Thẻ tín dụng là gì? Một số lưu ý cho anh em đang và sắp dùng thẻ tín dụng

Nam Air
11/10/2019 11:6Phản hồi: 761
761 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

emptyzero91
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có anh em nào biết phí đóng thẻ tín dụng của vpbank là bao nhiêu không ạ, e cày nát cái trang vpbank không tìm ra được phí đó.
tvu732
TÍCH CỰC
3 năm
@emptyzero91 Em mách bác này: email đến bộ phận CSKH của Vpbank. 2 hôm sau sẽ có một em giọng dễ thương gọi lại cho bác. Bác khỏi tốn công ìm trên mạng hay chờ 10' trên tổng đài làm gì.
@emptyzero91 https://www.vpbank.com.vn/sites/default/files/VPB_Documents/bieu_phi_dich_vu_danh_cho_khach_hang_ca_nhan_hieu_luc_01.08.2019.pdf
LeonTr
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ae cho mình hỏi ngơ tí.

Giả sử mình không hề chi tiêu tín dụng, thì đến cuối kì mình bị dính những phí gì các bác nhỉ? Hay chỉ đến cuối năm mình chịu phí hàng năm thôi?

Mình cảm ơn ạ.
tvu732
TÍCH CỰC
3 năm
Của em chốt 20 ngày 22 gửi sao kê. Trước đó chỉ gửi tin nhắn báo số tiền tổng. Em thấy thế là nhanh rồi vì có ngân hàng khác mà em đang dùng, ngày 25 chốt sao kê thì đến mồng 1 mới gửi email, mất béng của mình 5 ngày.

Email hoàn tiền đến muộn hơn sao kê 1 kỳ. Ví dụ bây giờ em nhận được sao kê cho đợt 21/12 - 20/1 thì mấy ngày sau mới có bảng kê hoàn tiền của đợt 21/11 - 20/12. Nên tháng đầu không có email hoàn tiền đâu.

Trả vượt dư nợ được không ảnh hưởng gì. Nó sẽ làm giảm số tiền cuối kỳ sau bác phải đóng thôi. Ví dụ tháng này bác tiêu 4 khoản A, B, C, D. Ngay sau khi tiêu A, B xong bác trả luôn nợ cho khoản A, B thì sao kê cuối kỳ nó sẽ thành -A -B +A +B -C -D = -C -D.
LeonTr
ĐẠI BÀNG
3 năm
@tvu732 Nhìn chung theo hình thức tính lãi thì tháng nào cũng phải cố xử lý hết các khoản là tốt nhất, tích lâu tổ báo hại 😆.
Lỡ mình gửi vô vượt luôn hạn mức thì sao bác nhỉ 😃)
tvu732
TÍCH CỰC
3 năm
@LeonTr Theo em hiểu là gửi vượt hạn mức cũng ko làm bác tăng hạn mức được. Nhưng bác hỏi thêm bank xem. Ý tưởng hay. 😃)
@LeonTr Vp bank hả bác. Fe của nó luôn ha. Đầy phốt 1 thời
Bài viết ý nghĩa bác ạ
bài viết hữu ích
thanks bác
Cứ lâu lâu lại có nhân viên ngân hàng gọi mời mở thẻ tín dụng.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019