Thế hệ máy tính bảng Archos tiếp theo sẽ có BXL hai nhân 1.6GHz

vuhai6
20/3/2011 9:2Phản hồi: 62
Thế hệ máy tính bảng Archos tiếp theo sẽ có BXL hai nhân 1.6GHz
Archos 101 chiếc máy tính bảng Android có giá 300$

Vừa qua, thông tin Archos sẽ cho ra mắt loạt máy tính bảng cao cấp đã chính thức được hãng xác nhận. Trước đây khi nói đến Archos Android thì người ta nghĩ đến những máy tính bảng giá rẻ với cấu hình không cao, nhưng với những sản phẩm mới này thì có lẽ bạn phải nghĩ lại. Với thế hệ mới, Gen 9 được định hướng là máy tính bảng cao cấp có cấu hình cao (BXL hai nhân trên nền tảng ARM cortex A9) tốc độ 1.6GHz, đủ các kích thước màn hình từ 5" đến 10", sử dụng hệ điều hành mới nhất Honeycomb. Điều tuyệt vời là Archos vẫn sẽ cố gắng giữ mức giá vừa phải để nâng cao khả năng cạnh tranh của những sản phẩm này.

Loạt sản phẩm mới này sẽ được ra mắt chính thức vào tháng 6 tới đây. Dưới đây là một số thông tin về những máy tính bảng mới này đến từ Archos:

• ARM Cortex A9 hai nhân tốc độ 1.6GHz: từ trước đến nay Archos vẫn có truyền thống sử dụng bộ xử lý đến từ TI, có lẽ lần này cũng vậy.
  • Tích hợp 3G
  • 6 kích thước màn hình khác nhau từ 5" đến 10"
  • Tất cả các máy này đều chạy Android
  • Mức giá sẽ hấp dẫn và không quá cao theo truyền thống từ trước đến nay của Archos
  • Phiên bản HDD sẽ tiếp tục được phát triển song song với bản Flash
Nguồn: armdevices
62 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mức giá quá hấp dẫn cho những người thích vọc vạch mà ít tiền. Mang công nghệ đến với người bình dân sinh viên.
Archos giá ngon khỏi nói...
ducpt1012
ĐẠI BÀNG
13 năm
Giá hấp dẫn quá.... Có bác nào đã trải nghiệm với hệ điều hành mới nhất Honeycomb chưa? Có tiện dụng ko? Thanks
maidodi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thêm một lựa chọn cho sinh viên nghèo như mình
topifone
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thứ nhất là 70it mới có giá 300$ còn con 101 kia phải hơn 400$
Thứ hai, đấy là hình minh hoạ cho Archos gen 8 còn gen 9 nói tới trong bài đâu đã ra nên cũng làm gì có giá. Nhiều bác đọc lướt xong nhẩy vào comment thật "tinh tế"!

Đang dùng em 70it khá hài lòng. Nếu Archos ra sớm loạt em gen9 vừa honeycomb, vừa 3g vừa hai nhân, vừa .. hạt DẺ nữa thì :inlove: :inlove:
duncan2116
ĐẠI BÀNG
13 năm
cố góp tiền để mua. Nếu rẻ.
hài, chưa có giá mà nhảy vô chém giá ngon, đíu hiểu có đọc ko? với cấu hình này thì đừng mong sẽ rẻ hơn rất nhiều so với mấy con khác nhé
chưa có giá nhưng chắc chắn sẽ mềm hơn các hãng khác rất nhiều , cứ chờ đấy, anh em sẽ không thất vọng với cấu hình và giá đâu
sao bác biết ko rẻ hơn nhìu 😁 giá chưa ra mà bác tài thế, 100-200 rẻ hơn cũng gọi là nhìu rùi, Xoom max opt khoảng 900 thì e này 700 cũng là có thể chứ :D
PS: bác nên dùng từ ngữ có văn hóa trong diễn đàn, ko người khác lại nói bác vô học :D
cạnh trang với apple đây mà, mấy hãng kia thì mắc quá thấy anh em nhiều người chê
chưa có giá mà chém gì.
Mức độ hoàn thiện trong sản phẩm của ARCHOS hơi bị kém. Dùng rất bực mình, hay bị lỗi linh tinh, hư không hư mà lành không lành. Đã dùng một con và đã ngán.
Nếu quả thật Archos Gen 9 có cái chip 2 nhân siêu khủng khiếp kia thì chẳng ngại ngần gì mà không xúc, cấu hình vượt trội hẳn so với các máy tính bảng của các đối thủ khác như moto, samsung, lg, apple, ....
hãng này cái j cũng mạnh chỉ có ram là hơi yếu ^^
dinhmenh112
ĐẠI BÀNG
13 năm
chăng hiểu thế nào là rẻ nữa giá của arhos bầy giờ với mình đã là cao roài. với cấu hình như giới thiệu trên thì chắc mình với không tới mất. hi hi hi
bantayden
TÍCH CỰC
13 năm
Ủng hộ Archos! Chúc Archos thành công! Mình thích hãng Pháp này hơn LG & SS gấp bội............
chưa dùng hãng này bao giờ, ko biết chất lượng thế nào
máy đẹp thích quá.không biết về đây giá nhiêu ta
quá ngon. Hy vọng nó chạy nuột với bxl mới. Ko như đời trước 1Ghz mà vẫn ì ạch
Hàng của Archos phần cứng khá ngon và giá tốt, điển hình là con Archos 101 và 70....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019