Thảo luận về samsung GALAXY MINI

hoaitoan_k14
14/7/2011 9:54Phản hồi: 327
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

s.holmes
ĐẠI BÀNG
12 năm
He...mới kết đc em bồ 8320 bác ạ
tonyviet119
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình muốn gỡ bỏ root upd_1.zip thì làm như thế nào
dbt123
CAO CẤP
12 năm
con này có chức năng phát wifi ko các bạn? với lại sao mình ko kết nối đc với máy tính vậy?
quanghuyjm
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình xài em này thấy hài lòng vì nó dễ dàng up ROM, cảm ứng mượt, lướt êm, cài apps dễ dàng, gọn, giá vừa túi tiền, dùng cho nam hay nữ đều được. Chỉ mỗi tội nghe nhạc ko đã tai lắm, kể cả bằng tai nghe (chắc tai nghe đi kèm hơi lỏm). ^^
s.holmes
ĐẠI BÀNG
12 năm
hình như là có phát wifi, mình có tìm hiểu rồi nhưng ko kỹ, phát thử 1 lần nhưng laptop ko bắt đc, do ko có nhu cầu sử dụng nên cũng ko tìm hiểu kỹ..
Muốn kết nối với PC thì cần cài driver, driver thì đi kèm trong Kies, vì vậy bạn cần cài Kies trên PC

nếu máy đã root thì cứ để vậy đi bạn, ko ảnh hưởng gì cả mà còn giúp bạn có nhiều quyền với cái đt của mình hơn... Còn nếu muốn thì bạn hãy uprom mới là xong (hình như up bằng cách one pack thì cũng ko mất đâu ^^!)
Các bác ới, cho em hỏi, con Galaxy Mini nhà mình em Mod lên 2.3.7. Nhưng các cuộc gọi đến của em thì nó không kêu chuông, chỉ rung thôi. Có những số lần đầu tiên gọi đến thì nó kêu, còn gọi lại lần 2 là nó cho vào rung ngay lập tức. Để mấy tiếng sau thử gọi lại nó cũng để rung. Thử trả lời rồi mới cúp máy, xong gọi lại nó cũng k đổ chuông, chỉ rung thôi. Em vào cài đặt âm thanh rồi cuộc gọi, mò mãi mà không sửa được cái này. Bác nào có kinh nghiệm cái này HELP em cái, em muốn cuộc nào gọi đến nó cũng đổ chuông (trừ trường hợp m đặt rung và im lặng). Đảm bảo với các bác là 100% em để cho nó được chuông và rung. Thế mà nó rung không, không thèm chuông. Bức xúc quá
hi
thang ban minh dang xai no bao no mau hit pin khin khung .hay ban xem con galaxy y di moi ra do thua con mini cai chup hing voi mang hinh 3.0 thui
Mình thì có suy nghi khác bạn chút.mình dùng galaxy mini và thấy nó co điểm yêu la độ phân giải màn hình kém còn mọi thứ từ loa nghe nhạc đến camera đều ok. Cam 3.2 chụp kha nét trong điều kiện đủ sáng nó cho chất lượng tuyệt.loa thi mình nghe nhạc thấy ổn,khi cắm tai nghe và tinh chỉnh eq thì nghe rất hay nếu bất chế độ âm thanh 5.1 thi càng ok hơn

Gửi từ GT-S5570 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
s.holmes
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đồng ý với bác, em Mini của mình dùng cũng rất sướng... nhưng dạo này nghe nhạc bằng tai nghe để ý thấy âm thanh hơi giật và rè, ko biết do chất lượng bài hát hay cái tai nghe bị hành hạ nhiều ^^!
Em vừa mua em này . Cãm giác xài củng khá tốt.. Cho hoỉ h em muốn root máy thì phải làm như thế nào vậy
..và root máy có tác dụg gỉ vậy..
Thanks mấy anh giúp ₫ở
s.holmes
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng room gốc của Mini 2.2.1 thì dùng super one clich (soc) để root nhé, soc bạn lên google tìm và tải về... nếu up room lên 2.3.4 hoặc mới nhất 2.3.5 thì root cách khác...
Root có nhiều tác dụng, về cơ bản root giúp mình chuyển ứng dụng sang thẻ nhớ
Cho mình hỏi Galaxy Mini có fix lag được k mấy pạn!?
sau khi up rom lên 2.3.4 bằng Kies thì mình thấy có vẻ mau hết pin, máy báo hết pin mình tắt máy cắm sạc vào thì cục pin hiển thì còn khoảng 40%, sạc pin rất mau đầy ( có lẽ vì vậy mà mau hết =)))có phải bị pin ảo không, làm sao để fix bây giờ ? mới xài android nên không biết đường mò ^^
s.holmes
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn cứ sạc khoảng 3~5 tiếng xem sao
các bạn cho mình hỏi kon galaxy mini của mình từ khi up rom 2.3.4 trở lên là cứ vào camera thì bị reset máy không hiểu là do lỗi zì. up rom nào khác cũng vậy ai cho mình phương án giải quyết với thanks. mình đã thử cài phần mềm camera khác vào vẫn bị lỗi tương tự hjx
s.holmes
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ca này khó nha, bạn up lại banr2.2.1. Xem. Ko đc. Thì đi bảo hành.thôi (đi bh thì cứ bảo tự nhiên nó bị chứ đừng nói mình uprom nhé)
mọi người cho m hỏi nếu ta cài hiển thị cho màn hình phần lớn là màu đen,(nền đen chữ trắng, màn hìh nền đen) thì có thể tăng thời lượng pin ko?
ko có chuyện đó đâu bạn ơi, màn hình nền đen lúc đó vẫn sáng->vẫn tốn điện như thường.Chỉ có cái công nghệ ClearBlack Display của Nokia mới có thể cho màu đen nhưng vẫn tiết kiệm điện thôi.
tk bạn, lâu nay m cứ đinh ninh như vậy chứ
Em thích cái font "Choco Cookie" , cái này có trên S2, nhưng trong mini mặc định thì không có, em muốn hỏi là có bác nào biết cách setup cái font này cho mini không, hướng dẫn chi tiết dùm em cái, em cám ơn trước .
Cái này là do máy báo %pin sai đó. Khi up fw mới thì file batterystaurt.bin cũ còn trong máy.bạn dùng phần mềm battery colibration xóa nó đi là ok ngay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019