Thế hệ loa thông minh tiếp theo sẽ hỗ trợ nhận diện khuôn mặt, đầu tiên là Apple HomePods?

sonlazio
14/11/2017 1:8Phản hồi: 32
Thế hệ loa thông minh tiếp theo sẽ hỗ trợ nhận diện khuôn mặt, đầu tiên là Apple HomePods?
Phải đến tháng 12 thì loa thông minh tích hợp trợ lý ảo Siri của Apple mới được ra mắt nhưng chủ tịch của Inventec Appliances, công ty chế tạo ra các cảm biến trên FaceID, cho biết họ đang nhận thấy một xu hướng mới. Theo đó, các kỹ sư đang cố gắng chế tạo ra những chiếc loa thông minh không chỉ nhận diện giọng nói mà còn có thể nhận diện khuôn mặt và hình ảnh. "Những tính năng liên quan đến trí tuệ nhân tạo này sẽ giúp con người sống cuộc sống dễ dàng hơn và sản phẩm dễ dùng hơn".

Tuy không nói rõ nhưng nhiều khả năng David Ho, chủ tịch Inventec muốn nhắc đến HomePods. Apple đang tích hợp FaceID bên trong iPhone X. Trong các tin đồn trước kia về HomePods, có những thông tin về việc Apple từng cân nhắc trang bị nhận diện khuôn mặt trên bộ loa này để tùy chỉnh nội dung hay cách tương tác với từng người. Chẳng hạn như nếu một người A nào đó bước vào phòng thì máy lạnh sẽ tự chỉnh về nhiệt độ mà A hay dùng trong khi người B thì nó sẽ tăng nhiệt độ lên... Hiện tại các loa thông minh đang dùng nhận diện giọng nói nhưn nếu có thể nhận diện hình ảnh thì sẽ tiện hơn rất nhiều.

Tham khảo: TheVerge
32 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ides
CAO CẤP
6 năm
Mình thích điều này, đừng thằng nào mượn được loa của bố :p
@ides Chấm mút như vầy không có gì để bình luận hả bác
ides
CAO CẤP
6 năm
@thienvk Lag bro ơi 🆒😕
Bước tiến lớn, bác này lợi thế ghê
Theo tôi nghĩ chả để làm gì. Mình tôi 1 phòng. Thích nghe gì bật gì thì connect đến loa là xong.
Mới sắm Sound Bar Samsung J6001R giá 3 triệu 90k. Giảm từ 8,99 triệu.
Còn loa mà có FaceID thì chắc dành cho gđình nhiều ng. Mỗi ng 1 gu và loa tự nhận biết loại nhạc.
@Evolution X Mua ở đâu thế bác ?
@vietnguyen0811 tiki nhé bác, model J6001R, nhanh k hết,
@Evolution X ôi tks bác em có em tivi cong rồi mà con loa này rẻ quá hốt thôi =)))
@Evolution X có cái thẻ visa - 200k nữa phê quá bác ơi
cá nhân mình thì ko khoái kiểu này cho lắm, ko khác gì tự tay rước về 1 cái camera do thám hình ảnh cả nhà 24/24. chưa cần biết Google có lén theo dõi ko, nhưng chắc chắn sẽ có người nghĩ cách hack vào thiết bị gia dụng có faceID của người dùng để làm nhiều trò.
Tiền đó để mua cái loa có âm thanh tốt hơn nghe cho nó sướng
Dẫn ghẹ về phòng rồi abc, có nhận diện mặt thì nó sẽ biết dc con nào thích kiểu nào để nhắc nhở mình đúng tư thế. Cũng hay đó!
Chả biết để làm gì. Nhạc nghe cũng tùy tâm trạng chứ đâu phải lúc nào cũng như nhau đâu mà mỗi lần kề mặt vô nó chỉ play đúng 1 cái playlist :/
Nếu A và B cùng vào phòng xxx...thì nhiệt độ sẽ ra sao nhỉ :p😁:D:D
khó hiểu và k hiểu nổi ai sẽ là người bỏ tiền mua loa này để nghe. :???
Mình nghĩ Có thể là đời 3-4 chứ homepod hiện nay chưa trang bị faceID kịp đâu, iPhone X còn không có đủ để dùng mà
cuộc sống chỉ dễ dàng nếu có tiền thôi, có mấy thứ như thế này càng thêm lằng nhằng
Carl
CAO CẤP
6 năm
Khi nào có hàng Tinh Tế nhớ làm buổi offline cho anh em nghe thử nhé.
Chua bần có thông tin thế hệ tiếp theo rồi nhỉ, vậy chắc nhận diện để tuỳ gu âm nhạc mỗi người
@Timkelvin Âm nhạc thì hiện nay thấy Sportify là ngon lành nhất 😆 Nhạc chất lượng rất ok, không hiểu thuật toán ra sao nhưng mình rất ưng chế độ chọn bừa của nó.
@hypous Nhầm đấy. Tuổi tôm so với tidal. Nếu so thì các track gắn thẻ MQS trên Groover+ có vẻ đập chết tidal nhưng MS cho nó tèo rồi
110080
ĐẠI BÀNG
6 năm
Điện thoại face id để mở, trên loa cũng để mở hay để làm gì khác, thật khó hiểu. Lại còn ví dụ điều hòa cho người A vơi B nữa... không phải lúc nào cũng một nhiệt độ như thế, bình thường để 20 độ đến lúc đi nhậu về say nó cũng táng cho 20 độ để toi à :v
Loa nhận diện khuôn mặt =))
mieomeo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Honeywell đang crowdfunding loa thông minh nhận diện khuôn mặt rồi, sắp bán, apple đi sau thôi 😁.
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy ông này ghê thặc, tự tạo ra nhu cầu tạo ra xu hướng, tuyệt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019