The Coffee Bean giảm 10k khi dùng bình bảo vệ môi trường, tặng anh em cái YETI 30oz ra mua

neoluong
21/1/2019 10:47Phản hồi: 339
The Coffee Bean giảm 10k khi dùng bình bảo vệ môi trường, tặng anh em cái YETI 30oz ra mua
Trên fanpage chính thức của The Coffee Bean and Tea Leaf Vietnam vừa thông báo chương trình giảm giá 10.000VND cho anh em nào đem bình hoặc ly cá nhân của mình đến để mua nước. Cụ thể chương trình sẽ dành cho anh em hoàn toàn sử dụng bình hoặc ly cá nhân và không áp dụng cho các loại bình hoặc ly nhựa không tái sử dụng được. Để kiểm tra anh em có thể coi trên các bình nhựa của mình có chứng nhận BPA Free hay không. Đây có lẽ là thứ mà nhiều anh em đang mua cafe ở đây mỗi ngày cần vì mình cũng khá không thích khi nhìn đống ly, ống hút và bịch nilon mà họ dùng.

Starbucks cũng đã có chương trình này từ lâu rồi. Mình ủng hộ động thái này vì hiện nay các quán cafe "take away" đang mọc lên rất nhiều và lượng đồ nhựa được sử dụng cũng vì vậy mà tăng lên đáng kể.

Ngoài ra để ủng hộ việc không sử dụng các loại ly nhựa cũng như ống hút, mình xin được admin @cuhiep để tặng cho anh em cái bình Yeti xịn xách từ Mỹ về như trong hình. Anh em chỉ cần chụp hình cảnh đang uống cafe hoặc trà sữa với các loại ly không phải là nhựa dùng 1 lần. Hết ngày 23 tụi mình sẽ random để chọn ra người may mắn và trao giải.

Kết quả random đã có nhé anh em:

Chúc anh em vui vẻ.
339 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phephetrum
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tặng em đi. Đang ngồi ăn sáng với cái ly em mài từ lon bia xin ba em. Khổ quá mà :'(
duyhai150690
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phephetrum Thấy cái hộp nhựa bên cạnh là loại rồi!
echkydieu
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phephetrum Nhìn hộp xốp là phải loại rồi
Vthanhle
ĐẠI BÀNG
5 năm
@phephetrum Hahaa, ý tưởng giống nhau ghê. Mình cũng có 1 cái.
Banhug
TÍCH CỰC
5 năm
Hào coffe
tuannd30
TÍCH CỰC
5 năm
@banglam thích cf Hào
Banhug
TÍCH CỰC
5 năm
@tuannd30 Tớ hôm nào cũng làm một cốc rồi mới lên office 😁
@banglam Có ai biết chỗ bán cho mình xin (hàng chính hãng nha)
Banhug
TÍCH CỰC
5 năm
@duykhoa141084 Coffe ấy hả bạn? 148 Nguyễn Công Trứ, Q1 nhé.
CryDKNY
TÍCH CỰC
5 năm
😔 lần mang bình Starbuck tới coffee bean Nhà Thờ mua
tính bảo vệ môi trường , ko cần giảm giá mà Coffee Bean nhất quyết ko bán vào bình Starbuck của mình :(

kỳ lắm luốn á á á
smartphones
ĐẠI BÀNG
5 năm
@voanhthoai Tại sao lại chấp nhận? Nếu vì bảo vệ brand mà k bán thì đi ngược là với mục đích bảo vệ môi trường á
voanhthoai
ĐẠI BÀNG
5 năm
@smartphones Lạy mấy bác, họ cũng là doanh nghiệp. Người ta đã làm giảm giá nếu tự mang ly tới rồi. Thì cứ mang ly không brand thì họ giảm cho bạn thôi. Còn khi gặp các trường hợp có brand cùng ngành, tất nhiên họ vẫn phải cân nhắc rồi. Đừng nhầm lẫn lòng tốt với nghĩa vụ bạn ah.
Đừng như kiểu mỗi ngày đứa trẻ được cho viên kẹo, đến khi không cho nữa thì quạu.
@traisaigon Highland ở Diamond Plaza bác nhé, m làm gần đó nên hay mua 😆)
CryDKNY
TÍCH CỰC
5 năm
@voanhthoai thì cũng đâu có quạu , như phía trên mình vẫn mua ly nước của họ thôi mà 😃
V_P942
TÍCH CỰC
5 năm
Đây ạh
1stMrC
TÍCH CỰC
5 năm
=]] ai như mình ko.10k bé nhưng đỡ dc 10k vẫn ngon chứ.mà mang ly ra tụi nhân viên nó nhìn như mình thèm thuồng cơ hội v,trong khi tụi nó chỉ là sv cũng đi kiếm từng đồng.nhất là tụi sờ ta búc ko có tiền mới đi làm thêm mà xem khách với con mắt nhà quê đòi đú =]]
1stMrC
TÍCH CỰC
5 năm
@1stLIFE =]] à sv đi làm chỉ là do muốn tự kiếm tiền hoặc trải nghiệm hả
1stMrC
TÍCH CỰC
5 năm
@Tuongnm1986 =]] dc thế đã mừng
1stMrC
TÍCH CỰC
5 năm
@deinvicta Đúng mình cong lưng ra làm nên bỏ tiền ra uống cũng muốn nhận dc cách đối xử chuyên nghiệp từ số tiền bỏ ra,và nó lun nó đập thẳng vào mặt chứ chả tưởng tượng j
1stMrC
TÍCH CỰC
5 năm
@1stMrC Tui chả khinh ai làm nghề gì.nhưng thái độ ko chấp nhận dc ,và thường sử dụng starbuck và cgv thái độ mấy bạn rất chán (tất nhiên ko phải tất cả chuổi và ai cũng v )
Đang cafe với ly thủy tinh, mời anh em.
Ly giấy nha admin 😆))
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@nhatnguyen022 Ly giấy cũng không được tính là bảo vệ môi trường đâu, vì phải chặt cây, mà cái ly này bản thân nó cũng có nhựa (chưa tính đến có BPA). Và tại Việt Nam ly kiểu này không được tái chế mà ra bãi rác nằm phơi vài trăm năm
ndph
ĐẠI BÀNG
5 năm
đang dùng bình của cty tặng.
Khá lâu rồi
kads_stormer
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lâu lâu mình cũng ghé mua cà phê TCF đem lên công ty để làm việc cho hăng hái. Do công ty xa, mà lại mua cà phê gần nhà nên mình cũng thích dùng ly này hơn ly giấy của quán.
Mặt khác còn giữ được lạnh lâu, lâu lâu uống một ngụm thôi mà nước tan ra hết thì buồn lắm.
Viet255
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không chỉ về ly nhựa, ống hút... cần thêm ý thức về khăn lạnh, khăn giấy... những vật này mình cũng có thể đem theo khăn tay để hạn chế chúng, tuy không tiện lắm cho chúng ta nhưng tiện cho môi trường, sức khỏe ta đang sống
ranchu
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tặng mình nhe, cái chai mình dùng mấy năm rồi chưa có tiền thay 😁
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@ranchu Nhựa dùng 1 thời gian thì nên thay đi, nhất là khi nó đã bị bào mòn, dễ phôi nhiễm nhựa vào đồ uống bạn ạ
Tsun@mi8x
ĐẠI BÀNG
5 năm
ý tưởng hay ghê đó admin ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019