Thảo Luận về Nokia Asha 302 [FW+hack+tai nghe+pin]

sdt0973488095
8/3/2012 3:16Phản hồi: 184
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con nay sem tre yôutbe thi cug dc .pin cung binh thuong thoi .minh chi khoai la dung wifi thi nhanh get la ko co video phone va phim home.
recman
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy này chỉ phù hợp nhu cầu nghe gọi và lướt web, chứ java thì ít soft vọc lắm, xài riết cũng nản mà thôi...!
Xài iOS, Android, WP thấy nhiều "đồ" quá nên thấy s40 ít app và game chứ thật ra cũng đủ xài, ko đến nỗi ít.
N8 Belle mà CPU chưa đến 800mhz vẫn mượt trong khi con này S40 CPU đến 1Ghz đúng là QUÁ THỪA và tốn pin ko cần thiết. Mong Nokia sớm ra FW cải thiện năng suất cho anh em mừng.
mọi ng` cho mình hỏi 1 cái là mình cũg đag xài cái 302 này nhưg sao dạo này vào web thì lại khôg đc ( lỗi hình như là (006) gì đó) có pro nào bik help mình với !!!
mình không dính lỗi 006 nên ko biết, thửu reset lại xem sao bạn ơi! vẫn chưa tim dc cách ẩn ứng dụng, phí chíp quá
ai up FW mới và hack được thì chỉ giáo mới
Bác nào cho em hỏi con này đọc được Ebook k, C3 là đọc được 😁. Trước em dùng C3 thấy pin 1320 cũng trâu bò lắm, cứ nghĩ con này pin cũng ổn, sao nhiều người kêu ca quá 😔
@PhamTheThao C3 cpu chả biết bao nhiêu nhưng chắc chắn chưa đến 600mhz, mà nếu có vậy vẫn thấp hơn 302. Ngay từ lý thuyết đã thấy hao pin rồi, chưa nói đến thực tế.
Con X6 lúc trước hình như cũng BL-5J 1320, vậy lấy pin con này chơi chắc ko sao nhỉ?
pin sai 2 ngày mà còn trê...bó tay với bạn roi.tay nghe giong o tren núi là do.tay nghe không tuong thích.
quangdiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình up lên FW 14.58 nhưng lại không có tiếng Việt
@quangdiep Thế có tiếng anh ko bác, có tiếng anh là em phang liền, vì ko có tiếng anh mà tiếng gì thì đẩy xuông FW cũ hơn ko được nữa nên chưa dám làm
nếu e này s40v6 thì hack dc. Search google là có mà. Còn ver cao hơn thì chịu...mìh đã hack thành công v6 = jaf. Cứ thử đi..ko sợ die máy đâu. Ko dc thì làm lại.
@cugia_nokia Mình đã hack thành công bằng JAF nhưng chỉ là hack thôi, chứ dòng asha đang bị lỗi quái đản chưa ai khắc phục được là dù hack thành công nhưng khi vào ứng dụng chạy ẩn mà thoát ra hoàn toàn thì ko vào lại được nữa mà buộc phải reset lại máy. còn lại thì ok. hack thì chèn thêm dòng 48 2 khi trích file.
vu.storm
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi con này vs galaxy y thì con nào hơn. Mình đang tính mua mà phân vân quá. Cả độ bền máy nữa. thank
@vu.storm Bác thích quậy nhiều thì cứ Galaxy Y. Còn quan trọng vụ nhắn tin, gọi, web cơ bản cũng như phá ít thì 302. Pin thì 2 thằng hao gần như nhau nhưng chỉ mỗi 302 hao sảng còn Y thì android nên hao là đương nhiên.
Dạo này Nokia ra mấy con toàn gì đâu ko, buồn thật. Nokia 5250, 5233 lúc trước tầm giá 302 mà s60, cảm ứng, nhạc hay,... Trong khi 302 hơn cái CPU(rõ vớ vẩn lại hao pin), 3G, wifi.
Co bac nao giong truong hop cua em ko.em
dung mang 3g.khi len mang no cu hien chu
(g) xong lai sang chu (h) no cu hien di hien
lai ko vao dk mang .tu khi em nang cap phan
mem len 14.53.buc minh ghe
vu.storm
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hỏi xem youtobe trực tiếp trên con này có khá hơn trên c3 ko, chứ như c3 thì chán wa
mình xài máy này một thời gian rồi. mà giờ bị lỗi vậy có ai bị giống em không?
-máy vào e-mail của máy không được, báo là dịch vụkh ông còn được hỗ trợ nên địa chỉ mail không được truy cập. mà em vào web rồi vào mạng thì ok. vậy lỗi là do tính năng vào e-mail được cài sẵn trên máy bị lỗi???
-máy em vào facebook cài sẵn trên máy thì không hiển thị được hình ảnh. em vào fb bằng trình duyệt web hay fb em down về thì có hình ảnh.
-yahoo chat cũng bị tương tự, tức là máy cài sẵn là không dùng được, down về thì dùng được.
cả 3 ứng dụng xã hội được tích hợp sẵn trên máy máy em đều không dùng được, vậy thì điểm mạnh của máy còn ý nghĩa j nữa??
có ai biết khắc phục thì chỉ em với!!!! FW V14.26 23-1-12 RM-813.
@heosuatinhte Up lên FW mới đi bạn, có 14.53 tiếng việt từ lâu rồi, bạn kết nối với nokia suite, sau đó sao lưu toàn bộ tài liệu sang máy tính, sau đó tháo thẻ nhớ ra và flash máy bằng lệnh *#7370#, sau đó lắp thẻ nhớ và kết nối lại với nokia suite và bấm vào cập nhật phần mềm, bạn up nó lên 14.53 rồi tự động nó sẽ phục hồi bản sao lưu của bạn trước đó, làm như thế sẽ ko mất cài ătj, ko mất dữ liệu và tin nhắn, danh bạ. trên Navifirm có bản 14.56 và 14.58 nhưng ko biết có tiếng anh ko nên mình chưa dám cài. tạm thời bạn up nó lên 14.53 theo cách trên đảm bảo hết lỗi mà pin trâu hơn
@HoangNguyen2080 thanks bạn, để mình thử xem.
3G/GPRS/E là thể hiện ở vị trí đó có thể vào được thôi, chứ cũng không tốn tiền, không tốn pin gi đâu(không đáng) . mà thấy hiện mỗi 3G là thường, còn mấy kia chừng nào sd mạng mới có mà.
@heosuatinhte ko đâu nhé, nếu để chế độ mạng là luôn luôn 3g thì máy sẽ rất nóng và nhanh hết pin. đã test và kiểm chứng.
Hướng dẫn hack ở đây nhé: http://www.tinhte.vn/threads/686107/
nhớ là con này s40v6 nên phải làm như phần HD cuối ấy
minh co 1 em nokia asha 302 nhưng mà vào opera mini thi phím của nó ko thích hợp. la sao vậy nhỉ? ai biết chỉ cho mình với
@linhvandu cái vấn đề này mình xài cũng bị có lẽ do opera không tương thích với bàn phím qwerty trên con này thì phải
Em vào fb bằng trình duyệt mặc định của máy, và cả bằng Mạng Xã Hội đều không có hình. Em down ứng dụng FB về thì vào bt. không biết tại sao? còn vào bằng web hay opera thì em chua xài. Chỉ thấy buồn cái ứng dụng cài sẵn trên máy. không biết em có chỉnh cái gì làm mất không?
@heosuatinhte trời, 2 cái mặc định của máy chậm mà chán lắm. Bác tải opera 7 rồi vào face cho sướng,
Cho e hỏi sao máy e hồi mới mua về trên màn hình xuất hiện 3.5G nhưng hôm nay xuất hiện 3G thôi. Và có nên để 3G khi k sử dụng k

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019