Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thao tác cơ bản trên BlackBerry Z10

cuhiep
25/2/2013 9:41Phản hồi: 196
196 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

blueis
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vẫn các thao tác quen thuộc như trên PlayBook. Giá hợp lý là gom thóc gạo làm 1 em ngay 😃
@0oHawkeyeo0 Đồ cái thằng ngu,nói như mày thì ai dùng iPhone 2G với fw 1.x thì cũng như dùng iPhone 5 hả?mày thằng nguy hiểm như mày với máy thằng dog hay sủa trên này sao ko die mẹ nó hết đi.
Làm như mày ăn nói có văn hoá lấm vậy đó.Xem lại các bài viết của mày xem mỗi khi ai động đến hình ảnh mang tỉnh thủ dâm của mày thì mày sủa như thế nào hả con dogy style.
blueis
ĐẠI BÀNG
11 năm
@0oHawkeyeo0 Không nên mất thời gian với những kẻ như thế này bác ạ. Không tinh tế và rất nguy hiểm ! ;)
@muabuonnhoem bác ngu thì có!!!đọc ko kỹ câu nói của blueis mà cứ mở mồm ra là chửi!!!BB từ trước tới giờ sản xuất các dòng máy cảm ứng kém lắm ạ, và phần mềm cho các dòng máy cũ dừng lại ở OS 7, bản 10 là bản mới nhất và thay đổi nhiều nhất, nó được thử nghiệm trên nền tảng hệ điều hành của playbook và hiện tại blueis có 1 con đó, bọn e ít tiền nên chỉ dám xài PB rồi up lên để vọc phần mềm chứ chưa dám mua máy ạ, còn e thì đã được nhìn rồi!!!...ko hiểu gì về dòng máy này mà cứ mở mồm ra là chửi...đã thế còn cứ xơi xơi là mình giỏi và biết nhiều nữa chứ.bác quá nguy hiểm!!!e gặp nhiều người thích Iphone nhưng họ cũng nhận xét rất đúng về các máy khác, thể loại bác ko biết thuộc dạng nào...@@
@blueis cũng lạ thật, sao khi thấy BB có cái gì mới và hay thì đa phần đều thấy các bác thích Iphone vào nói này nói nọ mà không thấy ai thích And hay WP vào chê bai nhỉ???:?
download012
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình kết nhất vuốt thả xuống màn hình đa nhiệm...
Nhanh và nhạy đó chứ, không biết là do cài ít ứng dụng hay là do máy tốt nữa đây, cũng mong có trên tay có 1 em để trại nghiệm
thích BB quá mà pin thế này thì thôi rồi ,
Kjitran
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vuot.. Vuot va vuot rat thu vi!
Kjitran
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vuot ... Vuot... Va vuot . Thu vi that!
mrducpru
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thiết kế máy trên thị trường giờ đa phần là na ná nhau ^^ Tiếc cho BB chưa có hệ sinh thái như iOs, các app nhiều và đa dạng
Vẫn trung thành với iOs vì nó phù hợp với nhu cầu sử dụng của mình ^^
Nói thật là con z10 màu đỏ xấu quá 😆
Anh chủ thớt & AE đã trải nghiệm Z10 cho em hỏi về ứng dụng EXCEL với! Em đang xài 9700, chủ yếu dùng cho mục đích email, báo giá cho khách hàng, nên em chủ yếu quan tâm tới ứng dụng EXCEL, cho em hỏi có sử dụng tính năng Sort & Filter giống như trên máy tính (từ verson 2007 trở đi) không? Cảm ơn ACE ^^
3yE
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác Hiệp tự kỷ ngồi trong góc tường để trên tay à =))
body của HTC one, hệ sinh thái bb10 thì mãn nguyện.;)
nhỡ có một vài apps hay games mà có thao tác vuốt từ dưới lên thì sao nhỉ @@ bay ra home lại luôn à?
langtugl
TÍCH CỰC
11 năm
@Hyde Kiểu như Fruit Ninja là out chắc.
Hac Long
TÍCH CỰC
11 năm
Còn j tuyệt vời hơn nữa hỏng zậy, đợi em nó
hieucocc
TÍCH CỰC
11 năm
bác cuhiep share hình nền đi ạ 😁 :D
Đêm qua nằm mơ đang xài Z10. Vẫn đang đợi hàng chính hãng 😃
Đợi hàng chính hãng phân phối.....
mà lạ nhỉ???theo e biết thì z10 có 2 màu đen và trắng mà...😔
Đang chờ hàng chính hãng sẽ mua em này!
Anh chủ thớt & AE đã trải nghiệm Z10 cho em hỏi về ứng dụng EXCEL với! Em đang xài 9700, chủ yếu dùng cho mục đích email, báo giá cho khách hàng, nên em chủ yếu quan tâm tới ứng dụng EXCEL, cho em hỏi có sử dụng tính năng Sort & Filter giống như trên máy tính (từ verson 2007 trở đi) không? Cảm ơn ACE ^^
tuanthat
TÍCH CỰC
11 năm
....................................
Mới mua được em này dùng đến ngày thứ 2 nhưng em thấy hơi bị thất vọng. Em chưa dùng BB bao giờ nên có thể không biết cách dùng, mong các bác chỉ giúp các thắc mắc sau:

1. Màn hình lock screen chỉ hiển thị có mail, message mới mà không cho xem nội dung. Không cho thao tác lên icon để mở nội dung 1 chạm
2. Khi nhận được msg, không thể gọi cho người gửi ngay trong msg được mà phải ra ngoài, vào lại addressbook để gọi
3. Khi nhận được 1 tin nhắn có số đt thì không bấm vào gọi trực tiếp được.
4. Khi đặt pass cho screen lock thì phải thao tác trên bàn phím bình thường để mở, khi đi xe thì hơi nguy hiểm. Nhưng khi mở ra rồi, máy sleep thì vuốt để mở nó lại không đòi pass
Mới dùng đến thế em thấy chán nên lại lắp sim chính sang máy cũ dùng cho tiện công việc
Mong các bác nào biết cách khắc phục chia sẻ cho anh em.
Thanks các bác
qloved
CAO CẤP
11 năm
@zeus.cuong về vấn đề 1 thì chắc bạn quen của Ios nên thích pop up mes, bb10 có thể có mình k biết vì chưa thử, nhưng nv cũng có cái hay, k bị lộ tn hay mail cho ng khác đọc khi bạn khoá máy, còn 1 chạm mở tn thì rõ ràng màn hình khoá thì phải khoá mọi thao tác màn hình chứ
2. vấn đề k gọi trực tiếp thì k đúng, bạn có thể chọn sdt đó ùi mở menu ra chắc sẽ có, k chỉ gọi mà có cả compose tn nữa
3. giống với câu 2
4. chắc là lỗi bảo mật của cái này, mình k dám phán

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019