Thế hệ kế tiếp của Optimus G sẽ ra mắt vào Quý 3 năm nay, sử dụng màn hình 5"

Duy Luân
18/4/2013 2:29Phản hồi: 128
Thế hệ kế tiếp của Optimus G sẽ ra mắt vào Quý 3 năm nay, sử dụng màn hình 5"

Bên cạnh việc tiết lộ TV OLED cong 55" sẽ được bán ra vào nửa sau năm nay, LG còn cho biết rằng phiên bản kế nhiệm của Optimus G sẽ được công bố trong Quý 3 sắp tới. Từ trụ sở chính của LG ở Seoul, Ông Won Kim, trưởng bộ phận tiếp thị cho mảng di động nói rằng chúng ta có thể kì vọng "một thứ khác biệt và độc đáo". Máy sẽ không dùng màn hình to 5,5" như Optimus G Pro mà chỉ được trang bị tấm nền khoảng 5" mà thôi. Người kế tiếp của Optimus G sẽ được bán ra toàn cầu. Hiện vẫn chưa có thông tin gì về cấu hình cũng như giá bán của máy tuy nhiên chúng ta có thể kì vọng nó sẽ đi tiên phong về một mảng nào đó. Ví dụ, Optimus G là thiết bị đầu tiên chạy trên chip Qualcomm Snapdragon S4 Pro, Optimus G Pro thì giữ danh hiệu smartphone đầu tiên sử dụng SoC Snapdragon 600.

128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

LG optimus G rồi G pro xuống giá thảm thương quá ! mới mấy tháng mà nhảy nhót tùm lum ! xài mà xót
@nhoemnhiu thế các bác xài đồ không muốn ra cái mới à. Không giảm giá ghì ai có lợi, người dùng, con buôn, hay nhà sx... Càng giảm thì người dân càng có lợi chứ sao, càng nhiều người mua được smartphone. Còn bác em nghĩ bác nên mua vàng chứ đừng nên xài điện thoại
@nhoemnhiu Hjc ấy vậy mà G-Pro mãi ko có bản quốc tế làm mình ko có đợi đc 😔
@patienn đơn giản là Smartphone bây giờ có ai xài dc lâu ! xài 1 thời gian lại thay áo mà lỗ quá ai ham ! quan trọng là cái giá trị của nó chậm giảm ! Nhìn mấy hãng khác đi bác
@nhoemnhiu nhìn làm gì, thích cái nào thì mua cái đó, mình ko giàu như bác nên toàn chờ giảm giá để mua, bác có điều kiện thì cứ mua trước, mà bác nói hãng nào không giảm giá nhỉ: SS, HTC hay Táo sứt, Sony... Quan điểm của em là càng giảm mạnh thì người dùng càng có lợi, cứ đua nhau cho mạnh vào để còn giảm giá chứ. Nếu ko giảm mỗi con máy trên chục củ mấy ai có tiền mua
Vỏ nhôm mà tháo dc nắp lưng đê😃
Ủng hộ LG. Hy vọng sẽ sưu tập đc 1 số em LG trong thời gian tới.

Gửi từ LGF160 Ca Ca
Nhìn 1 đống máy giống nhau, ko có sự khác biệt, cách điệu. Riết chẵng.biết chọn.máy nào nữa.

Sent from my SHV-E160L using Tinhte.vn
@zodanh2102 Caí gì thế??? Mơ ngủ à? Đang nói về LG đấy.
tuanbode
TÍCH CỰC
11 năm
@zodanh2102 Bác cứ đưa tiền đây! Mình đi mua cho😁
@zodanh2102 nói k biết nghĩ, lg mà 1 đống máy giống nhau?
Chắc chắn xẽ thành công hơn người tiềm nhiệm rồi vì LG bây giờ nhiều người biết hơn khi liên tục liên quan tới anh ss
rất có cảm tình với LG. phần cứng tốt, thiết kế đẹp. ko quá khi nói LG là dòng thời trang.
màn hình của LG thật sự là rất đẹp. còn về cấu hình thì khỏi nói. 2x là con đầu tiên trên thế giới sử dụng lõi kép, lte2 là đt đầu tiên sử dụng ram 2gb, 4x là đt đầu tiên có chíp lõi tứ, và giờ optimus G pro là đt đầu tiên sử dụng chíp s600 siêu mạnh mẽ.....
radaonline
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loveanyone Chắc lâu rồi bạn chưa cập nhật thông tin 😆
LG 2x đã lên 4.0 lâu rồi, và trên thị trường bây giờ vẫn đang rao bán ầm ầm (bản Hàn SU660, vì bản qtế đã ngừng sx), ko tin bạn google thử xem =)))
zthanhnamz
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhhai5352 Đúng như ý mình . Ngày đầu tiên mới ra con LG optimus 2x quay phim full HD mình đã kết LG rồi . Lg luôn đi trước công nghệ cho các đàn em học hỏi.

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
@thanhhai5352 Vậy những con bác kể hiện giờ đang chạy phiên bản Android nào? Liên tục nâng cấp cấu hình và cũng quên luôn hỗ trợ nâng cấp phiên bản mới
@loveanyone 😔 *Giơ tay*, em đang xài 2x p990 này bác. Ngoài khoản pin ra thì máy tốt toàn diện trong dòng lõi kép 4inch phân khúc tầm trung.
o0farmer0o
ĐẠI BÀNG
11 năm
LG optimus G + sẽ là điện thoại đầu tiên Snapdragon 800 chăng 😁
5" ma2 full hd đâu có gì mới mẻ mà gọi là độc đáo nhỉ? hình như lg chưa nhồi nổi full HD và 5" mà chỉ mới nhồi vào 5.5" thì phải.
long_8420
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenthanhhieuthanson xin lỗi bạn nhé true HD là tên công nghệ màn hình của LG vì vậy trên tg chẳng có hãng nào có cái tên true HD để mà bạn so sánh cả đâu. và màn hinh công nghệ true HD của LG là màn hình LCD sắp xếp điểm ảnh theo ma trận RGB.còn SS là màn amole lên công nghệ của SS khác của LG.màn S3 thì SS sắp xếp theo công nghệ pen tile còn màn note2 hay S4 thì la RGB rồi nhé.và theo mình hiểu thì làm 1 màn hình LCD full HD 5' dễ hơn làm màn hinh oled full HD 5' đó bạn
long_8420
ĐẠI BÀNG
11 năm
@loveanyone true HD là công nghệ chế tạo màn hình của LG bạn nhé;)
long_8420
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenthanhhieuthanson bạn nói buồn cười quá.màn hình true HD là tên công nghệ sản xuất màn hình của LG thì làm sao SS nó có màn hình true HD độ phân giải full HD đc.lếu có thì nó chỉ có màn full HD5' thôi.mà SS k phải là k làm đc màn hình full HD 5' với chất lượng tương đương màn true HD full HD của LG mà vì SS họ theo đuổi công nghệ oled bạn ạ. làm đc 1 màn hinh amoled full HD 5' khó hơn làm màn LCD full HD 5' nhiều bạn ạ😃
long_8420
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenthanhhieuthanson em xin trích dẫn bài viết của bác Độ bão hòa màu sắc là ngoài tầm với của bất kỳ màn hình LCD trên mạng, mà làm cho ngay cả những hình ảnh tẻ nhạt xuất hiện khá sôi động. Tuy nhiên, nếu bạn không phải là fan hâm mộ của giao diện bão hòa của AMOLEDs, Samsung cung cấp cho bạn các tùy chọn để điều chỉnh giảm độ bão hòa đến mức tự nhiên hơn và tận hưởng tốt nhất của cả hai thế giới. Có một thiết lập RGB Adobe chuyên dụng được thực hiện điều này.
minoan
CAO CẤP
11 năm
G pro cũng hay, nhưng chẳng có gì đặc biệt cả 😁
truyền thống của LG là xuống giá thê thảm :D
@maithang215 vãi tham :3
@neomilanista Có mỗi cái chống nước là em tham thôi bác! Còn các cái kia em thấy Lg vẫn làm thường xuyên đó bác!
Đặc biệt vụ giảm giá! 😁
p/s: Tham là bản chất của em mà bác cứ khen em! ^^!
ducloi1986
ĐẠI BÀNG
11 năm
@MinMin HeRo Nghe nói đợt này vàng cũng rớt giá mà......huống chi là đt..

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
tiendungnst
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minoan Xuống giá thì có gì ko hay.
Lúc mới ra thì giá tương đương mấy em khác khi công nghệ bắt đầu lạc hậu rồi thì giảm giá thật nhiều để người tiêu dùng trung bình có thể tiếp cận với sản phẩm, còn người thích thời trang và chạy đua công nghệ thì nâng cấp.
Chắc nhà bác này thích cái kiểu mấy cái Iphun cũ rích, công nghệ lạc hậu mà vẫn hét giá trên trời ấy hả, kiểu như xe hơi TOYOTA mua về đi chán chê mỏi mệt rồi bán lại vẫn có lời to mà vẫn có nhiều người tìm mua ... hic hic
Riêng cá nhân mình thì thích hàng công nghệ khi đã không còn là hot nữa thì giảm giá thật mạnh để những người đam mê nhưng tài chính ko dư giả có thể mua được để thỏa đam mê và tiệm cận với công nghệ hiện đại
hehe1110j
TÍCH CỰC
11 năm
Rất hài lòng với em G 😃 mong chờ xem G2 có gì hot
Màn hình điện thoại chỉ nên dưới 5 inches thôi là vừa. To quá cũng bất tiện.
em thích máy có ít nhất 1 phím cứng ở trước cơ
chứ cảm ứng hết dùng cứ thấy làm sao ấy, không an toàn 😁
dxmanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenthanhhieuthanson riêng mình dùng cảm ứng cả quen rồi (đang dùng OptimusG) hôm nọ đổi cho vợ dùng thử Note2 thấy phím cứng thế nào ý. không thích lắm.

mà trước có 1 bài về điểm Antutu của 1 đt LG phải chăng là em này :D
cubim0803
ĐẠI BÀNG
11 năm
5" là vưa đẹp, cầm vừa tay
LG làm ăn lộn xộn thiếu định hướng quá, ko xác định dòng chủ lực để quảng bá luôn. Đã Op G rùi op G pro (ra sau nhưng lại ko phải thế hệ kế tiếp) rùi lại hứa hẹn 1 con 5" thế hệ sau của G (chứ ko phải G pro) lằng ngoằng quá.
q128
TÍCH CỰC
11 năm
@saiback bác này em thấy nói chuẩn này! LG nên tập trung vào 1 dòng sản phẩm nào đó và tạo hít, các sp khác sẽ phát triển xung quanh, dựa vào sản phẩm hít đó như điều Samsung đã làm đc vs dòng đt Galaxy S
@saiback Ong noi ngàn noi cuoi the!khong nho LG luon tien di truoc thi may thang samsung,iphone,v...v... thi lam gi ma phat trien them cau hinh,phan cung.LG la nguoi luon dan duong cho cac thang theo duoi nhu ss,ip day ong a!LG la san pham xai rat co chat luong,gia thanh khong an theo nhu may thang kia.heyzzz...LG la leader numberone!
@vinhtrungle Đúng là dở người, học tiếng việt còn chẳng sõi bày đặt cmt linh tinh. Fan cuồng àh?
K hiểu khoản pin sẽ ntn nhỉ 😁
Mình nghĩ HTC,LG,Sony ... sai lầm trầm trọng ở chỗ là họ ko biết cách đặt tên:mad:
Đến nỗi ko tài nào nhớ nổi các dòng máy nếu như ko phải là người yêu thích hãng đó. Như Nokia, dù nhiều dòng máy nhưng ko khó nhận biết. Apple thì ko nói nữa rồi. Mọi thứ khá rõ ràng.
Bác HTC thì one x, rồi one x+ chán rồi lại one, vài bữa còn mỗi on...
Nếu như tập trung vào 1 vài mẫu chủ lực. giả dụ bây giờ sony xperia z đang nổi. thì con kế tiếp đặt là z2 đi. để người ta còn biết mà ngống. như iphone hay galaxy s và note. dù chả biết ip6, note 3 hay vài tháng trước là s4 mặt mũi ra sao nhưng ai cũng háo hức. chờ đợi.
Con Optimus G khá ok rồi, thì con tiếp theo là G2,3,4...đi...
Ý kiến cá nhân, mời các bác chém...
@spsp bác Samsung chả vậy sao bác, Galaxy S là dòng chủ đạo đi từ S1,S3,S4
còn Sony 1 năm 2 siêu phầm điển hình năm trc nửa đầu boss là Xperia S nửa cuối năm là Xperia V mà thiết kế gần như nhay, thấy đặt tên của Apple là hay nhất, dễ nhớ mà ko nhiều như LG có 4 dòng mà dòng F nghĩa la gì em quên òi
Dragonpro
ĐẠI BÀNG
11 năm
@spsp Đồng ý kiến với bác, mình đang dùng G rồi nhìn chung ai cũng khen đẹp, nhưng ko nhiều người thích LG lắm. Mình thấy dùng tốt là mình dung thôi, ko quan trọng LG hay HTC, hay Nokia, nhưng mình lại rất ko thích SS (Ko biết tại sao 😁 )
@Dragonpro tạii vì Samsung logo nó không hấp dẫn bằng LG logo :D chứ gì
@spsp mình thấy bác hơi nhầm lẫn ! con G pro nó là 1 dạng phablet nên LG mới đặt tên vậy ;)
cũng như S3 vs Note2 :rolleyes:
@Dragonpro bac co y kien giong e,lg gia re va cau hinh phan cung rat tot,sao cu phai chay theo ten tuoi lam gi nhi

Sent from my IM-A840S using Tinhte.vn
Thay vì hô hào 3.5 inch là chuẩn trước kia của IP thì giờ các nhà sản xuất đang tự mặc định 5inch là chuẩn bằng cách các loạt sản phẩm gần đây đều nằm xung quanh tầm đó rồi,mà to hơn thì ko đút vừa túi,con trai ko để đt trong túi quần chả lẽ lại mang theo cái túi như phụ nữ,nên to hơn 5 inch mình sẽ ko mua 😁
ndt192
TÍCH CỰC
11 năm
@hakhanhbk8310 bác làm em nhớ cái vụ "chuẩn mực" 3,5 inch lên 4 inch mà thấy hài hài

http://www.tinhte.vn/threads/tai-sao-iphone-su-dung-man-hinh-3-5.883088/

lên 4 inch chắc ngón tay dài ra 😃
cobra4eye
TÍCH CỰC
11 năm
@hakhanhbk8310 Mình cũng chỉ thích cỡ 5", đang hài lòng với em G. Riêng về LG thì thích màn hình và giá thì luôn tốt. Nhược điểm là mau rớt giá quá, xài xong bán lại xót hết cả ruột.
kingofsp
ĐẠI BÀNG
11 năm
chả là gì nếu so với chip 4 nhân của HK--PHONE HD4
@kingofsp V............(((
@kingofsp chuẩn không dám chỉnh luôn!
@kingofsp Mather of Tàu Khựa @.@
mình ko phải nói kệch cỡm chứ nhìn mấy ông cầm con nốt 2 thấy mà thương
@khonggianbonchieu_dh vì sao thương thế bác. không có tiền mua kính đeo hả. he he!!!
@khonggianbonchieu_dh Mình lại thấy thương những ai chưa được dùng Note 2 mà phán nhăng phán cuội hơn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019