Thay Đổi Thông Tin Dt Android Trong Phần Giới Thiệu Dt

vudupro
21/5/2013 12:49Phản hồi: 12
Thay Đổi Thông Tin Dt Android Trong Phần Giới Thiệu Dt
với cách chỉnh sủa này ta có thề chỉnh toàn bộ thông tin về dt android trong phần giới thiệu dtnhư tên máy,phiên bản android,số phiên bản rom

B1.tải và cài Root Explorer (File Manager) nếu chưa có có rồi thì bỏ qua http://www.fshare.vn/file/2Y4A12SOBZ

B2. mở phần mêm Root Explorer mở thư mục system copy file build.prop vào sdcard ( thẻ nhớ ) dùng Root Explorer vào thẻ nhớ nhấn giứ vào file trên tâm 2-3 xuất hiện 1 bảng ta chọn open with chọn tiếp text editor ta sé được như hình dưới các bạn để ý các dòng được khoanh chòn

ở đây 2 giòng m khoanh màu đỏ là số phiên bản rom.nó sé tương ứng với thông tin trên máy bạn ơ phân giới thiệu điện thoại trong cài đặt.2 dòng này cần phải sưa như nhau

khoanh màu xanh là số phiên bản android,màu vàng là tên máy.

tất cả nhứng dòng trên có thể chỉnh tùy ý nhưng không được dùng tiếng việt có dấu.và chỉ sửa từ dấu = chở ra.

chỉnh xong lưu lại và chuyển file này vào thư mục system.để chuyển file này vào system thì root Explorer cần chuyển từ chế độ Mount R/W sang Mount R/O dòng chuyển này ở ngay trên mh của phần mềm Root Explorer.sau khi chuyển vào ta cần set quyền cho nó nhấn giứ vào file rồi chọn permissions

tích như hình

và nhấn ok vậy là xong thoát ra khởi đôngi lại máy và xem thư thôi
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy tính bảng của e ko có dòng thứ 2 trong vùng bác khoanh đỏ thì có sửa được ko bác
bạn ơi dòng cuối cùng thì sửa ở đâu vậy?
của mình ko có dòng ok
co duoc dau lam mai ma van vay thui
Fake vậy khi cài app nó có sao không bác?
Fake thế khi cài lại app mình đã từng cài thì nó có biết ko bạn :/
honglong12
ĐẠI BÀNG
8 năm
Liệu cái này có thể tháy đổi từ loại này sang loại khác được không? Ví dụ như từ S6 thành S6 edge.
fractal
ĐẠI BÀNG
8 năm
@honglong12 Sủa thỏa mái, trước m đổi từ note e160 sang n7000 cài app tẹt
Nhưng build phải set 644 chứ ko phải 775
fractal
ĐẠI BÀNG
8 năm
@honglong12 Sủa thỏa mái, trước m đổi từ note e160 sang n7000 cài app tẹt
Nhưng build phải set 644 chứ ko phải 775
thoiapple923
ĐẠI BÀNG
7 năm
Liệu cái này có thể tháy đổi từ loại này sang loại khác được không? Ví dụ như từ S6 thành S6 edge.
có phần mềm không ad ơi?
Samsung galaxy j2 prime làm có được ko bạn? Vì lần trc mk lm có xảy ra lỗi là ko lưu được file build ;-;. Nếu bạn biết cách fix thì chỉ cho mk nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019