[The Big Picture] Chơi với bùn

levuongthinh
20/7/2012 2:53Phản hồi: 70
[The Big Picture] Chơi với bùn
Ra khỏi nhà và chơi những trò dơ bẩn trong bùn đất có thể mang lại nhiều cái lợi và đặc biệt là sự vui vẻ. Với những lễ hội bùn, các cuộc đua trong bùn, tắm bùn, cuộc thi của “những người gan dạ”, và các lễ hội tôn giáo ngoài trời, người dân khắp nơi trên thế giới đã tìm ra lý do để rời khỏi nhà và cảm nhận trái đất qua những kẽ chân của họ. Còn các bạn? Có muốn thử cảm giác khi đẫm mình vào trong bùn đất đầy dơ bẩn không? Sau đây là những hình ảnh từ thế giới bùn đất để giúp bạn có thể nhanh chóng quyết định.
[prebreak][/prebreak]

70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bùn ghê lắm😁 nhưng trị được nhìu thứ bịnh về xương khớp, da. Và đặc biệt (nghe đồn!) tắm bùn trị nói dzóc cũng hay lắm. Ở đây có rất nhìu người cần phải đi tắm bùn. Híc kể cả tui😔
smartphones
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tpt94 Công phu thế chắc k có điều kiện thử đâu bác :d
@logoo2011 BÁC NÓI CHÍNH XÁC
@logoo2011 ra ao mà tắm bác ak, bùn sack hèhe
@logoo2011 ông là ng nên đi tắm bùn trị nói dóc đó haha, tui sẽ là ng thứ 2, 2 ae mình ôm nhau tắm bùn nha;)
vui nhể😁
Bùn được khoa học xác nhận là có lợi cho cơ thể lắm, mà hồi xưa mình còn ở quê thì đi chơi tắm sông, kênh, rạch với bắt cua, nôm ca cùng bạn bè, anh chị vui sướng lắm.

Giờ lớn thì lại không có thời gian trở về tuổi thơ, cũng như là quê hương từng ngày đổi mới: bê tông hóa, đường nhựa hóa, .... những con rạch, kênh nhỏ nay không còn nữa. Chưa kể hóa chất, thuốc bảo vệ thực vật, ... đã làm mất đi cái chất vốn cũ rồi.

Giờ nhìn lại hình này có gì đó nó cảm giác ^^
britgaga
TÍCH CỰC
12 năm
@killed hồi học cấp 1 mình hay về quê vui chơi như bạn...nhưng chủ yếu là tắm sông (khoảng năm 2003). đến năm 2006 đã cảm thấy ko thể tắm sông được nữa...ôi thối kinh khủng.
tắm bùn bây h khéo dành cho nhà có điều kiện thôi...😃
Cuối tuần rồi, ra khỏi nhà và đi chơi dơ nào các bạn.
bincandy00
ĐẠI BÀNG
12 năm
thích nhỉ. Tinhte mở câu lạc bộ tắm bùn cho ae đến thưởng thức 😁
kang_jin
ĐẠI BÀNG
12 năm
kinh quá
Ai ở thành phố thì ra Cầu Thị Nghe chơi dơ nhé
ở VN ta có bùn nhưng ít ai dám tắm. ví dụ như bùn của kênh Thị Nghè.
Nhớ ngày xưa bé hay rủ nhau ra đầm vạc chơi ném bùn, rút ra được tuyệt chiêu ném bùn vào lưng người, thỉnh thoảng vẫn đem ra xử những kẻ tiểu xảo😁
"cảm nhận trái đất qua những kẽ chân của họ" em thích câu này của bác, hehe
Bùn nghe có vẻ bẩn nhưng nhiều tác dụng tốt lắm đấy anh em à ;)
chơi với bùn thế này tốt cho da và cơ thể lắm đây ;)
99v9.9999
TÍCH CỰC
12 năm
về quê tớ đi cày 1 hôm thì còn hơn thế nè ý 😁
bùn mà dùng để trị bịnh ko phải là mấy thứ sau khi trời mưa xong ra đường hốt vào đâu mấy bác..................
Tắm cái bùn ngoài đường về có mà cùi luôn chứ hết bịnh .........
Cái ảnh đầu tiên mắt híp giống Tàu khựa thế 😁
soackvm
TÍCH CỰC
12 năm
trông kinh quá , nhưng mà vui
1 lần cạch đến già, mấy đứa rủ nhau ra đầm bơi, 1 đứa con gái bị đỉa chui vào anal, :mad:
@fanbb781 ANAL la cái gì vậy bác ?
@ninhcongthanh la cái ấy
DRhohaho
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ninhcongthanh bác ấy muốn dùng tiếng Anh cho tế nhị ấy mà, nhưng dùng chưa chuẩn lắm. Phải là " ANUS"
ở việt nam tổ chức lễ hội này ở sông Tô Lịch hà nội là hợp lí nhất chắc sẽ nổi tiếng😁
PingMD
CAO CẤP
12 năm
Có thể thay thế từ "dơ bẩn" bằng từ khác đc ko, ko hẳn là bùn dơ bẩn đâu nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019