[The Big Picture] Nước lũ đang tiến dần về Bangkok, Thái Lan

levuongthinh
2/11/2011 15:9Phản hồi: 197
197 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nanhbac1130
ĐẠI BÀNG
12 năm
kiểu này 2012 là đi bơi hết tập bơi đi là vừa hehe......:skip:
ranchu
ĐẠI BÀNG
12 năm

VN lũ : nhà sư tụ tập lại để ... tụng kinh cầu siêu =))
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Hoang tàn ở Bangkok, thiệt hại là quá lớn, new women thủ tướng của Thái đúng là gặp vận òi
hqphuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tương lai rồi Tp HCM cũng bị như vậy thôi, phải kiếm chiếc xuồng polyme hoặc chiếc kayak để sẳn trong nhà thôi. :hot:
treble
TÍCH CỰC
12 năm

Có cả moto nước nữa 😁
VN mình mà bị lụt như ThaiLan này chắc nặng lắm, vì nc mình lúc nào cũng đi sau họ, mà họ còn trở tay không kip huống gì mình, khủng khiếp
seiko12
ĐẠI BÀNG
12 năm
Kinh khủng thật,ko biết bao h đến lượt HN.<br>2008 HN mưa có vài hôm đã ngập hết cả roài,ko biết lũ lụt như này thỳ ngập đến đâu nữa.<br>Nhưng kết cái xe máy tự chế của ông bác quá. hè hè<br><br>
thái lan ngập năng như vậy 1 phần do trung tâm khí tượng dự đoán sai. đáng lẽ phải xả nc bớt để chứa nc lũ nhưng họ lại dự báo là hạn hán nên cứ tích nc. gặp nc lũ về các hồ k chứa nổi + thêm nc đã tích từ lúc trước gây nên lũ cục bộ.
p/s : mấy bác về miền tây mua cái xuồng 3 lá hay cái vỏ composite để sẵn đi ^^
quiz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thấy giống giống 2012 rồi
Thiên tai thì làm sao tránh khỏi chỉ mong mọi người có thể vượt qua!
pray for thailand!
leonardlai
ĐẠI BÀNG
12 năm
chúng ta cùng cầu nguyện cho họ...
CIRCLE H
TÍCH CỰC
12 năm
Cầu mong cho họ sẽ vượt qua
duccanh510
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn sợ quá....
kipper180
TÍCH CỰC
12 năm
ko ngờ nó nặng thế này. Thailand dạo gần đây phát triển lùi so với các nc khác, hết bạo động, giờ đến lụt
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhiều em gái chân dài xinh tươi quá 😁
luserbai
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói thật,
là phương thức máy móc nhất mà em từng biết 😁
ghét nhất cái kiểu "cầu mong, cầu xin......" >"<
thế giới vật chất không có thần thánh nào cả, những gì chúng ta hưởng do chính chúng ta làm ra mà thôi
bạn là con người ko có trái tim thì phải......triết lý của bạn xa vời .......sống thi` ai mà ko hi vong 1 điều j đó......làm như giỏi lắm vậy
luserbai
ĐẠI BÀNG
12 năm
haha
em biết ngay là thế nào các bác cũng phản bác mà 😃
sao bác dám khẳng định những gì em nói là xa vời?!? những gì em nói nằm trong việc bác và em làm hằng ngày luôn đấy ạ
niềm tin là thứ quan trọng hàng đầu, nhưng niềm tin phải dựa vào sự hiểu biết.......... :|

em cũng không muốn gây xích mích gì, mỗi người có 1 giá trị sống riêng mà 😃
hình như là bạn có thể tự tạo ra chính mình thì phải !>? nếu ngay từ khi sinh ra bạn không cầu xin tình yêu thương và sự nuôi nấn của ba mẹ và người thân của bạn cho đến từ lòng đất, từ biễn khơi.......! và nhỏ nhặt nhất là bạn không xin tiền ăn sáng từ cha mẹ bạn ?!bạn sẽ không xin việc để được đi làm ?! vào bải giữ xe bạn không xin phép ?! vào nhà bạn gái bạn tự ý được sao ?! khi làm lỗi bạn không muốn người khác và thậm trí cầu xin tha thứ ?!......

và tóm lại con người chưa phải là tạo vật hoàn hảo nên chắc chắn sẽ có lỗi làm và nhiều việc không tự mình làm đươc! vậy nên cầu mong và cầu xin là tất yếu nhé bạn !

và khuyên bạn đừng nói ra cái gì rùi thì cho mình đúng cái đó @! ( tại sao thì tự bạn hiểu được mà ? )

nếu xã hội là vô Thần thì sẽ có nhiều hơn sự vô nhân đạo !
luserbai
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn ý kiến của bác,
nhưng bác đang hiểu nhầm những gì em nói rồi 😃
em vốn không thích đôi co với mấy bác tinhte mà
em cũng xin đính chính 1 chút: xã hội phi-chính-phủ mới là xã hội vô nhân đạo 😃
thực tiễn lịch sử đã chứng minh tất cả, chẳng phải xã hội phong kiến phụ thuộc vào giáo hội đã được thay thế bằng cách mạng tư sản lấy chủ nghĩa duy vật biện chứng làm nền tảng đó sao!..........và tôn giáo là một trong những truyền thống được giữ lại từ xã hội pk......... :|
tất nhiên với cấp độ nhận thức khác nhau, người ta sẽ có những nhận định khác nhau. không một giá trị cá nhân của ai được coi là chuẩn mực, đó là lý do tại sao em không muốn gây gổ xích mích vì những chuyện không đâu 😃
xenggl
ĐẠI BÀNG
12 năm
lời cảnh báo cho tphcm :d
hi vọng viet nam không bao giờ bị như vậy......ae nào xem wa đừng cười giỡn trên nỗi đau của người ta nhé,ko tốt đâu.....
thấy ghê quá , sợ cho ỡ mình

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019