Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thất vọng với lỗi sony 43w800c

tuanxoan2107
6/7/2015 18:28Phản hồi: 172
172 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuong_pda
ĐẠI BÀNG
7 năm
cập nhật phần mèm qua U S B là ok ngay. trươc mình cũng vậy
@phuong_pda Em cũng bị như vây, đã nâng cấp qua OTA và thiết lập mặc định, chưa thử nâng cấp bằng usb, để em thử xem, hôm qua em gọi bảo hành hãng thì báo hết thời gian bảo hành và phán là hỏng main, thay main cũ thì mất 1tr+ công thay.
phuong_pda
ĐẠI BÀNG
6 năm
@blacknight89st lên mạng tìm cách cập nhật qua USB đi. mình cũng bị như bạn khi mới mua về loay hoay mất gần buổi chiều giờ ok rồi
nkock..xu
ĐẠI BÀNG
7 năm
đã thử gỡ ứng dụng xong cài đặt cập nhật vẫn ko hết 😁 modem đã rs cũng vậy ạ 😔
nkock..xu
ĐẠI BÀNG
7 năm
hóng bác nào chỉ cách cài lại phần mềm cho bọn 43w800c 😁
Cho mình hỏi cái youtube trên tv của mấy bạn có mục"thư viện"ko vậy? Của mình ko có nên mỗi lần muốn xem lại các video mình đã bấm thích thì chỉ biết mò vô lịch sử xem thôio_O
Nếu không có thì do bạn chưa đăng nhập thôi Hoặc bản cập nhật mới bị lỗi Gỡ đi rồi cập nhật lại
@doanquoccuong
Mình đăng nhập rồi nên mới có mục lịch sử đó chứ. Mà như vậy là youtube của bạn có mục thư viện hả? Chắc phải gỡ cài đặt lại coi sao
@huyho911 Có mà ở bên trên mục lịch sử
@doanquoccuong
Tivi mình từ khi mua về youtube ko hề có mục thư viện luôno_O
Trời ơi mình lỡ xóa"gỡ cài đặt bản cập nhật"của ứng dụng youtube rồi, giờ làm sao có lại đây mọi người? Giúp mình với!
@huyho911 Cũng giống như trên điện thoại vào Google play-ứng dụng của tôi- cập nhật Rồi cập nhật cho nó Để tối về mình coi lại số phiên bản của nó vì hình như trên tivi khác với phiên bản của điện thoại Tuy nhiên lại dùng chung tài khoản gmail cái gì đã chọn thích trên điện thoại thì trên tivi cũng có luôn Khuyên bạn lên kết nối tivi qua cổng lan ổn định hơn qua hifi
@doanquoccuong
Mình sợ khi đã xóa"gỡ cài đặt bản cập nhật"thì khi có bản mới nó sẽ ko hiển thị để mình cập nhật. Phiên bản youtube tv mình hình như là 1.3.11 thì phải. Đúng rồi, từ khi tv lên 6.0 mạng wifi cứ hay bị mất hoài, mình cũng tính cấm dây cho nó ổn định đây
@huyho911 Đúng rồi nó là YouTube for Android tivi số phiên bản 1.3.11 Nếu không được thì trên tivi bạn vào phần tài khoản đăng xuất ra rồi đăng nhập lại xem sao Nói chung xử lý lỗi ứng dụng cũng giống như trên điện thoại vậy Trước kia mình cũng bị lỗi fpt play mình làm như trên thì hết Bạn nhớ khi cập nhật nâng cấp phần mềm phải chọn giờ ít người truy cập để đảm bảo mạng ổn định thì ít khi gặp lỗi
tuanhdgtvt
ĐẠI BÀNG
7 năm
43W800C tự tải và cập nhật hdh cả trong khi standby hả các bác? chẳng may nó cập nhật trong lúc standby mà mình ko biết rồi rút nguồn ra thì tv sẽ lỗi ah, chắc phải có ng lý nào chứ nhỉ? ẻm nhà e hết bảo hành giờ lỗi nháy đèn đỏ (chưa hỏi xem mấy cái) xem bảng lỗi mà hoang mang quá, rút nguồn chờ rồi bật lại một tí lại bị lỗi nháy, bác nào có cao kiến ko xin trợ giúp với.
W8000c thif
W8000c thì mình không biết chứ W8000D nó hỏi có muốn cập nhật ngay hay là để khi khác cũng giống như trên điện thoại Chỉ sợ lỗi phần cứng chứ phần mềm thì cài đặt lại được Cùng lắm là tới trạm bảo hành cho tụi nó tiền cà phê nó chạy lại phần mềm thôi Mà của mình lên 7.0 phần cài đặt có mục cài đặt gốc vì vậy xử lý lỗi cũng dễ
tuanhdgtvt
ĐẠI BÀNG
7 năm
lên 7.0 rồi à, W800C mình vẫn 6.0 😁
hientlinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
còn ai vào Topic này không. TV sony 55W800C nhà mình dùng được gần 3 năm giờ cứ cập nhật (mấy cái hình tròn xoay xoay) rồi hiện chữ sony rồi lại cập nhật ... thợ vào kiểm tra báo lỗi main có đúng không hay là lỗi phần mềm?
@hientlinh Vào phần cài đặt, - cập nhật xem có bản cập nhật nào không Nếu có thì cập nhật hoặc bỏ qua Cái cơ bản của tivi là coi các chương trình tivi nếu vẫn coi bình thường thì vẫn tốt Hơi đâu mà nghe mấy thầy phán Nhiều khi do kết nối mạng bị lỗi hoặc chậm nó cũng xảy ra tình trạng như vậy
hientlinh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@doanquoccuong Ko phải đi mạng đâu, giờ mình chỉ xách định xem có phải lõii main không thôi vì thợ sửa mất rồi
@hientlinh Nếu các chương trình tivi vẫn coi bình thường thì chắc chắn không phải do main

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019