[The Big Picture] Nước lũ đang tiến dần về Bangkok, Thái Lan

levuongthinh
2/11/2011 15:9Phản hồi: 197
197 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lũ lụt thật là tai hại. nhìn thương thật.
minhthelong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn bè quốc tế giề!Cầu cho miền tây qua cơn lũ lụt đi kề!Thái Lan ng ta giàu lụt dăm bữa nữa tháng vài trăm tỷ nhằm nhò gì họ?Dân ta nghèo,lụt trôi cái quần đùi là ở truồng luôn!Thiệt hại vài ngàn đồng nhưng là mấy ngày ăn xin đấy!Mong các chú các bác hảo tâm góp sức san sẻ đồng bào khúc ruột dân mình
Chia sẻ tới người dân Thailand, mong các bạn sớm lấy lại được thăng bằng với những mất mát vừa phải trải qua.
Lại là hậu quả của biến đổi khí hậu đây, nếu khoa học không tìm ra biện pháp hạn chế hoặc khắc phục hay là xóa bỏ tác động của biến đổi khí hậu thì chẳng bao lâu tới mình thôi :help:
dù biết trước nhưng không thể làm gì bà mẹ thiên nhiện...hãy bảo vệ môi trường vì con em chúng ta sau này.
linhgenius
ĐẠI BÀNG
12 năm
ghê quá, Thái Lan thê thảm nhỉ, hết chính trị đến thiên tai, tính ra dân thủ đô Thái Lan chẳng sung sướng gì.
VN mà bị thế , bảo đảm 100% là loạn ... nạn hôi của , cướp bóc sẽ xảy ra , ...
H chỉ mong nạn chặt phá rừng giảm xuống dùm cái ... cầu cống nên phát triển ko thôi là chỉ có chết
Thái lan với ngành công nghiệp trồng lan cắt cành vụ này tổn thất rất lớn..
Thiên tai khó tránh, chúng ta nên đề phòng
Hic, em vừa thoát về từ vùng lũ, bi h trường lớp ngập hết rồi, chẳng bít khi nào quay lại học dc đây 😔
mình đã từng ở Grand Palace 😔 thương thái lan quá,họ rất tốt !
ledinhsonhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
- Thủ đô Bangkok rất đẹp, mình đã nhiều lần đến đó, nhìn lại mà thấy thật thảm hại. Tất cả là do con người gây ra mà thôi.
amen. mình mà trong hoàn cảnh đó thì.....
Có người thân đang ở bên Thái 😔 Không có vé tàu, vé xe mà về.
Haizzz, khổ thân, chặt rừng cho lắm vào, rồi Việt Nam mình cũng thế thôi, chuẩn bị đi là vừa
chuyentt
TÍCH CỰC
12 năm
Khổ thân họ đã phải chịu đựng quá lâu với lũ. Cầu mong cho nước rút nhanh, sớm đem lại bình yên cho Thái Lan.
Cảm ơn tác giả đã chia sẻ hình ảnh.
phongm&e
ĐẠI BÀNG
12 năm
kinh khủng thật ,khi bà mẹ thiên nhiên nổi giận
tàn phá rừng thế này thì chả mấy chốc VN cũng giống Thái lan thôi. :|. Khi con người ném 1 hòn đá vào mẹ Thiên Nhiên, con người sẽ nhận lại 1 phát đại bác...
thật đâng buồn. Thái Lan thật sự đã gặp quá nhiều chuyện, từ chính trị đến thiên tai. mong rằng mọi chuyện sẽ đi qua thật nhanh để những người dân Thái Lan có 1 cuộc sống ổn định. Chúc ngủ ngon nhé những con người đã mãi mãi nằm xuống

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019