Thay SSD cho MacBook Pro Ret 13" Mid 2014

ajack
19/6/2015 1:11Phản hồi: 9
Hi anh em,

Hiện tại mình đang dùng MacBook Pro Ret 13" Mid 2014 với SSD 128GB. Thật ra, ban đầu dùng thì không vấn đề gì nhưng mình cũng nhận ra là hiện tại là dung lượng ổ cứng thế này là không đủ cho công việc hiện tại. Vì vậy, mình mong anh em giúp đỡ mình:

1. MacBook Pro Ret 13" Mid 2014 có thể thay được SSD hay không?
2. Nếu thay được thì chỗ nào uy tín ở TP. HCM.

Cảm ơn mọi người!
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bocua
CAO CẤP
9 năm
Xách cả cái laptop mang thêm cái hdd box có thấm gì , giờ cũng có usb 128gb trở lên rồi . Thay vừa đắt lại ko hợp lý bằng .

Sent from my iPad using Tapatalk HD
VietT
TÍCH CỰC
9 năm
@NhaLauXeHoi bạn nói hợp ý mình ;) 1 cái ổ cứng di động chỉ to & dầy hơn cái namecard có 1 chút xíu. Trong khi đi thay SSD thì vừa mắc mà tốc độ chắc chắn k thể bằng với ổ "gốc" của Apple
ajack
ĐẠI BÀNG
9 năm
@NhaLauXeHoi HDD thì ở nhà mình cũng có thôi. Có điều mình không muốn mang vác thêm nữa.

Thứ 2 là giờ mới phát hiện chuyện thay SSD thì không bằng được như cái hiện tại thì cũng phải suy nghĩ lại

Nhưng lại vướng cái thứ 3 là mặc dù mình hoàn toàn hạnh phúc với MAC OSX hiện tại, nhưng lại có một số phần mềm trong công việc phải install ở Windows. Mà thật sự dùng 128GB cho cả 2 OS thì suốt ngày phải căn ke đong đếm vất vả quá.

Cuối cùng thì mình theo diện là không muốn cân bằng mọi thứ, quan trọng là đề ra một nhu cầu, và đáp ứng nhu cầu đó trước đã
mr@thai
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ai nói thay SSD không nhanh như cái Zin?. Bạn cứ thay rồi đo tốc độ xem có chậm hơn không.
ajack
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mr@thai Thú thật là mình cũng có biết đâu! Cũng là nghe mấy bạn trên kia trả lời mà...

Cũng ráng tìm hiểu thông tin trên google nhưng câu trả lời cũng mơ hồ. Với lại nữa là hiện tại không có nào thử nghiệm được chuyện bạn nói. :-|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019