Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thảo luận về samsung GALAXY MINI

hoaitoan_k14
14/7/2011 9:54Phản hồi: 327
327 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho em hỏi : Làm thế nào để tắt các bớt các trang ở ngoài màn hình home với,em đã chuyển những icon lên hết trang đầu rồi nhưng không biết sao khi gạt sang vẫn còn những 6trang nữa đằng sau😢. Các bác giúp em tắt các trang này đi với. Em dùng Galaxy mini s5570. Thank các bác rất nhiều.:eek:
kynam91
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngoài màn hình HOme, bấm nút cứng bên trái (nút hiển thị các tùy chọn), chọn Sửa, rồi kéo thả ô nào muốn xóa vào thùng rác bên dưới thôi

---------- Post added 12-11-11 at 12:02 AM ---------- Previous post was 11-11-11 at 11:57 PM ----------

up lên 2.3.4 qua kies ko bao giờ mất data cả!
ngay cả khi bạn root máy cũng thế!
chỉ khi phân vùng thẻ nhớ để dành cho App mới Wipe data thôi!
root s5570 2.3.4 DXKPD như thế nào mọi người ơi,e thích dùg mấy cái ứng dụng nhưg nó yêu cầu root
vinhp0p83
ĐẠI BÀNG
12 năm
em định mua con này các cao thủ chỉ giáo giúp nên hay ko ợ 😁
Mình đã xóa hết những ứng dụng k cần thiết rồi,và chuyển hết những icon lên trang đầu tiên rôi,nhưng vẫn còn những 7trang phía sau,mặc dù không còn icon nào ở trang thứ 7 mà nó vẫn hiện lên,bác biết nó bị sao không.
s.holmes
ĐẠI BÀNG
12 năm
View attachment upd_1_2.zip
  • Down file update_1 này về
  • Giải nén cho vào thẻ nhớ ngay ngoài thẻ nhé
  • Tắt đt sau đó đưa nó về chế độ Recovery mode bằng cách ẤN VÀ GIỮ cùng lúc 2 phím "Nguồn + Nút giữa" trong khoảng 10s
  • Trong đây các bạn chọn như sau. Chọn update from SD card>chọn file upd_1.zip vừa copy vào
  • Reboot lại máy là Done! (mysamsung.vn)
Bạn dùng 2 ngón tay kéo vào, sẽ thu nhỏ 7 trang trên 1 màn hình, bạn ấn nút X (close) goc phải bên trên mỗi trang muons xóa
tk bác e đã root xong,nhưg vừa rồi down trên maket cái font changer gì đó, chọc ngoáy thể nào nó cứ tắt rồi lại mở màn hình,đơ đơ reset thế nào cũg ko đc,thế là chạy lại rom = idin lại ok,giờ chừa lun
s.holmes
ĐẠI BÀNG
12 năm
muốn đổi font thì dùng fontomizer SP (free trên market)... khi dùng các phần mềm có động chạm tới hệ thống máy thì nên tìm hiểu kỹ có tương thích với máy ko nhé ~~!
tk bác mấy kiến thức này giờ mới biết
sao để biết nó có tương thích hay ko hở bác
mìh thấy ứng dụng email trên s5570 có ghi "bạn có thể cấu hình email cho các tài khoản" nghĩa là thế nào?
Up qua OTA có cần back up dữ liệu ko nhể?
Up qua OTA ko cần backup dữ liệu đâu bạn.
mìh dùng rom 2.3.4 DXKPD vậy rom XXKPK có gì hơn ko,mìh có thể up sang ko,và nếu up sang có set lại tiếng việt được ko, mọi người cho ý kiến, nếu có thể post mấy cái giao diện xem thế nào,tk cả nhà
s.holmes
ĐẠI BÀNG
12 năm
2.3.4 KPD là ngon rồi. có TViet, bây h có rom S1->S7 dành cho Mini (2.3.5) nhưng ko có TViet

cái này thì chỉ có thể hóng trên các 4rum thôi, sẽ có n~ pro sẵn sàng thử nghiệm trc và sẽ giới thiệu trên các 4rum.
VD: font change bạn dùng ko thấy ai bảo sử dụng được trên Mini thì ko nên dùng...
còn fontomizer sp có ng` bảo sử dụng đc thì dùng thôi ^^!
tức là theo kiểu mỗi lần ngã là 1 lần khôn lên phải ko bác,tk bác
xin các bác hướng dẫn e phân vùng thẻ nhớ cho máy[ chi tiết,hợp lí]
-Rom s5570 DXKPD
-đã root
-thẻ nhớ 4GB
-nhu cầu dùng phần mềm cao.

cảm ơn mọi người!
mọi người ai có game nào tươg tự như age of empires(đế chế) cho em xin,em thic cái game age of empires asean lắm
Co su phu nao giup minh voi...may minh galaxy fw len 2.3.4 root may roi..ko pik sao may minh lau lau bi giat kho chiu lam ko con muot nhu 2.2 nua..bua minh co cai set cpu vao nghich sao..ko pik co pai zay ma may bi giat ko...cac su phu giup em...cau cuu khan cAp..
s.holmes
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mini ko dùng đc set cpu đâu nha, cẩn thận
Tk..zi mih pai lam sao pan..may minh bi giat voi lai hao pin lam...
Anhbien
TÍCH CỰC
12 năm
Em muốn úp lên 2.3.5 cho em nó qua kies thì phải làm sao.hả các bro .Hôm qua úp mới lên có 2.3.4

Sent from my GT-S5570 using Tinh tế
Boybq
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn muốn up lên 2.3.5 thì chỉ có up qua odin. Có bài hướng dẫn cụ thể chịu khó search trên diễn đàn nhé
s.holmes
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gỡ set cpu ra thôi, nếu vẫn lag thì up lại rom hoăc reset factory

---------- Post added at 07:43 PM ---------- Previous post was at 07:41 PM ----------

Mình nghe nói up 2.3.5 qua kies đc nhưng chưa thử, bạn kết nối vs máy tính, mở kies lên nó sẽ tự động nhận fw mới nhất và hỏi bạn có muốn up ko mà...
BÁn galaxy mini !
ai mua nào !
máy ok !
Pan s.holmes mjh su dung reset factori thj co jch loj j

---------- Post added at 11:37 PM ---------- Previous post was at 11:35 PM ----------

Pan s.holmes co njck yaho ko mjh xjn dt. Mjh mun hoj nhju ve may mjh lam

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019