Thay đổi giao diện win 7 toàn tập

character_boy
19/5/2011 18:12Phản hồi: 275
275 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

climax
TÍCH CỰC
13 năm
hay đấy, vọc thử xem nào
bác cho e cái icon quả táo trên thanh start đc ko ạ
đánh dấu ngâm cứu 😁 thank bác. mới xài máy
thanks bác, bài viết rất hữu ích
nhưng có 1 vấn đề là sau khi em thay đổi theme của win7 thì máy khởi động lại rất chậm (ở đoạn chuyển từ cái boot screen với cái màn hình login ý) rất lâu, lâu hơn bình thg` có thể cảm nhận đc, ko biết có cách nào khắc phục đc ko bác 😃
vậy chắc là mình xem trên topic khác rồi 😔 xem nh` quá nên loạn hết cả lên :p
Tốt nhất bác đưa hết về trạng thái ban đầu, remove mấy cái đó đi rồi làm theo hướng dẫn của mình 😃 Đảm bảo không những cải thiện tốc độ sử dụng máy mà còn làm đệp giao diện 1 cách an toàn :wub:
ok , thanks bác đa nhiệt tình hướng dẫn 😁
Không có chi ! Mình là thích chia sẻ tuốt tuồn tuột.
hoanglt82
TÍCH CỰC
13 năm
Oánh dấu phát. Thanks bác
Nhìn mỏi cả mắt
Có đọc từng ý 1 đâu mà không mỏi mắt, đọc từ từ từng ý 1, hoặc muốn vọc phần nào thì đọc phần đó. Ai bảo bác kéo 1 lượt thì ai chẳng mỏi mắt :wub:
trankien22
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhưng ở bước này'' đó đổi tên file cũ ExplorerFrame.dll hoặc explorer.exe có cái đuôi .001 ở đằng sau (VD: ExplorerFrame.001.dll hoặc explorer.001.exe) sau đó đổi tên file từ theme down được (thường sau khi copy sang C:\Windows\System32 nó có dạng ExplorerFrame (1).dll hoặc explorer (1).exe) thành ExplorerFrame.dll hoặc explorer.exe''
thì chịu không thể đổi tên đc, lúc copy vào ko đè lên file cũ thì nó tên là ExplorerFrame (2).dll ,sau khi e đổi tên thì nó hỏi có mún đổi tên thành ExplorerFrame (3).dll ko?hic,giờ giao diện như win 97 ý,chán quá,a giúp e với.hic
Để nguyên cái file mới copy sang nhé, sau đó cái file cũ click chuột phải chọn Take ownership rồi đổi thành tên khác với tên ban đầu (muốn thành cái gì cũng được), sau đó đến lượt đổi tên cái file mới copy sang thành ExplorerFrame.dll hoặc explorer.exe (tức là thành các file hệ thống với cái tên chính xác như thế, không được phép sai) :eek:
Đây là Giao Diện máy của mình [​IMG]
cho ý kiến nhé ^^ mr.chau1991@gmail.com
ĐẸP, menly, rất hợp với các BOY nhà mình!:furious😔các bạn nữ nghe xong hơi buồn:p)
Gacon0311
ĐẠI BÀNG
12 năm
@sunvnken cho mình xin cái hình nền cafe đi bạn
bác ơi help e với ...em làm theo bác bước đổi cái file ExplorerFrame.dll xong roi reastart lai...vô tới phần loggin thì con được vô toi trong win no den thui lun...huhuhuhuh...h vô win không được nửa lun...nó báo lỗi là do cai file ExplorerFrame.dll ...h sao sữa lại đây bác
minhfu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lâu lâu thay đổi cho đỡ nhàm chán 😃
My Desk :

làm song bài này với nhung ng mù vi tính thì chắc xong thì cũng xong máy luôn 😁
colleges04
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hoan hô chủ thớt, bài viết rất hữu ích nhưng ko dành cho máy bác nào yếu Ram nhé
trankien22
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình làm theo như bạn và bây giờ Control Panel của mình vào thì ko thấy có biểu tượng nào,vào các mục nhỏ của Control panel thì những dòng cài đặt,tùy chọn bên phía tay trái đều ko hiện lên nữa.giờ phải làm ntn để lấy lại đây😔,chỉnh sửa khó quá
Đưa về trạng thái ban đầu đó, đổi tên lại cái file mà bạn đã đổi lúc trước thử xem. Mình làm nhiều rồi mà chưa bị cái lỗi đó bao giờ
cài themes có ảnh hưởng gì đến máy ko bác 😁
Đẹp hơn và nhiều người để ý hơn, ngoài ra thì không lo :eek:
wwwxadieu
TÍCH CỰC
13 năm
Thế này có cho là đẹp không ta?

Không biết có phải bản windows 7 Home premium của mình bị lỗi hay không, nhưng không thể nào đăng nhập với quyền admin được. Mặc dù đã chỉnh rất nhiều trong permision, run cmd, nhưng cũng không dành được quyền admin trên tài khoản duy nhất tồn tại.
Nó ghi là admin, nhưng lại bị truất quyền đó. Ngay cả trong phần Divice cũng không tồn tại công cụ thay đổi, xoá, và phân quyền tài khoản trên windows, mình đã search rất nhiều trên mạng nhưng không thấy đề cập gì về điều này!
Giờ muốn mod lại cái explorerframe.dll cũng không được!
Cao thủ IT nào chỉ giáo mình với!

Đã thử cách này nhưng vô hiệu!😔
Trong theme đi kèm ở trang 1 có phần tool -> có tiện ích take ownership đó, nếu máy bạn chưa có cái đó thì tìm trên internet để down về rồi chạy tool đó, khi có tool đó rồi, muốn thay đổi một file hệ thống như cái explorerframe.dll thì chỉ việc click chuột phải và chọn take ownership nó là có thể thực hiện.
đã thử nghịch và đã cài lại win, chán, theme gốc thôi
pro làm sao mà phải cài lại win!? Mình làm mãi có sao đâu!
Dù mình tham gia trào lưu làm đẹp desktop muộn, nhưng sau một thời gian tìm hiểu thì mình biết mình cần phải làm những gì để theme được như ý muốn. Sử dụng take ownership thì phải login với quyền admin mới có tác dụng ( đối với windows vista và windows 7) Nhưng lỗi này xả ra khi mà máy mình không lấy được quyền admin với nick admin duy nhất hiện có.
Mình đã check Device, nhưng ngay cả tool set permision account cũng không có.( Bình thường thì với bản windows 7 profesional trở lên đều có) nên mình nghĩ là có thể bản windows hiện hành của máy mình ( Home premium) không được microsoft bổ sung tính năng này.
Hiện tại với đặc thù công việc, mình không có đủ thời gian để cài lại hệ điều hành, nên mình chỉ có ý muốn điều chỉnh nó thôi.
Sử dụng EVEREST ultimate edition kiểm tra thì số lần login của account( duy nhất) là >200 lần, nhưng số lần admin..account login chỉ không quá 30 lần.
Mình lấy làm khó hiểu khi mà việc tìm kiếm thông tin từ google cũng không có về vấn đề này.
Bạn thật tử tế khi reply lại cho mình, và mình cảm ơn về việc đó.
Chúc bạn vui vẻ và có những bài viết thật giá trị!
không biết sao nữa, sau khi cài xong thì toàn bộ những biểu tượng của office, flv....đều mất hết, chỉ có những file tương tự như file đọc bằng notepad
Khi bạn thay đổi icon của một file nào đó ( file gốc của windows) thì bạn phải "chạy" phần mềm thay đổi icon đó dưới quyền admin thì mới có thể thực thi lệnh, vì bình thường, windows không cho phép người sử dụng tự thay đổi icon của hệ thống( bao gồm icon định dạng file,một số chương trình hệ thống- explorer,office.v.v.)
Ngoài ra, khi sử dụng phần mềm của hãng thứ 3 để can thiệp vào windows, bạn nên kiểm tra phiên bản mới nhất để tránh những lỗi không tương thích khi sử dụng với bản windows hiện hành( những bản win càng mới thì càng có thiết kể chặt chẽ để giảm thiểu lỗi do người sử dụng không biết hoặc cố tình gây ra tránh gây thiệt hại, hỏng hóc hệ điều hành)
Theo kinh nghiệm của riêng mình, bạn nên sử dụng tính năng Tuneup styler của Tuneup( Tuneup styler là một chương trình bổ sung của tuneup, bạn có thể cài tune up hoặc chỉ cài tuneup styler để sử dụng tính năng này)
Khi đã thay đổi theme, bạn có thể đóng băng chương trình này mà vẫn có thể sử dụng tuneup styler bình thường.!
Chúc bạn may mắn lần sau !😃
Bạn thử vào phần "change account control settings" như hình dưới rồi kéo nó xuống với mức thấp nhất, sau đó khởi động lại máy rồi tiến hành take ownership xem sao!?

---------- Post added at 11:38 AM ---------- Previous post was at 11:36 AM ----------

Nếu các icon bị mất, bác có thể dùng phần mềm tune up hoặc iconpackager để phục hồi lại hệ thống icon đã bị hỏng mà. Nhưng tiếc thay là bác đã cài lại win mất rồi 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019