Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thế hệ iPhone X mới được cho có tai thỏ nhỏ hơn, tới 2019 thì bỏ hoàn toàn

Didu
7/3/2018 13:53Phản hồi: 185
Thế hệ iPhone X mới được cho có tai thỏ nhỏ hơn, tới 2019 thì bỏ hoàn toàn
Theo một thông tin được tờ ET News truyền tải thì thế hệ iPhone X trong năm nay của Apple sẽ có tai thỏ nhỏ hơn và tới 2019 thì phần tai thỏ vô duyên này sẽ bị loại bỏ hoàn toàn, thay vào đó là một màn hình không viền thực sự. Do giới hạn công nghệ mà iPhone X ra mắt với một phần không gian cho cảm biến Face ID, camera ở màn hình và được gọi vui là tai thỏ. Nó tỏ ra là thiết kế tối ưu cho màn hình không viền, nhiều hãng Android cũng bắt chước kiểu thiết kế này.

ET News trích dẫn thông tin cho rằng Apple sẽ tung ra ba phiên bản khác nhau của iPhone không viền trong năm nay, bao gồm một chiếc 5"8 OLED như hiện tại và phiên bản Plus với kích thước 6"5. Ngoài ra còn một phiên bản với màn hình LCD cũ với kích thước 6"1. Cả 3 model mới đều có màn hình không viền, có Face ID và tai thỏ với kích thước nhỏ hơn tai thỏ trên iPhone X hiện tại. Rõ ràng là nhìn sang Android với Essential PH-1, ASUS ZenFone 5... thì chúng đều có thiết kế tai thỏ nhỏ hơn iPhone X rất nhiều. Ngoài ET News thì Barclays cũng đồng ý rằng iPhone năm 2018 này sẽ có tai thỏ nhỏ hơn.

Và tới năm 2019 thì nguồn tin cho rằng Apple sẽ loại bỏ hoàn toàn tai thỏ trên iPhone của mình, có lẽ khi đó thì họ đã làm chủ được công nghệ Face ID để có thể tích hợp dưới màn hình hay một công nghệ bảo mật nào khác chẳng hạn. Khi đó chúng ta sẽ có một chiếc iPhone với màn hình không viền thực thụ.

Nguồn: Mac Rumors
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

supi7
CAO CẤP
6 năm
tai thỏ lớn hơn mới đúng chứ
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
6 năm
@anh_ut_sg ý m là m đúng k =)) t biết mà
anhutsg
CAO CẤP
6 năm
@ĐăngrousApple M đọc cmt của t đi xem t đang nói về vấn đề gì . Cừu thỏ cái cc
ddawng.ngn
TÍCH CỰC
6 năm
@anh_ut_sg à ừ thằng kia lạc đề :v :v :V
@khoa861 nó là cái tạp dề để phụ nữ che phía trước trim để làm bếp đó bạn. 😁
.acu.
TÍCH CỰC
6 năm
tai thỏ nhỏ hơn hay phần ở giữa chứa camera nhỏ hơn ?
bỏ =))
MoNoJi
CAO CẤP
6 năm
@#JK Ý là tới 2019 thì đội android áp dụng rộng rãi vân tay dưới màn rồi, Fake ID phải dẹp thôi chứ sao 😁
Sao iHiep bảo tai thỏ là điểm nhấn phân biệt iphone so với các hãng khác, giờ bỏ rồi thì sao phân biệt được đây 😔
@vtb center Chả đúng. Pin macbook cho dù có quả táo phát sáng vẫn trâu hơn nhiều con . chứng tỏ quả táo chả tốn bao nhiêu điện cả
@OneMoreThings quả táo không tốn điện nhiều nhưng vẫn tốn, hơn nữa pin mac lớn, còn pin phone nó nhỏ, làm quả táo vô thêm gánh nặng cho pin chứ ích lợi gì đâu. chưa kể cái phone nó mỏng diện tích chật hẹp nếu tích hợp them khó lắm.
@vtb center Tụi nó độ đầy kìa. Khó j mà khó.
@tuanokvt Chưa thấy ai độ. Nếu độ rồi thì xác định máy còn 1/3 giá 😁.
Nghi2k
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phần camera nhỏ hơn chứ tai thỏ nhỏ hơn nghe sai sai
anhutsg
CAO CẤP
6 năm
@Nghi2k Đó là việc của Apple . trc thì có ai nghĩ apple sẽ bỏ nút home huyền thoại kg . Nhưng apple cũng đã làm . Họ nắm trong tay phần cứng lẫn phần mềm nên với họ thì việc tinh chỉnh hệ thống là chuyện dễ như trở lòng bàn tay.
@anh_ut_sg Nguyên bản Tiếng Anh người ta dùng từ "notch", nghĩa đen là phần khuyết để chỉ phần lõm của màn hình để đặt camera. Việt Nam mình thì lại dùng tai thỏ để chỉ hai phần màn hình bị chia cắt hai bên chứ ko nói phần khuyết đó. Đó là sự khác biệt dẫn đến việc ông mod dịch sai. Nguyên gốc bài viết họ nói là phần "notch" đó sẽ nhỏ lại, ông mod có thể là dốt ko phân biệt được sự khác biệt đó nên lại dịch là tai thỏ sẽ nhỏ lại.
@anh_ut_sg tinh chỉnh làm sao cho mất luôn cái tạp dề mới hay để full 100% mới là hay, chứ làm như vậy nó có vẻ như bất lực tạm thời ấy. Thứ về nhà lấy cái tivi thí nghiệm ha, cắt miếng băng keo đen dán lên cạnh trên tivi giống như cái tạp dề che mất một miếng vậy để xem tivi nha, coi chắc sướng lắm.
@JACK STRYGWYR Bạn này nói Chuẩn thật, vì cục bướu, khuyết tật, cần phẩu thuật cắt bớt hay cắt bỏ đi cho rồi, mà ko bit bứu hiền hay dữ nữa đây ???
Apple hết bị cắn vào logo, giờ đến cắn vào màn hình. Từ Táo khuyết thành Màn khuyết. 😁
Cơ mà kg hiểu sao lại gọi là tai thỏ. To đùng thế phải là tai heo chứ.
Hay tại Mỹ có biểu tượng con thỏ nổi tiếng? :rolleyes:
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
@LRA Tai thỏ là khái niệm bọn Việt Nam nó bịa ra chứ đúng như bọn Mỹ nói thì đó là notch, dịch ra là vết khuyết
@LRA Nó là tai cừu nhưng gọi tai cừu thì bọn cừu nó hay tự ái tải xuống.jpg mo-thay-cuu.jpg Nên gọi thỏ cho nó thơ mới có cái giá hơn 60 củ được
cavaldryg
TÍCH CỰC
6 năm
dell tin
mấy công nghệ ẩn này nọ dướii màn tất nhiên con người làm được, ổn và đẹp
nhưng để bán thương mại đại trà số lượng lớn thì chi phí chưa thể hạ xuống bình dân nổi.
cứ chờ xem, cái ngày mà điện thoại bán ra viền siêu mỏng hoặc ko viền với ẩn dưới màn hình là cảm biến vân chân, camera, loa, mic, hồng ngoại.... là ngày chấn động của ngành smartphone, và ngày ấy sẽ ko xa đâu, mà rất xa
@cavaldryg Bruhhh, VIVO Apex đã có nguyên mẫu giữa năm nay bán rồi
cavaldryg
TÍCH CỰC
6 năm
@Minh Chung Hứa oh no, ko phải cái dạng thụt thò 1 cái khay như vậy,
Apple ko đời nào làm 1 thứ kém cỏi như thế
mình đang nói ẩn hết dưới màn kìa
vân tay apex để coi nó có ngon lành ko, có cái gì khíu chọ ko
@cavaldryg Hóng đt ko cần màn hình luôn 😆 Kiểu hologram.
@Doan Phu Hoa Hồi xưa moto nó làm rồi
MunĐạiKa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Apple sẽ bỏ tai thỏ và chuyển sang tai voi + tích hợp face mùi hôi chỉ cần để điện thoại gần nach là mở được =))
@MunĐạiKa kkk vừa vừa thôi nha bác tuong tuọng ghê quá 😁
@MunĐạiKa Vỡ mồm vs commend của chú!. Là một người dùng chuyển từ flagship Sung sang apple từ thời IP4 tới giờ, tôi có một cái nhận xét sau (chấp gạch đá và mọi thứ từ cả fans hai hãng, cân hết): "Apple ngày càng trở nên bớt đẹp đẽ đi, Sung thì đã dần trưởng thành và mỹ miều hơn". Tiêu biểu là cái IOS 11 này, nó là một thảm họa của Apple, một vết nhơ to trong lịch sử hãng từ lúc hình thành tới h, quá nhiều lỗi, phải chăng Apple định làm Sung cách đây 4 5 năm về trước.
@GreendoglearnsPHD Comment chứ ko phải commend chú ơi, nếu ko rành thì cứ ghi đại là bình luận cho rồi. Còn vế sau mình ko bình luân gì thêm
@MunĐạiKa oh tính năng này lợi hại à nha, vì nó có thể mở từ xa được vì nghe mùi là mở vậy chỉ cần hack dễ dàng là cắt cái nách áo của thằng đó để dành mở dài dài.
Vịt 2019
TÍCH CỰC
6 năm
Lúc đó anh SS làm cho S, Note là chuẩn, không sợ mang tiếng húp theo.
@Vịt 2019 sam nó làm như vậy chứ ai theo cái tai thỏ khuyết tật làm éo gì.
cuquynh
TÍCH CỰC
6 năm
nếu bỏ tai thỏ thì nhìn ko đẹp đó là quan điểm của mình
cuquynh
TÍCH CỰC
6 năm
@hypous bạn lại nói sai rồi ,vidu như oppo nó làm cái tai thỏ ,hoặc vivo,thì bạn nghĩ xem các hãng khác có làm theo ko ,như LG làm điện thoại kiểu mô đun đó ,1 năm là chết luôn
@cuquynh Hả, sao sai bạn ơi

Mình nói Apple là kẻ dẫn đầu mà, vì họ là kẻ dẫn đầu nên họ làm gì thì nó cũng thành tiêu chuẩn 😆 Họ có doanh thu khủng khiếp, lợi nhuận bá đạo, doanh số dã man, hệ sinh thái đa dạng. Ước mơ được trở thành kẻ dẫn đầu sẽ khiến những hãng khác phải chạy theo thôi
cuquynh
TÍCH CỰC
6 năm
@hypous thực sự thì mình chẳng thần tượng bất cứ hãng nào ,mà cứ hãng nào đem lại cho người dụng mọi thứ tốt nhất thì mình dùng thôi
@cuquynh có gì đâu, toàn bọn tàu vớ vẩn nhái theo chứ sony, htc, samsung dí l*n thèm tai thỏ. Bọn tàu thì khỏi nói, nó nhái ra con 6s, 7 y chang iphone từ lâu rồi, truyền thống nhái thôi chứ có phải vì đẹp mà nhái đâu
đã bảo là lỗi thiết kế mà cũng có mấy con android auto copy, mệt mỏi.
@quocvu089 xác nhận, mặc dù đang xài nổ 5 mà sân si đủ thứ trên đời, tội nghiệp @luanth
Katana69
ĐẠI BÀNG
6 năm
@luanth Ip có nhiều cái hay mấy thằng tàu nó coppy mà ko chọn lọc... cop chi cái mã nó tưởng vậy là có thể kéo người dùng... mà đâu biết quan trọng là cái chất thì chả có... lại còn tạo ra cái nhìn ko mấy thiện cảm nữa vì ko có bản sắc, chí ít đc phần nào... nên dù sao mãi giờ vẫn thấy sam là nó biết cách học hỏi ... ko quá màu mè hoa lá hẹ rối rắm nữa tập trung tối ưu và hoàn thiện tốt đồng bộ tốt và tạo ra được cái chất cho riêng mình... đó mới gọi là học hỏi và biết sáng tạo... hên nhìn ai ai cũng ip riết mình cũng bội thực và thật sự dù nhiều lần dùng thử mãi vẫn ko thích thì có sam làm cho mình hứng thú nhất dù rằng nó cũng còn nhiều thứ cần cố gắng hơn nữa... mà quan trọng gì... thằng nào cũng có ưu và nhược quan trọng là giờ theo cảm giác của mình thôi
@luanth mấy thằng sản xuất đt tàu bắt chước làm tai thỏ còn được, đến Google đường đường là 1 công ty lớn mà cũng phải chế cái Android hỗ trợ tai thỏ giống iOS
@sskkb Chuyện google làm os thích ứng thì ko nói, nghĩa là có ai cần kiểu đó vẫn tương thích. Chỉ nói mấy thằng triển khai thôi à.
Tai thỏ vô dụng xấu xí đã nhỏ hơn ah 😆 vân tay duwosi màn hình thì chờ ss ra rồi mới chạy theo chứ dễ gì làm dc truoc 😃)
@shinnosuke9999 cho hỏi S8 bán đc mấy cái trong năm ngoái zạ =))
iphone1224
ĐẠI BÀNG
6 năm
@shinnosuke9999 T phải đăng nhập để chửi m ngu lắm con ak
@iphone1224 si đờ bợ đít k công mà hăng hái quá . 😆 tai thỏ k khá hơn đâu mà bợ haha
@quocvu089 hơn ip8 ghẻ là được rồi 😆
Saigonam
TÍCH CỰC
6 năm
Cái tai là giải pháp tạm thời khi chưa đủ kỹ thuật để loại bỏ. Vậy mà lại ca ngợi & copy.
Thử hỏi 1 cái iPhone X có tai & 1cái không tai thì chọn cái nào.
buihai
CAO CẤP
6 năm
@Saigonam Tất nhiên là có tai, thỏ với cừu mà ko có tai thì trông dị hợm lắm 😆
@buihai Bầy chó cũng có tai mà...hihi...
buihai
CAO CẤP
6 năm
@quocvu089 Đang nhắc đến bản thân mình hả Quocvu =)) kém miếng khó chịu à
@buihai Ko, nhắc đến gia đình bạn, ai cũng có tai mà phải ko? Đừng nói là ko nhé! hihi
buihai
CAO CẤP
6 năm
@quocvu089 Thế mới bảo ai cũng sẽ chọn có tai bạn cờ hó ạ 😆)
thanhvi164
ĐẠI BÀNG
6 năm
theo như tiêu đề thì ipx sẽ trở về phiên bản như ip 7 hay 6 à ? ngược dòi bro ơi.
Ơ sao khuyết tật mà cãng hàng android cứ theo là sao?
Thôi ông apple ơi... nghiên cứu pt chậm thôi để a ấy còn chạy theo hửi khói chứ, a ý còn chưa mỏng dc cái viền trên dứoi, cũng chưa làm dc tai thỏ mà a đã định bỏ tai thỏ rồi thì ai đua dc với a nữa đây?
Trước gọi là viền mỏng cui giờ là ko viền. Không viền cơ đấy các cụ ạ
buihai
CAO CẤP
6 năm
2017 là tai thỏ

2018 là chym thỏ

Sang 2019 thì cắt sẽ hết nhé các con cừu 😆
@buihai còn cháu thì cả đời không mua nổi con s8 😃
buihai
CAO CẤP
6 năm
@kool_boyjuly Mua S8 làm gì khi đang dùng X 256gb =))
@buihai cho hình cái

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019