[The Big Picture] Giờ Trái Đất 2012

levuongthinh
3/4/2012 3:48Phản hồi: 74
[The Big Picture] Giờ Trái Đất 2012

Giờ Trái Đất là một sự kiện được tổ chức hàng năm để kêu gọi cả thế giới cùng tiết kiệm điện năng và cảnh báo về vấn đề năng lượng cho thế giới. Giờ Trái Đất được diễn ra lần đầu tiên vào năm 2007 ở Sydney, Australia, và đến nay đã có hơn 147 quốc gia hưởng ứng với hơn 5.000 thành phố. Trong vòng một giờ, từ 8h30 tối giờ địa phương, ngày thứ Bảy cuối cùng của tháng Ba, đèn sẽ được tắt đi. Hy vọng sự kiện này sẽ giúp chúng ta có được một thói quen tiết kiệm khi dùng điện năng, cũng như các nguồn tài nguyên khác. Sau đây là hình ảnh hưởng ứng việc tắt đèn trong Giờ Trái Đất 2012 tại một số nơi trên thế giới.

Mời các bạn tiếp tục chia sẻ những hình ảnh được chụp vào lúc hưởng ứng Giờ Trái Đất 2012.

74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình ủng hộ mọi cố gắng nhằm bảo vệ môi trường, tiết kiệm năng lượng
tuy nhiên mình không ủng hộ việc một số bạn trẻ tụ tập đốt nến, xả rác, vv và vv dưới danh nghĩa giờ trái đất

mình nghĩ những nơi cần phải ủng hộ giờ trái đất là các nhà hàng, khách sạn, khu vui chơi, nơi đó xài nhiều điện lắm, còn gia đình thì tất nhiên là cũng nên tiết kiệm, tuy nhiên các nơi vui chơi mà tắt bớt đèn thì hiệu quả nhiều hơn lắm lắm!
kien.nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
đội tình nguyện Chương Mỹ A - tại trường cấp 3 CHương Mỹ - Hà Nội

đạp xe hưởng ứng giờ trái đất

@kien.nh ơ ơ. Chương my nhà mènh nè. thế mà ko biết để tham gia nhờ
Trinh74
TÍCH CỰC
12 năm
Tối hôm ấy thì mình lại ko có mặt ở HN để "hưởng ứng" Giờ Trái Đất, lên MC thì cũng dính mất điện, mà trên đó "hưởng ứng" luôn 3 ngày liên tục 😆
andyleek
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đồng ý với các bác là chúng ta nên ủng hộ Giờ Trái Đất, tuy nhiên hãy ủng hộ 1 cách có ý thức, đừng viện cớ mà tụ tập rồi ăn uống, xả rác tùm lùm. Như vậy trông rất là nực cười....
@andyleek Chuẩn không cần chỉnh!
andyleek
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vinhtroc Tặng bác cái này xem cho vui. 😃
Hãy tự biết giúp đỡ nhau trước khi giúp cái to lớn như Trái đất :>
@andyleek Thank bác nhiều!
regist
ĐẠI BÀNG
12 năm
@andyleek Mình không nghĩ cái này nói về "Hãy tự biết giúp đỡ nhau trước khi giúp cái to lớn như Trái Đất".
Nếu nó có một ý nghĩa gì, thí đó chính là giúp chúng ta hiểu đúng về việc bảo vệ môi trường. Bảo vệ môi trường không phải là bảo vệ Trái Đất. Một giống loài mới có khoảng 200.000 năm văn minh mà lại nghĩ rằng mình có thể cứu một hành tinh đã tồn tại 4,5 tỉ năm? Nếu chúng ta không bảo vệ môi trường, chính loài người chúng ta sẽ bị tuyệt diệt. Trái Đất sẽ vẫn tiếp tục quay, và tiếp tục tái tạo qua hàng trăm triệu năm tiếp theo.
Đừng nghĩ chúng ta là quan trọng, tự nhiên không cần chúng ta bảo vệ, mà chính chúng ta mới là kẻ cần được bảo vệ.
Bảo vệ môi trường là bảo vệ chính giống nòi của mình, chứ không phải bảo vệ Trái Đất...
andyleek
ĐẠI BÀNG
12 năm
@regist Ý bác đúng như ý em nghĩ đấy, còn câu trên là do em trích tử trong đó ra, không có nghĩa nó là ý của toàn video 😃
van_doan
TÍCH CỰC
12 năm
hihi.mình cũng muốn hưởng ứng lắm nhưng hôm đó nằm chơi game tới khua mới nhớ:mad:
Năm nay thấy tp.HCM hoạt động giờ TĐ thiết thực hơn những năm trước.
zelda_9x
ĐẠI BÀNG
12 năm
đội tình nguyện Chương Mỹ hay quá ^^
kosovodau
ĐẠI BÀNG
12 năm
giờ trái đất mà tắt đèn đốt nến thì tắt đèn làm gì, nhiều đứa chả hiểu gì cũng tham gia vớ vẩn
đèn điện vẫn sáng trưng thế kia............
tham gia ở hội an! đến giờ phút mong đợi nhất lại làm mình thất vọng!
tnkien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrlenguyen111 Vụ gì làm bác thất vọng thế??? Mình thấy ổn mà.
@tnkien chờ mãi mới tới đoạn thả hoa đăng!!! ai ngờ chỉ được vài cái lẻ tẻ!
tnkien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mrlenguyen111 Bác cho em hỏi thăm, bác thất vọng về điều gì vậy? Mình thấy ok mà.
@tnkien chờ mãi đến đoạn thả đèn! chỉ thả được vài cái!!!
danielphuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hôm qua nhà bị cúp điện mấy tiếng vô tình hưởng ứng luôn..keke
vjrus
TÍCH CỰC
12 năm
ở chỗ mình ko bị cúp ! hên quá
tắt laptop đi bà con =))
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
"Hãy tắt điện và thắp nhiều nến lên để hưởng ứng giờ Trái Đất!"
Khói từ ngọn nến đó có làm Trái Đất ô nhiễm ko nhỉ?
andyleek
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duckh4nh Ý nghĩa của Giờ trái đất là cắt giảm lượng rác thải, khí CO2, cắt giảm tiêu thụ năng lượng để tiết kiệm và giúp cho trái đất có thể "được nghỉ" trong một khoảng khắc. Các bạn trẻ thắp nến khắp nơi chẳng giúp gì cho Trái đất cả...
conan12a2
TÍCH CỰC
12 năm
@duckh4nh thật ra vẫn ô nhiễm bình thường bác, chính vì vậy để hưởng ứng giờ trái đất tốt nhất là tắt điện, thiết bị có điện và ngủ 1 giấc là tốt nhất
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@conan12a2 Tất nhiên là ô nhiễm rồi, thậm chí còn ô nhiễm còn hơn mình sử dụng điện nữa cơ. Có rất nhiều người nhầm lẫn ý nghĩa của Giờ Trái Đất bằng cách đốt nến (cái này là các bạn sinh viên nhé), nhiều lúc thấy các Ký túc sáng rực ánh nến trong giờ Trái Đất, thật lãng phí quá
vmhapr
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cần chú thích đầy dủ những tấm hình 😃
Ngày đó em ra đường (3 tiếng ), kô ở nhà nên ko xài laptop, quạt, tivi nên cũng đã tiết kiệm đc 😁 hehe
tắt laptop, tablet, smartphone
pirates30
TÍCH CỰC
12 năm
công ty em định ủng hộ bằng cách tắt đèn bảng hiệu cơ mà đến lúc đấy lại quên bố mất 😁 thế là thôi ;))
mình rất buồn cười khi giờ trái đất ở VN , giờ trái đất ý nghĩa là tiết kiệm mà đọc báo mọi hôm thấy tổ chức sự kiện rồi sân kháu ảnh màu...trông rất buồn cười
Hieu3110
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bancuocdoi
Vậy là bạn không coi các chương trình từ đầu rồi! Điện sử dụng trong chương trình đều là năng lượng mặt trời đó, ngoài ra các ánh nến mà khán giả cầm chính là đèn tiết kiệm điện. Mình nghĩ thay vì châm chọc, bới móc cái sai của người khác thì nên so sánh lại những gì người khác làm được và mình làm được để thấy được tinh thần của họ là rất đáng để hoan nghênh.
tnkien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bancuocdoi Kakak, đã tổ chức thì phải thế chứ bác. Nếu tắt đèn hết thì lấy ánh sáng mà truyền hình nó live cho bác xem. Lấy công cụ gì mà truyền được thông điệp đến mọi người. Cứng nhắc quá bác ạ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019