Thế hệ Galaxy S kế tiếp có thể chỉ dùng màn hình cong, bỏ bản màn hình phẳng?

Duy Luân
8/8/2016 22:22Phản hồi: 207
Thế hệ Galaxy S kế tiếp có thể chỉ dùng màn hình cong, bỏ bản màn hình phẳng?
Tờ Korea Herald dẫn nguồn tin của họ rằng có khả năng đời Galaxy S kế tiếp sẽ không còn dùng màn hình phẳng nữa mà chuyển hẳn sang màn hình cong hai bên. Điều này có nghĩa là chỉ còn một bản "Galaxy S8" xuất hiện mà thôi. Nguồn tin cũng cẩn thận nói thêm rằng điều này chỉ diễn ra nếu thị trường phản hồi tích cực với Note 7, và ngay cả khi đó mọi chuyện vẫn có thể thay đổi. Mới đây chủ tịch Samsung Mobile, Dongjin Koh, cũng đã gợi ý rằng hãng sẽ mở rộng việc sử dụng công nghệ màn hình cong. "Samsung cân nhắc sử dụng màn hình cong ở viền như là một đặc điểm nhận dạng cho dòng Galaxy S nếu công ty có thể mang lại trải nghiệm khác biệt cho người dùng thông qua phần mềm và các tính năng thân thiện". Còn bạn, bạn thích S8 cong hay phẳng?

Nguồn: CNET, Korea Herald
207 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khang Dân
ĐẠI BÀNG
8 năm
S8 làm gì để qua đc s7 đây
@Khang Dân Chip mới, ram cao. Có usb c vs mống mắt như note7 . Bỏ bản 32g để lên 64g, camera tốt hơn. Tạm thời là vậy đã
bustalyme
TÍCH CỰC
8 năm
@chicharito mu Chống....nhục nữa chắc bán chạy 😆))

Mình vẫn mê note
solar.dx
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Khang Dân Kim loại nguyên khối ko dùng kính ở mặt sau nữa ,
kecatin
TÍCH CỰC
8 năm
@chicharito mu Vậy thì S9 chống mìn, S 10 phải chống bom hạt nhân mới vượt đc bóng đàn anh
Cong mà lại cứng, dai nữa thì... Tuyệt vời!
RiverBlue
TÍCH CỰC
8 năm
@AmbitiousMan Hàn thì ngắn, mềm, hơi ẻo 😁
verybeo
TÍCH CỰC
8 năm
@AmbitiousMan đầu to nữa
đang dùng S7 edge và khá hài lòng. S8 phải vượt bậc lắm mới thoát dc bóng S7
Em lại thích phẳng mới chuối chứ. Không biết có bác nào có sở thích giống em không nhỉ
vubang
TÍCH CỰC
8 năm
@sadness.ver3.2.90 Vậy phải dùng Ip rồi
@sadness.ver3.2.90 Hic. Cong 2.5D là đc jui. Cong hơn thj đẹp hơn, nhưng trải nghiệm cầm nắm bị xâm hại nghiêm trọng. Mình thj lại qtrong trải nghiệm đó 😔
@Kim note com Em cũng nghĩ vậy . Cũng trải nghiệm s6 edge 1 thời gian rồi thấy ngoài cái hình thức khác biệt ra cũng chả thấy tiện ích gì hay ho từ màn cong ấy cả. Cầm nắm lại cấn tay không khoái , màn cong mà vỡ thay thì tốn tiền hơn. Nói chung tùy sở thích cá nhân thôi nhưng với mình thấy không cần thiết
@sadness.ver3.2.90 Note 7 mà đc đón nhận là từ sau đt ss toàn cong thôi, ko có phiên bản phẳng nữa :mad:
Thế là mất đi gần 1 nửa các sự lựa chọn đt của mình r 😕
Dòng S chuyên màn cong mình nghĩ dòng Note tiếp theo nên khác biệt tạo điểm nhấn sẽ hay hơn ;)
Nói gì thì nói, cong chút mân mê vẫn sướng hơn...h cải tiến thêm độ mềm nữa thôi :rolleyes:
Tranlehuy
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bimbimkhoai000 Về độ mềm, SamSung nói phải qua 2017 mới "mềm" được bác ạ...
Mình đang nghĩ đến việc Apple sẽ độc quyền trên thị trường sản xuất tai nghe khi các hãng khác thi nhau bỏ chuẩn 3.5 thay vào đó là sản xuất tai nghe cổng lightning. Cả thế giới sẽ vứt bỏ toàn bộ thiết bị có chuẩn 3.5 để mua thiết bị mới có cổng lightning của apple.haha. Chúng ta lại có 1 định nghĩa mới tai nghe 😆)))
@mimora172 Kinh vậy luôn á hả ? :eek:
Nhầm 😁
@mimora172 bạn nói cái móe gì vậy ? k hiểu b muốn nói gì luôn ?
nohara
TÍCH CỰC
8 năm
@mimora172 Bác nói khó hiểu quá, đang là thích cong hay thẳng mà
microghost
TÍCH CỰC
8 năm
@mimora172 Gì vậy thím hai.
Phan_Quan
TÍCH CỰC
8 năm
Cong uốn lượn, lên xuống, 2 bên nữa
Hi vọng S8 sẽ có màn hình 4K.
thanh phuoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Seiannguyen Sao bác ko nghĩ là bác cần 1 kính vr chuyên dụng thay vì dùng đt . Dùng đt là lợi bất cập hại trong khi đt chưa đủ mạnh để trải nghiệm vr thực thụ . VR trên đt chỉ giống như cởi ngựa xem hoa thôi
vhtn8381
TÍCH CỰC
8 năm
@Seiannguyen Đúng rồi vì 2k hiện giờ xem VR vẫn thấy rỗ, ko mịn màng gì. Xem VR ít nhất phải 4k, bạn hĩ .. 😁
@thanh phuoc Cái gì cũng phải có khởi đầu,trc đây với ip4 hay s3 có ai dám nói là dslr hay compact sẽ bị đe doạ không
@thanh phuoc Sao bác ko nghĩ nếu bác dùng 1 kính chuyên dụng thì bác sẽ cần có trong tay...70 củ? Bác có nghĩ rằng người chưa biết gì về VR muốn bỏ 70 củ ra mua 1 bộ như thế để trải nghiệm VR không?
cong hỗ trọ gì ko nhi~
Binh DTLB
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có cảm giác S7 tiệm cận đến độ hoàn hảo rồi, sợ S8 sẽ thọt như đợt ra S5 từ S4 vậy
@Binh DTLB Thọt là cái chắc haha
Cong ăn cong, thẳng ăn thẳng! Cong cũng hay :rolleyes:
(Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)
S8 làm thêm rãnh ở giữa màn hình để chơi Pokemon go.
hi vọng S8 sẽ có bộ nhớ trong với tốc độ đọc ghi vượt trội
hi vọng có công nghệ màn hình mới ngon hơn, mình thích màn LG hơn SS, nhưng cái khác LG lại ko bằng
Hy vọng s8 pin dùng được 2 ngày, mọi thứ còn lại mình cảm thấy đủ rồi
Mình cầm note 4 thôi mà suốt ngày bị chạm nhầm khi với ngón tay trên màn hình. Cong nữa chắc lần nào cũng dính mất
@gangstar
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ger'sKing Cam đoan là không bị. Mình dùng s6 edge+ thấy bình thường
Khoái nhất là con note7 chuyển xuống FHD or HD 2k k cần đối với 😃
Ps đang xài note 5
cvn
TÍCH CỰC
8 năm
Thích phẳng hơn. Cong cầm khó.

Xu hướng

Bài mới