Thật sự cần 1 FW-N8 Không CÁ NHÂN HÓA

199xpro
28/4/2012 19:4Phản hồi: 55
Thật sự cần 1 FW-N8 Không CÁ NHÂN HÓA
Em viết tiêu đề bài là " Thật sự cần 1 FW-N8 Không CÁ NHÂN HÓA " là để nói lên sự khốn khổ của em trong mấy ngày hôm nay, và mong nhận được sự giúp đỡ của các anh, chị, em trên diễn đàn mình.

Đầu tiên là việc 1 FW không bị cá nhân hóa.

- Em thấy các FW trên diễn đàn mình ( FW dành cho N8 ) 99% đều mang dấu ấn cá nhân rất là nhiều. ( Em xin mạn phép lấy ví dụ trong những FW đang hot trên diễn đàn - điều này em mong chủ FW không lấy làm bực mình vì em đã lấy ví dụ. Nếu điều này làm chủ FW khó chịu thì em xin chân thành xin lỗi ).
+ Các widgets bị thay đổi theo phong cách quá nhân nhiều !

Em không biết khi nhìn vào các widgets trên hình ảnh trên thì không biết có bao nhiêu người thích những widgets trên. Hay là thích những widgets mặc định của Symbian, độ tương phản cao, nhìn rõ ràng fonts chữ !

[​IMG][​IMG]

Chưa kể những widgets trong suốt như eMail : nền thì trong suốt, chữ màu bạc rất khó nhìn.

Điều em mong muốn ở việc thay đổi những widgets

- Các widgets nên giữ ở mặc định, nếu các bản cook muốn cho thì em nghĩ nên làm 2 bản. 1 bản cook sẵn trong fw, 1 bản để mặc định nhưng các widgets đó đóng gói lại. ai muốn cài thì cài.

Điều em mong muốn ở việc thay đổi những Mods

Còn các mods trong FW như tăng tốc máy CPU Cache, tắt ứng chụng chạy ẩn, tăng tốc cuộn trượt, tăng tốc xoay màn hình, mở máy chế độ nằm ngang, tắt camera, tắt rung khóa phím, rung khi nhân cuộc gọi... Em nghĩ tất cả các mods trên thì ai cũng mong muốn trong FW có những điều đó phải không ạ.

Điều em mong muốn ở việc thay đổi những Effects

Quảng cáo

Effects thì em nghĩ mọi người sẽ có nhiều lựa chọn cho riêng mình, và việc thay effects trong FW cũng không phải là khó, nhưng em cũng mong là làm 2 bản. 1 bản cook sẵn trong fw, 1 bản để mặc định ai muốn cài cái nào thì cài.

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
Về phần cá nhân em :

- Trong thời gian gần đây, em cũng đang tập làm FW để muốn làm 1 bản cho riêng mình nhưng đên hôm nay em cảm thấy thất bại thật sự.

Hiện tại là 01h:50' - ngày 29/04/2012 em đang ngồi post bài này nên vì vừa rồi, em ngồi làm FW từ 10h -> 1h và kết quả : Flash 14 lần với những thêm + sửa + xóa FW -> để rồi flash máy die toàn tập. chưa kể ngày hôm qua và mấy ngày gần đây, em flash liên tục. Nhưng thật sự việc đọc các hướng dẫn trên diễn đàn mình thì vẫn chưa đủ để có thể làm được 1 FW.

- Vì lực bất tòng tâm nên em mạo muội viết bài này để cho những người trong tình trạng giống như em có thể vào đây chia sẻ, những ai có khả năng làm được FW thì cũng mất thêm 1 chút thời gian để tách biệt 2 phần như em nói.

Quảng cáo

- FW mong muốn :

+ Full mods + thay đổi màu Pin và Cột sóng <- cái này rất đẹp 😁
+ widget thì để mặc định ạ. và các widgets thì không nên cho vào FW và dưới dạng đóng gói để dễ cài đặt, hoặc không là file thường để có thể dùng X-plore cho vào sau ạ.
+ Add thêm trình nghe nhạc + quản lí tác vụ của FP1.

- Rất mong có ai đó làm giúp cho em với ạ. Vì hiện tại em đã bó tay rồi.

CUỐI CÙNG :

- Em xin gửi lời xin lỗi nếu có ai cảm thấy topic của em là ném đá, vô văn hóa, hay là gì đó. Vì thật sự khi viết topic này thì em không hề có ý đó, mà em chỉ nói nên sự mong muốn của bản thân em trên tinh thần HỌC và HỎI.

Em xin chân thành cảm ơn !
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pm yh mình nhé giúp đc gì mình sẽ giúp bạn.boyshockrock142008@yahoo.com
Thật sự bạn cần phải cố gắng hơn nữa. Lần đầu tự làm CFW mình cũng bị trường hợp y như bạn. Bạn hãy lấy bản gốc trên Navifirm và làm lại từng bước một:
1-Khó nhất mất thời gian nhất là xóa ngôn ngữ bạn làm tốt bước này và khi xóa xong cho plash máy phải sống nhăn răng thì bạn mới làm tiếp bước nữa.(nếu chết kiểm tra lại cách xóa xem có nhầm lẫn nào ko vì chỉ có xóa nhầm sang file khác mới dẫn đến deadphone file ngôn ngữ Việt và English là file có đuôi .r96 và .r01, ko đc xóa những file có đuôi là dạng chữ VD: .mif, .rsc,..)
2-Xong phần xóa ngôn ngữ nếu OK tiếp đến xóa ứng dụng ko cần thiết ,bạn có thể tham khảo có rất nhiều bài viết chi tiết và cụ thể bạn có thể xem bằng tiếng việt ở đây và ở đây còn tiếng anh bạn xem ở đây
Làm xong hai phần ở trên coi như đã hoàn thành đc 70% .việc còn lại chỉ là thêm mod và tinh chỉnh thôi.Hãy cố gắng để tự mình làm đc một CFW cho riêng mình.Đừng nản sớm
Chúc thành công.
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
@domanh80 Em cảm ơn những lời động viên quý giá này.

Không biết anh có thể làm giúp cho em 1 FW như em mong muốn được không anh? em nghĩ nếu FW này xuất hiện trên diễn đàn thì nó cũng sẽ rất hot, vì em đọc rất nhiều topic, và cũng rất nhiều người mong muốn là có 1 FW KHÔNG BỊ CÁ NHÂN HÓA.
Rất mong nhận được sự giúp đỡ !!!
em đồng tình ạ 😃
em flash bản kia mà icon nó cứ y chang anna vs S^3, chán chết dc
còn về widgets thì em cũng ok, nhưng đúng thật là có nhiều cái xấu quá k xem dc @"@
em thấy N8 chưa có FP1 nhưng trên 4rom cũng tràn lan những thứ dành cho FP1 nhưng chả ai cho vào cfw cả 😔
hjx, cám ơn đã đọc 😁
1 FW k cá nhân hóa là 1 FW chưa hoàn thiện
=> câu nói của Gió Lào
manhdk
TÍCH CỰC
12 năm
@namngkjen
cá nhân hóa là do chính người làm cook thích thôi .. nếu làm cho mọi người thì phải theo sở thích ý kiến mọi người .. thân!
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
@manhdk Đúng rồi anh 😔
symbian123
ĐẠI BÀNG
12 năm
@manhdk
theo you thì thế nào là cá nhân hóa ,nhửng Widget m.định xấu quá thì tác giả cook vô Widget đẹp hơn thì gọi là cá nhân hóa à ??

cook fw chủ yếu can thiệp để máy chạy nhanh +loại bỏ ứng dụng kg dùng + trang trí đẹp hơn , thế gọi là cá nhân hóa thì cứ fw gốc mà dùng you

đã cook rồi thì vẫn có thể thay đổi Widget theo ý mình mà , đã có mod đó rồi mà you
ongtroidn
ĐẠI BÀNG
12 năm
up hộ bạn !
manhdk
TÍCH CỰC
12 năm
xin lỗi em vì dạo này anh bận không giúp gì em được ...
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
@manhdk Em cũng biết là anh bận nên em không giám gọi 😔, hôm nào anh rảnh anh lại làm FW nhé. Mà có hôm nào rảnh anh ra chơi thì gọi em nhé, ae lại gặp nhau ! EM flash liên tục anh ạ :(
ung ho ban 1e minh cung dang tim cach hoc cook ma chua hieu gi het nen chua dam lam,dsng docthem huong dan
p/s cac ban bit cook thi lam 1 topic huong dan chi tiet va co ban cho a e tinh te di,moi lan tim hieu phaivao cac trang khac
mới thế mà đã lản rùi nhớ ngày đầu tiên mình học cook gần một tuần liên tục cứ từ 7h30 đến 12h flash ko biêt bao nhiêu lần h cũng mới chỉ biết vọc vạch tý .bạn cũng phải thông cảm cho những cooker chứ họ vất vả làm ra một bản cfw là để cho riêng họ dùng và tiện thể sade cho anh em cùng một sở thích dùng chứ ko phải là buôn bán lên rất khó .họ không thể làm theo ý thích của người kia được vì mỗi người một sở thích khác nhau .nếu bạn muốn một bản cfw hoàn hảo đối vs bạn thì bạn phải tự làm thui rùi ban sẽ hiểu .nế bạn thực sự mún học cfw thì điều quan trọng nhất la sự kiên trì nhé chúc bạn sớm tạo được một bản cfw hoàn hảo cho riêng mình nếu ban cần sự giúp đỡ có thể add yahoo :shock022000 mình chỉ là lính mới nhưng cái gì mình biết sẽ chỉ bảo nhiệt tình
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
@shock022000 Cảm ơn những chia sẻ của bạn.

" họ không thể làm theo ý thích của người kia được vì mỗi người một sở thích khác nhau " : chính vì điều này nên mình cũng mong muốn tất cả những cooker cho ra những bản cook NGUYÊN BẢN THEO MẶC ĐỊNH. Phần còn lại là tùy thuộc vào sở thích của mỗi người mà !
@199xpro bạn dùng bản này xem mình cook theo ý bạn đấy http://www.mediafire.com/download.php?iiwknxha1u6jpti tess xem sao
ongtroidn
ĐẠI BÀNG
12 năm
ma sao N8 chua thay ai lam fw 112 nhỉ
manhdk
TÍCH CỰC
12 năm
chó cắn theo đàn kìa em ơi .. người ta can thiệp cho máy nhanh và mạnh thì nói làm gì .. widget không đẹp hjxxx .. theo cá nhân mọi người thôi .. mua androi mà dùng nhé .. dùng x7 , 701 , 603 vào cfw n8 làm gì chưa đủ trình ..
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
Em có thèm trả lời đâu, chả hiêu bạn ý nghĩ gì nữa, hình như bạn ý không đọc kĩ bài viết của em, chán ghê :oops:.

"cook fw chủ yếu can thiệp để máy chạy nhanh +loại bỏ ứng dụng kg dùng " <- hoàn toàn chính xác !

"nhửng Widget m.định xấu quá thì tác giả cook vô Widget đẹp hơn thì gọi là cá nhân hóa à ?? " <- Như vậy là cá nhân hóa rồi bạn, mặc định nhà sản xuất thì mới gọi là nguyên bản bạn nhé.

"Trang trí đẹp hơn , thế gọi là cá nhân hóa thì cứ fw gốc mà dùng you " <- không biết nói gì thêm !

---------------------------------------------------------

Người thật sự tài giỏi thì luôn luôn biết lắng nghe ý kiến của người khác !
manhdk
TÍCH CỰC
12 năm
music trích ra từ belle 111.040. http://www.tinhte.vn/threads/1189916/
ban nay cho may nao ban oi
@iamtoi cuả n8 pan nhe
yueyong
TÍCH CỰC
12 năm
cho em đặt gạch theo dõi nhé. em cũng cần 1 bản giống như Bác chủ nói!
@yueyong link up rùi đó bạn flash đi xem ưng ý không
199xpro
TÍCH CỰC
12 năm
Cảm ơn bạn nhé !!!!
Có rồi bạn kìa, flash rồi comment trên này cho mọi người biết nhé 😁.
Hiểu tâm lý của chủ topic khi chưa có SP của chính mình
.
Nhưng đã là bản Cook thì có cá nhân hóa rồi, ít hay nhiều thôi.

Vutaikt cũng làm 2:
1 bản gần giống bản gốc, nhưng có ai thèm ngó đâu
còn bản kia thì cũng chê lên chê xuống sao cho vừa ý mọi người đc,
9 người 10 ý mà.

Ý bạn chì cần xóa ứng dụng thừa, nhưng Nokia bỏ bao công sức viết các UD đó sao thừa đc, bạn không cần, ng khác cần.

Tăng tốc cho chạy nhanh à ? giống như xe độ hả? có hại máy không nhỉ????????
Nếu không hại sao NOKIA không áp dụng ngay khi xuất xưởng để cho các hãng khác chê chậm ? Hay các Modder quá giỏi ????

Thật sự về các bản CFW tôi không dám ý kiến gì, vì mình xài ké, không thích thì về chỉnh lại tí cho vừa ý mình rồi xài, và cũng không share cho ai, vì không thích chiều người khác.

Bạn thấy trong BOX nâng cấp có mấy bản CFW, có tiêu đề tinh khiết, trong sạch, không cá nhân..... nhưng những bản đó nhanh chóng vào quên lãng vì sao bạn cũng hiểu.

Mình động viên bạn cố vọc 1 bản cho riêng mình sẽ tốt hơn, nếu ai làm cho bạn 1 bản thì 1 thời gian ngắn bạn lại chán nó thôi.
Đâu có ai chịu đứng yên bao giờ
@onggia179 bác n0j chí lý không gì bằng chính tay mình làm ra.like
manhdk
TÍCH CỰC
12 năm
xin chào ônggia\ nghe bạn nói hay lắm .. hôm trước mình hơi tức vì nghe câu nói .. 1 firmware không hoàn chỉnh là không cá nhân hóa .. ông nghe có tức ko
@manhdk Chỉ có từ : " Cá nhân hóa " Mà mỗi người 1 ý rồi.
Bản gốc còn phải cook theo ý mình thì làm gì có bản hoàn chỉnh.
Nhân vô bất thập toàn.
Con người chưa hoàn hảo sao có SP hoàn hảo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019