Thay đổi giao diện win 7 toàn tập

character_boy
19/5/2011 18:12Phản hồi: 275
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

64bit theo em nghĩ là được thôi mà, bác ấn start -> trong ô đánh cụm "change user account control setting" sau đó nó hiện lên 1 cửa sổ rồi bác kéo đến mức thấp nhất nhé. Bác thử làm lại xem có đc không. Mong là bác sẽ thành công :eek:
Cũng không cần phải chỉnh sửa nhiều, có vẻ cũng khá đẹp, nhưng vẫn chưa hoàn toàn thỏa mãn.
Mặc dù chưa mod theme được theo ý nhưng thế này đã là khá vui rồi...

---------- Post added at 12:23 PM ---------- Previous post was at 12:18 PM ----------

Mình để cái font rainmate nhỏ quá nên nó bị " tàng hình" với photobucket.com mất rồi...chứ cũng không thảm như thế này.

---------- Post added at 12:24 PM ---------- Previous post was at 12:23 PM ----------

Quên mất cái vụ giảm phân quyền admin này...Thank bác.

Mình đã mod được theme, tuy nhiên mình sử dụng tính năng visual style có sẵn trên Tune up 2011, việc thay đổi theme sẽ đơn giản hơn rất nhiều.

---------- Post added at 12:57 PM ---------- Previous post was at 12:51 PM ----------

Một vài hình ảnh nữa từ desktop

viethieu
ĐẠI BÀNG
13 năm
làm thế nào để có thể đẹp như của bác vậy? thank
tuanday
TÍCH CỰC
13 năm

bạn share cho mình cái wallpaper cánh đồng cỏ đc ko. đẹp quá 😁
Của bạn đây!:p
:eek: Very nice ..................................
Còn nữa....

Mình nhận thấy một điều rằng, việc tút lại giao diện đồng nghĩa với việc phải mod lại theme. Điều này đòi hỏi kĩ năng khá cao, mình có xem qua một đoạn clip về desktop của một nhóm thiết kế người Anh.
Xem xong, mình chỉ biết thốt lên một điều...những gì mình làm chỉ là trò con nít, và mình cũng chẳng khác gì một cậu bé mới lớn và tập tành bước những bước bé nhỏ trên cuộc đời rộng lớn.
Thank bạn vì bài viết rất công phu và nhiệt tình nhưng quá dài và khá phức tạp mà theme thì không có gì ấn tượng
bác chủ thớt cho em hỏi tại sao em làm đúng tất cả các bước để edit lại yahoo. làm xong nó y sì như cũ 😔(

---------- Post added at 10:03 PM ---------- Previous post was at 10:03 PM ----------

email em là: quang.bi@yahoo.com.vn
nếu được nhờ bác giúp cái
:eek: Cái này là cách làm và bài viết là 1 ví dụ. Đẹp hay kô là do từng người. Mình tự thấy mình là người "chưa có con mắt thẩm mỹ" nên còn chưa đẹp. Nhiều người làm xong rất là đẹp.

---------- Post added at 10:53 PM ---------- Previous post was at 10:49 PM ----------

Bạn đã save nó lại chưa!....?

Mới nghịch được thêm một vài cái mới...

Để thay đổi theme một cách đơn giản nhất thì nên dùng một phần mềm để can thiệp, ở đây vì mình thấy khá nhiều bạn sợ bị hư Win nên ko giám cài, nhưng với TuneUp Ultilest 2011 hoặc Custompact 2.0 thì chúng cực kỳ đơn giản.
Ở đây mình không hướng dẫn nữa, vì trên Google có rất nhiều.
Đam mê + tò mò + tố chất = Kỳ tích!
thự ra thì chỉ cần bỏ chút thời gian ra là lắm thứ hay lắm :eek:
kennho123
ĐẠI BÀNG
13 năm
Connection? bạn có thế share mình skin này k,kiếm mà k thấy,thanks bạn
@wishskys

http://fc09.deviantart.net/fs71/f/2010/070/1/b/Connection_1_0_by_wackywonderkid.rar của bác đây.
locyt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Dzụ này làm thì có thể được! Nhưng đến khi muốn remove nó đy thì hơi căng à ? Các bác cứ làm đy, đến khi nhớ lại cái giao diện mặc định thì hỡi ôi luôn! Có khi lại phải cài lại cả cái hệ điều hành 😁 Mấy trò này hồi trước hay làm, nhưng cũng thời gian sau chán ngắt!
Dù sao cũng cám ơn bác đã post 1 bài "vật vã". Đọc xong cũng lòi mắt :D
Đứng dưới vực mà đoán núi cao khó trèo.
Có nhiều người thích vọc phá, nghịch ngợm vì tính tò mò, nhiều khi chỉ gây ra một lỗi nhỏ thôi nhưng vì thiếu hiểu biết nên không biết sửa, thế là bỏ công sức ra cài lại từ đầu, có thể là cài lại win hay chạy lại Rom điện thoại!
Muốn trở lại mặc định thì cực dễ, :eek: nếu vọc 1 xíu nữa. Với lại nếu so sánh cái mặc định với cái này thì "chắc" nhiều người không muốn quay lại đâu bác ạ
vualieu99
ĐẠI BÀNG
13 năm

ai hướng dẫn tui xóa cái recycle bin mà tui khoanh đỏ dc ko?
Làm sao để mấy chữ cái của ổ(B,C,F) của bác to hơn chữ đơn vị đo dung lượng đó nhỉ? lại có bóng nữa... Hướng dẫn E cái bác ơi? E sửa mà cả 2 đều thay đổi.. Nhân tiện bác cho E các phần mềm và skin này luôn nhé. Thanks a lot!
Phần mềm rainmeter + skin GeoSans white. (cái này google có rất nhiều nhé)
Hướng dẫn và cách cài đặt đọc trang 1
Mình làm đc rồi, nhưng mà k cái chỗ cái ổ cứng mình ko có đc như bạn đâu, mà trong các lựa chọn để sửa không có phần nào cả, mình mò hết roài..😁

Chỉ dùm mình với...
Thoát ra ngoài desktop click chuột phải chọn personalize -> nhìn sang bên phải sẽ thấy mục Change Desktop icons rồi chọn nó -> Sau đó hiện ra một cửa sổ mới, tiếp đó thì bỏ chọn mục recycle bin rồi OK. :eek:
thanks u bac chu thot nhiu nha..

---------- Post added at 01:55 PM ---------- Previous post was at 01:53 PM ----------

e thu up anh cho moi nguoi xem

---------- Post added at 01:57 PM ---------- Previous post was at 01:55 PM ----------

sao ko dc the nhi
bac chu thot cho e hoi ti..e down dc may cai skin ve nhung e ko tai nao dung dc..bac huong dan e ti
Bác chép vào thư mục document/rainmetter/skin trong phần user ấy nhé. Bài 1 đã hướng dẫn cài này rồi :eek:
cac bac cho e xin vai cai link de down start orb vs..
http://www.mediafire.com/?lxjecnve2lu3a11

Pass: windowsvn.net
123456dj
ĐẠI BÀNG
12 năm
em save cái ảnh yahoo no toàn báo cannot rename original file.khắc phục như nào vậy bác
coi lại dúm mính link :http://www.mediafire.com/?uhugdc8uegy0y18 nha ! ko dơload được
Bác chủ viết bài công fu quá :X Em cũng kết quả ảnh biến.
Bác chủ giúp em với ạ. Em làm theo bác hướng dẫn, và đã ok tất cả, duy chỉ có một điều là em ko thể để Maximize được, dù đã chọn Maximize cũng vẫn thừa một khoảng giữa cửa sổ và thanh Taskbar như trên hình ạ ( em đã đánh dấu đỏ). Mong bác chỉ giúp em cho nó có thể trở lại như cũ. Em cảm ơn rất nhiều ạ!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019