Thất vọng với lỗi sony 43w800c

tuanxoan2107
6/7/2015 18:28Phản hồi: 172
Tình hình là em dành dụm mãi mới mua đc cái tivi sony 43w800c huôm 27/5. Thế mà bjo nó lăn ra lỗi, cứ xem đc một lúc là tivi lại tự khởi động lại như lúc mới cắm tivi vào điện và bật lên ý.
Chán quá, mới mua đc 10 ngày. Hết hạn đổi. Lúc em mới mua, thấy bị, có hỏi thì bảo là có thể do phần mềm, k sao. Bji chết e.
AI DÀNH VỀ VỤ NÀY TƯ VẤN GIÚP EM VỚI
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

call bảo hành đi bạn,cái này lỗi trên mainboard rồi.
@KuDo1908 E đang kêu cửa hàng nó đổi cho cái khác, theo bác lên đổi k ạ
bác cập nhật phần mềm bản 289 ngày 30/6 là đc. em thấy mấy bác hdvietnam bảo thế
tv em cũng vậy nè, bây giờ đang chờ update OTA
bác cứ bình tĩnh nhé
@vanlinh2905 Tivi bác cũng bị lỗi như em ak, em k biết ntn nữa. Đợi có thấy bản cập nhập nào đâu
@vanlinh2905 bản cập nhập của bác là bao nhiêu
@tuanxoan2107 của em là 235
@vanlinh2905
Tkiu bác
ndchieu22
TÍCH CỰC
9 năm
Chào bác!
em bán tivi cho khách 1 số khách bị lỗi này do tivi sử dụng phần mềm android trong lúc đang cập nhật chưa xong người dùng tắt hoặc khởi động lại tivi nên gay ra lỗi trên, bác call dịch vụ bảo hành của sony họ sẽ xuống xử lý lại cho bác nhé!
@ndchieu22 Em cảm ơn bác, em mua về cập nhập có mỗi một lần và để im, k đụng chạm gì mà. Theo bác e có lên đổi tivi mới k. Em mua ngày 27/6, bảo hành 2 năm mà kiểm tra seri bảo hành thì hết vào 17/6/2017 . Tức là tivi đc kích hoạt trc 10 ngày. Có khi nào là hàng lỗi khách đổi rồi bán lại cho mình
@tuanxoan2107 đây là do sony kích hoạt bảo hành gốc theo lô seri bác ah. bác nên đọc kĩ trong phần bảo hành
ndchieu22
TÍCH CỰC
9 năm
@tuanxoan2107 Tivi sony tính theo hóa đơn bán hàng bác mua nhưng không quá 30 tháng kể từ ngày sx, ngày sx là ngay sony việt nam nhập khẩu về đó bác ah
@ndchieu22 Cảm ơn bác
Hum nay em có gọi cho chỗ mua tivi tưc là siêu thị điện máy dũng thành, ở thái nguyên. Họ cho nhân viên đến, khôi phục lại cài đặt gốc, k đc. Ậm ừ bảo chiều có gì giải quyết mà k thấy. Chán
@tuanxoan2107 mới có bản PKG3.473.0107PAA ngày 27 tháng 7 vào trang chủ của sony downd vào usb rồi cài chứ đừng cập nhật bằng tivi lâu mà hay dính lỗi. mình khoái sony ở chỗ tắt tivi rồi cắm usb vào là tự động cài phần mềm xong ly cafe là xong
@onggiap bác kia dính lỗi auto restart thời gian đầu thôi bác, sony update fix lâu rồi, mua sau k gặp đâu.
cứ để tự động cập nhật phần mềm, nó tự tải về, xong mình xác nhận cập nhật rồi cài là ok thôi.
e toàn làm như thế, no problem 😃
Silver TiTan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuanxoan2107
Silver TiTan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Silver TiTan Chào bạn,trường hợp này bạn đừng quá lo lắng vì khi dính lỗi restar tv của bạn ko thể cập nhật trực tiếp trên tv dc mak bạn phải thông qua usb chứa phiên bản cập nhật hdh mới.
Đầu tiên bạn lên trang chủ sony tìm bản cập nhật mới nhất của con sony 43w800c bạn đang sử dụng,rồi tải về copy vào usb của bạn sau đó cắm vào tv nó sẽ tự chạy,bạn đợi đến khi cập nhật xong vào đến giao diện chính của tv rồi mới rút usb ra(chú ý ko rút điện tv khi đang cập nhật,nguy hiểm lắm đấy 😁).Xong,nếu thấy khó quá thì bạn call bh nó làm giúp cũng dc.Dù sao dc đổi cái mới cũng tốt,nhưng chia buồn với bạn vì kỹ thuật viên của cửa hàng còn thiếu kinh nghiệm về những dòng sản phẩm này.
Hiện giờ em chưa thấy bản cập nhập nào bác ạ, k biết đã có ai cập nhập đc chưa
Lại 1 em Sony bị ý kiến, sao dạo này tivi sony hay gặp vấn đề thế, call ngay cho nới bảo hành hoặc nơi bán.
vulinhdt1
ĐẠI BÀNG
9 năm
E đang định xúc con này mà nghe tình hình này thấy căng quá 😔
Chiều nay em vừa đc cửa hàng đổi cho cái mới, k biết ntn nữa, về cắm thấy có vẻ màn hình k bằng cái trc. Chán
renhat
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tuanxoan2107 cung moden à bác
Đc đổi cái mới là ok rồi, cập nhật phần mềm ngay đi bạn
haiboy2091
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang tính múc xúc em này, chắc để tham khảo lại quá
ndchieu22
TÍCH CỰC
9 năm
@haiboy2091 Bác cứ yên tâm mà dùng không có vấn đề gì đáng lo ngại quá đâu
Các bác cho em hỏi tình hình nó h thế nào rồi ạ có còn nhiều vấn đề như các bác đề cập đến ko ạ. Em cũng mới tích góp đủ đọc qua mà thấy suy nghĩ. Nhà chả có thanh niên. Đi làm hết có mỗi 2 ông bà già nó mà cứ lỗi thì mệt lắm.
@cao cao la to sony đã fix lâu rồi. từ cái lúc bác ấy hỏi là đã fix lỗi đó rồi
có cách nào cài apk cho e này từ usb ko các b. Cắm usb nó chỉ hiện phim - ảnh - nhạc
@daigianinhbinh vào CH play cài es file nhé
tiện thể mấy b cho hỏi pm dk tv này trên đt tên là j z
@daigianinhbinh có 2 phần mềm là tv sideview (sony phát triển) và Android tv remote control (google phát triển)
cả 2 đều chất khỏi bàn. kết hợp lại ta có 1 điều khiển thường, 1 touch pad, 1 mouse, 1 keyboard, 1 micro và 1 gamepad (cái này độc). ngoài ra bác có thể điều khiển tv qua các ứng dụng hỗ trợ google cast như youtube, zing mp3, zing tv,...
@vanlinh2905 ak. mà bác biết cho các app cài thêm như fb hdviet ... ra màn hình chính ko z
@daigianinhbinh hình như k có đâu. bác vào play kiếm cái sideloader cài vào mở cho tiện
@vanlinh2905 Bắt đầu tháy hối rùi đấy. Mua cái tv thường với Box khéo hay hơn
Nay đã cài được app HDviet. Bcas nào có acc share mình với
@daigianinhbinh E ko cài dc hdviet, help
Cái smart của tv thì sao ngon như Android box được. Nhưng bù lại màu sắc nó đẹp hơn hẳn mấy con tv ko smart
Mình mới mua 1 cai 43w800c mà nhìn màu ở viền màn hình nó hơi bị ám ko đều màu nhìn như bị ố ở viền màn hinh ý . liệu có phải màn hình lỗi ko các bạn nhỉ . giúp mình với để mình đi đổi
Mình mua con sony này hỏi nhà bán thì họ bảo là bảo hành điện tủ là như thế nào mọi người,còn số ime mình gửi tới 6060 thì bảo là số không dung,mình mua được hơn 10 ngày rồi
Không liên quan nhưng con 43w800c nhà e. Sau khi e xóa hết dữ liệu và khôi phục cài đặt gốc thì n bị treo ở màn hình thiết lập ngôn ngữ. Không vào trong dc. E thử úp lăi rom. Nhưng hiện tại tivi đang ở phiên bản mới nhất r.... Có ai giúp đc e ko??????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019