[The Big Picture] Ngày thế giới về người tị nạn 2012

levuongthinh
26/6/2012 1:57Phản hồi: 43
[The Big Picture] Ngày thế giới về người tị nạn 2012
Ngày 20/06/2012 đánh dấu Ngày thế giới về người tị nạn, ngày được LHQ chọn để nhắc nhở cộng đồng quốc tế rằng hiện có 42 triệu người không thể trở về nhà. Cách đây 2 năm, con số này là 15 triệu. Theo một báo cáo khác của LHQ, trong năm ngoái đã có 800.000 người phải rời bỏ nhà cửa, nhiều nhất kể từ năm 2000. Tổng thư ký LHQ Ban Ki-moon nói rằng: “Người tị nạn rời bỏ nhà cửa là bởi vì họ không có lựa chọn. Chúng ta phải chọn việc giúp đỡ họ”.
[prebreak][/prebreak]

43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrkhanhhien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn những tấm ảnh như thế này thấy mình thật may mắn.
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
Với tình hình biển Đông nóng như bây giờ thì có thể chúng ta sẽ giống như họ , những người tỵ nạn 😔
@hsthpt kẻ giàu thì ăn không hết, kẻ nghèo thì lần không ra. Chúng ta nên hạnh phúc khi đất nước, gia đình đang bình yên
@hsthpt Bọn tq chỉ dám đánh Chúng ta ngoài biển thôi , đơn giản là ll hải quân của chúng ta còn rất yếu , chứ đánh bằng đb thì Mình sứt đầu họ cũng mẻ trán, vn tuy yếu nhưng ko dễ bị bắt nạt đâu ,họ đã học đc bài học đó trong cuộc chiến tranh biên giới năm 1979 ,bạn yên tâm đi ,chỉ Là chiến tranh cục bộ thôi ,
không thấy cái hình nào 😕:eek: à thấy rồi
ông già em ngồi bên cạnh xem rồi phát biểu một câu: ngày xưa chiến tranh, bơ vơ đói khổ thế mà có thấy chém giết, tệ nạn thế này đâu giờ càng ngày càng phát triển hiện đại thì càng chém người, cướp vàng nổ mìn cướp vàng các loại tệ nạn trên đời.
:oops:
paoching137
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hocsinhyeukem Ừh, xã hội nào cũng có bất cập riêng của nó mà bạn 😁. Vui vẻ mà chấp nhận thôi 😃
ngày xưa VN chúng ta chiến tranh. 1 số người chạy tị nạn.rồi làm ăn buôn bán nhỏ, cưới vợ sinh con . từ đó chúng ta có chữ Việt kiếu . hải ngoại.
đa phần pakon chúng ta đang sinh sống làm ăn ở hải ngoại là lúc trước do chạy tị nạn .
tị nạn khổ lắm, chạy qua bển ngta kì thị chủng tộc ăn hiếp mình . ăn hiếp trực tiếp (đánh đập, giành phần hơn đi xe bus lên xe sau mà đuổi mình đứng để nó ngồi , xếp hàng mua đồ bị xô đẩy) gián tiếp (làm việc trả tiền công rẽ thật rẽ, rẽ sát ván luôn. mà lại bắt làm nhiều, làm nặng hơn).
tị nạn khổ lắm Bankimoon chắc cũng thấy
Thật tội nghiệp.
movado_38
TÍCH CỰC
12 năm
cuộc đời thấy còn nhiều người bất hạnh và khốn khổ quá!
đôi khi mình chưa thấy bằng lòng với cuộc sống của mình nhưng so với họ mình sướng hơn họ và may mắn hơn họ thật nhiều!
hình như phần nhiều bạn ở đây đều có sn như mình hãy like nếu cùng suy nghĩ với mình
chúng ta hãy sống thật ý nghĩa nhé!
Thế giới vẫn còn nhiều mảnh đời bất hạnh quá!
các bác cho e hỏi 1 chút là sao e vào tt bằng Chrome thì ko xem được ảnh của phần Big Picture này vậy nhỷ???
nhattan2012
ĐẠI BÀNG
12 năm
@viethung1010 Không phải là không xem được bạn à. Mình để ý nếu mở tab và kéo xuống dưới phần ảnh thì nó sẽ hiện thị ảnh, còn nếu bạn không để ý đến tab đó nó sẽ không hiển thị. Có lẽ đây là một cơ chế load ưu tiên của Chrome, mình nghĩ thế 😃
mr dinh
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn nhữnh người tị nạn mới biết phải trân trọng những gì chúng ta đang có.
load 3 lần moi thay hinh
chán:mad:
Chiến tranh thật tàn khốc, họ khốn khổ quá. Nhìn họ mình mới thấy giá trị của hoà bình.
Chiến tranh và xung đột sắc tộc,tôn giáo kể cả nghèo đói đã gây nên thảm cảnh này ,hy vọng sẽ có những vòng Tay nhân ái chìa ra cứu vớt họ , thật tâm xin cầu chúc
đẹp trai nè............ kiểu này hót boy đấy
pahmduan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ngày 28/6 là ngày gia đình Việt nam, hy vọng chuyên mục sẽ có những bức ảnh ý nghĩa.
ngày xưa gọi là đi sơ tán.
Nam Á or châu phi khổ thật
cchuonlap
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao mình ko thấy hình v
Chiến tranh, đói khát, tội nghiệp nhất là những đứa trẻ mất gia đình.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019