[The Big Picture] Neil Armstrong, 1930 – 2012

levuongthinh
28/8/2012 11:44Phản hồi: 141
141 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khi nào sẽ có cơ quan vũ trụ hàng không Việt Nam nhỉ? VISA chăng? 😁
@little stone VINATABA nhé :D
Ông ý sinh năm 1930 chủ topic ơi. Sao post bài lên mà bác chẳng để ý đến chi tiết to đùng thế này.
Những người giúp N.A lên mặt trăng mới thực sự vĩ đại. N.A chỉ là một người được đào tạo để kiểm chứng cho công nghệ họ làm ra!
linhvu231
ĐẠI BÀNG
12 năm
@FVS Bạn sao lại nói thế nhỉ , bạn xem lại quá trình học tập nghiên cứu và rèn luyện của 1 phi hành gia đi nó rất vất vả đòi hỏi nhiều tố chất đặc biệt ko phải ai cũng có đâu
@linhvu231 Ố ồ, ý mình ko phải là ko có gì. Mình biết ngay cả phi công lái máy bay chở khách thôi tuyển cũng đã rất khó và khắt khe rồi. Đàng này làm việc cả nhân loại chưa ai làm và đến nơi chưa ai đến, ở điều kiện mà loài người chưa từng tiếp cận. Chọn dc ng như vậy là cực kỳ khó và đòi hỏi rèn luyện rất nhiều. N.A xứg đág dc như thế. Vđề ở đây là mình nói đến êkip sau ông, những người dùg tư duy để lên chương trình, đảm bảo an toàn. Và cả một thế hệ rất dài từ ngàn năm để tư duy về lực hấp dẫn, quỹ đạo,...đến khi mọi lý thuyết chín muồi, nhân dân góp sức lao động để chính phủ đầu tư cơ sở hạ tầng,... nhưg chỉ N.A là người là người nổi tiếng nhất trong vụ đó 😔
Chắc giờ anh cũng đang trên đó rồi
tạo hóa đã sinh ra những con người và những thành tựu vĩ đại đáng trân trọng, những giá trị sống không bao giờ thay đổi, USA, thiên đường khoa học công nghệ and more........
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm

Một số thành phần nghe bọn chủ nghĩa Gato mà không chịu GG tìm hiểu xem người ta giải thích cái cờ vẫy như thế nào? Thỉnh thoảng lại hỏi vì sao cờ vẫy.
qtoan96
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sẽ nhìn lên mặt trăng và nháy mắt 1 cái, RIP!
mt9011
TÍCH CỰC
12 năm
Từ nay ... bái bay chú cuội, chị Hằng nhá !
Nhìn lên mặt Trăng sẽ mãi nhớ ông (Neil Armstrong)
Suỵt... bác ơi, bác nhớ chạy...sổ đỏ cho xong rồi tính gì thì tính, bác nhá ?
ông ấy đã lên thiên đường kiếm chú Cuội và chị Hằng;)
Lời nhắn nhủ của gia đình thật ý nghĩa!!! Lại một người nữa đã ra đi!!
soackvm
TÍCH CỰC
12 năm
Lịch sử quá hào hùng .
vĩnh biệt 1 con người
ducpham88
TÍCH CỰC
12 năm
sao coi hình kiẻu này chán quá nhỉ
eziodavinci
ĐẠI BÀNG
12 năm
đây là bước đi nhỏ của một con người, nhưng là một bước tiến vĩ đại của loài ngưởi
Sao phải ngồi trong phòng cách li đặc biệt làm gì nhỉ 🤔
[destiny]
ĐẠI BÀNG
12 năm
R.I.P armstrong
dlcr
TÍCH CỰC
12 năm
Cảm ơn ông và 2 đồng nghiệp đã mở ra kỉ nguyên mới cho loài người
quanghuy94
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho em hỏi, tại sao sau khi về lại trái đất, các phi hành gia phải ờ phòng cách ly đến 21 ngày ,.....
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
@quanghuy94 Các phi hành gia thường bị loãng xương teo cơ, các vấn đề về mắt não. Cần được điều trị đặc biệt.
@sucsong1 vấn đề về khớp xương nữa
ở trên đó trọng lực thấp nên các khớp xương giãn ra, khi về trái đất nó phải có thời gian để đỡ lại được trọng lượng của con người
ko biết là Mĩ có đưa người lên mặt trăng thật hay chỉ là giả!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019