sent from to iphone 5
Hồi đó xài thì rom này rất ổn.
giờ thì mình chịu vì đã không còn xài em nó lâu lắm rồi 😃
Bác cứ down về test thử.Không thích thì up rom khác.Dơn giản mà ;)
Tình hình là em mới sắm 1 em BUZZ này , em muốn thử up rôm ,root các kiểu nhưng đều thấy thông tin là phải hạ nó xuống 1.0.1.0001 . cho nao cung bat lay cai goldcard tren http://psas.revskills.de/?q=goldcard nhung em vao trang nay thì không vào được . các bác có cao kiến gì giúp em với . em cũng muốn lên cai hệ điều hành cái cho bằng mọi người
litteblue
ĐẠI BÀNG
11 năm
dien thoai HTC WiFi của e sao mà sạc hoài k đc 50% là sao z ad...có cách nào khắc phục hay sửa và giá là bao nhiêu k...
thanks
supi7
CAO CẤP
11 năm
@litteblue Thử format lại máy xem sao bạn. Máy có root riếc gì ko. Có up rom nào ko

Sent from to iphone 5
litteblue
ĐẠI BÀNG
11 năm
@supi7 máy root r ...up room 2.3 cũng mượt lắm...nhưng k bao giờ sạc quá 50 % pin va rất mau hết pin...hjhj thanks
supi7
CAO CẤP
11 năm
@litteblue vậy thử về bản cũ xem có ổn định hơn ko
@supi7 chỉ mình root với up rom với
@xicada root dễ mà bác, sử dụng super one click nhé, muốn can thiệp hệ thống toàn diện thì bạn tạo gold card, s-off nhé

Sent from my Nexus 4 using Tapatalk 2
supi7
CAO CẤP
11 năm
Chào tất cả ae. Lâu lắm tùi ko ghé qua box. Ae vẫn đông đảo ghê. ^^!

Sent from to iphone 5

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019