Thay đổi giao diện win 7 toàn tập

character_boy
19/5/2011 18:12Phản hồi: 275
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đưa chuột đến vị trí taskbar mà không có icon nào sau đó click chuột phải, bỏ chọn lock the taskbar, sau đó bác có thể kéo chỉnh tuỳ theo ý muốn nhé. Nếu trả lời chưa đúng câu hỏi của bác thì bác phản hồi lại nhé
Okie, cảm ơn bác nhiều nhá. Em kéo lại được rồi ạ :x
Bác chủ topic ơi, cho mình hỏi xíu.
1. Nếu mình làm ok rồi, muốn quay lại gd cũ thì dùng phần mềm nào....?
2. Bác đã dùng pm Tune Up chưa? Có nhanh hơn ko?
Hồi trước có cái PC cũng hay vọc lắm, giơ xài lap cài Win7 ít vọc , sợ hư 😔(. Vì xài key gì gì ấy, ko phải bản quyền :((
Mình muốn chắc ăn ty. Thanks bạn
1. Bác chỉ cần ra ngoài màn hình chủ, click chuột phải chọn personlanize -> Sau đó nhìn vào windown vừa xuất hiện và tìm đến theme7 mặc định của hệ thống, nó sẽ chuyển về theme cũ cho bác. Nhưng thanh taskbar thì không chuyển về vị trí cũ đâu, phải tự kéo nó về (trong trường hợp bác đã thay đổi vị trí các icon trên taskbar).
2. Tune up thì mình đã dùng trên laptop và cảm nhận rằng là dù là máy nào đi chăng nữa thì càng ít phần mềm càng tốt, càng nhỏ gọn càng tốt. Giờ máy tính cũng như một người leo núi, nếu mang vác càng nặng thì càng đi chậm chạm, ì ạch, toát nhiều mồ hôi và toả ra nhiều nhiệt. Giờ mình toàn dùng phần mềm free, nhỏ, gọn và mã nguồn mở. Không "thật" cần thiết dùng những phần mềm như thế. Đây chỉ là ý kiến riêng của bản thân nhé. :eek:
Mình thấy nhiều bạn xài đều có vấn đề đến nỗi phải ghost, cài lại Win...
Bác có típ gì mà nếu win có vấn đề gì thì xử lý sao, share cho mình dc ko. Mà xài ghost có tiện nhất ko bác nhỉ, cám ơn bác.
Theo mình nghĩ thì không đến độ ấy đâu, có chăng thì chỉ bị mất file explorer.exe thôi, cái này chỉ cần down hoặc chép từ theme ra là mọi việc lại đâu vào đấy nhưng lỗi này thì ít người bị thôi. Ngoài ra chỉ có theme nào mà ai ác ý cài thêm virus vào thì cũng sẽ ảnh hưởng đến win.

Ghost thì theo mình là tiện nhất rồi, bỏ ra 5 đến 10 phút để bung ghost còn hơn ngồi nửa tiếng cài win và cả tá phần mềm đi kèm :eek:
im_phi
ĐẠI BÀNG
13 năm
b cho mình xin kái hình nền với phần mền bên ngoài desktop đc kô?
like quá !
Bạn chủ thớt cho mình xin 2 cái skin của bạn nhé, mình thích 2 skin đó
minh cam on ban
xong làm sao để di chuyển ổ c, d, e trên desktop theo ý muốn,
em ấn chuột vào thì nó hiện thư mục ổ lên chứ k thể di chuyển đc
http://www.mediafire.com/?gxk4b27b7ybgnyg Của bạn đây.

---------- Post added at 06:49 PM ---------- Previous post was at 06:46 PM ----------

http://www.tinhte.vn/windows-7-thu-thuat-359/thay-doi-giao-dien-win-7-toan-tap-698287/index2.html Đọc kĩ trang này
đã có hướng dẫn nhé theo bạn trên ok
Bài viết rất công phu.Xin cảm ơn và hậu tạ 🆒
Cảm ơn thì đã nhận còn hậu tạ thì em chưa thấy :rolleyes:

Giờ đổi thành theme này cho đỡ chán .... Theme metro UI :eek:
sinta
ĐẠI BÀNG
13 năm
hình trang 1 die hết rồi chủ topic ơi. Up lại giùm em nhé.
OK, mình sẽ hướng dẫn bằng VIDEO, đỡ mất công up lại hình mà nhìn có lẽ trực quan và mọi người dễ làm hơn
Bạn phải cài font đi kèm với skin nhé. Xong rồi chọn phần "tên ổ - HD.ini" nhé
Mình làm đc rồi, cám ơn bạn, chẳng cần cài gì thêm down thêm cái Skin khác về và chỉ việc chọn lựa thôi.
Bạn cho mình hỏi thêm chút về cách add thêm skin khác mà không có sẵn trong skin down về, mà mình tự viết mã... Mình add đc nhưng trông xấu quá, ví dụ add thêm cái itunes chẳng hạn..
Đây là ảnh của nó:
Cuối cùng cũng mò đc download cái Skin khác về mới đc..

Chia sẽ các bác cái Skin:
http://customize.org/rainmeter/skins/61120
Chủ thớt cho em hỏi, skin em làm giống anh rùi nhưng mà cá Y!M làm không đẹp lắm, cho em thắc mắc file.bmp đó có cần chỉnh size như thế nào không anh? Em lên mạng search ra chữ T 450x280, bỏ vào làm thì có 1 khúc, không được to như chữ H của anh. Kéo ra thì mờ, lưu lại thì ra ngoài lại trở lại 1 khúc.^^ Hic, giúp em với
bác chủ edit hỉnh lại đi
em ko thấy hình nào cả
hay là bác làm cái video hướng dẫn luôn nha bác
thanks bác nhiều lắm
em nhìn ghiền quá rồi
Ok, đợi mình 1,2 hôm gì đó sẽ có, đợt này bận quá. :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095