Thẻ tín dụng là gì? Một số lưu ý cho anh em đang và sắp dùng thẻ tín dụng

Nam Air
11/10/2019 11:6Phản hồi: 761
761 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tốt nhất có bao nhiêu sài bấy nhiêu,làm thẻ tín dụng đủ các khoản lãi,nhiều khi lỡ tay tiêu quá thì lấy đâu tiền trả.
@kawakami Tiêu thì mới có động lực cày trả nợ chứ bác.
Giờ nhiều ng đủ tiền ng ta vẫn mua nợ
@Manhtoan112 Thôi sợ kiểu đấy lắm,lương vài đồng,lỡ tay tiêu wa thì chỉ mang nợ cả đời.
Tui có thẻ mà đi mua toàn tiền mặt..cho mấy em đếm tiền thấy bà luôn còn mình thì ngồi ..ngắm điện nước 😁.
Em không hiểu chỗ này. Sau khi hết thời hạn gửi em rút 30 triệu ra thì ngân hàng nó lấy gì để giải quyết nợ?

Hay là ý bác muốn nói ngân hàng buộc em phải gửi 30 triệu đó không cho rút ra? Nếu vậy thì lúc nào ngân hàng chẳng vay tiền của em? thẻ tín dụng này lúc đó có khác gì thẻ debit ?

@ntdieu Có nhiều thứ bác cầm tiền đâu có xài được đâu kiểu như mua hàng online mua hàng quốc tế chẳng hạn nên bác vẫn cần thẻ à
@Pinochio Pinochio Đó là câu chuyện khác mà bác. Em chỉ thắc mắc là mang tiếng xài thẻ tín dụng là vay tiền của ngân hàng xài trước trả sau, mà thực chất lại là xài tiền mình
@ntdieu Ngân hàng cấp thẻ tín dụng bản chất nó là khoản vay tiêu dùng mà khoản vay thì có các hình thức bảo đảm hoặc là tín chấp thông qua uy tín trả lương hoặc là thế chấp cầm cố tài sản. Nên nếu không xét được ở tín chấp thì phải thông qua thế chấp cầm cố thôi. Đại loại vậy đó
@ntdieu Cũng tuỳ đó là th bác có tk tiết kiệm
Còn đối với ng ko có có lương qua cty vẫn cứ dc hạn mức cao.
Còn nó ko lo bác chốn đâu.
Bác mà ko trả nó xếp loại tín dụng thì sau bác chả vay dc ở đâu nữa cả
dangdung165
ĐẠI BÀNG
5 năm
dùng để trả góp cho tiện./.
tuanphien
TÍCH CỰC
5 năm
Bài viết hay....
Nói chung là cả hai bên cùng có lợi nếu biết cách chi tiêu.
Mình Ko có sổ tiết kiệm, Ko có lương, Ko có chứng minh thu nhập nhưng vẫn được 2 ngân hàng cấp cho 2 thẻ sữ dụng.
@VÒNG BI CÔNG NGHIỆP Mấy em như FE đúng là chả cần cm
Tiêu quá tay 1 tí xong rồi cũng mệt ra phết đấy chứ
Bài viết hay cơ mà đoạn tính lãi bị sai rồi.
Dùng 100tr mà trả 50 triệu, thì tháng sau sẽ phải trả 52tr cơ.
Lý do: trả thiếu 1 đồng thì ngân hàng vẫn tính lãi trên tổng số tiền bạn chi của tháng đó
Mình dùng nhiều và khá lâu rồi nên mình biết
@Thao Nguyen 101 Cảm ơn bạn để mình update
melman
TÍCH CỰC
5 năm
Lãi thẻ kinh khủng khiếp bởi mới có trường hợp kiện cáo làm cái thẻ 50tr kèm khoản vay mà chậm trả bao năm lãi thẻ nuốt luôn cái nhà.. Bữa bên Timo cấp cho free cái thẻ 20tr mà hotcenter phàn nàn "cute": anh ơi, bên em cấp thẻ cho a được 2 năm mà không lấy được của anh 1 đồng lãi nào hết.. Mình cười: Đương nhiên em, anh là best seller thẻ bên ngân hàng cũ mà bé.. Cứ cài trước 5 ngày chậm nhất 3 ngày online ck thẳng qua tk thẻ là xong.. Hạn mức cao quá cũng ghê tay vì m cũng nghiện shopping, cảm giác cà cái thẻ nó phê ta nói nheeeee.. Và cảm giác bill về cũng phê lắm.. Mà phê 2 kiu khác nhau.. 1 là phê sướng 2 là phê ngậm ngùi kkkkkk
@melman Tưởng nó có phí thường niên
melman
TÍCH CỰC
5 năm
@Manhtoan112 Ừa hé.. Sao chưa thấy ẻm thu.. Năm đầu ko có
Bảo_Phạm
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hạn mức càng cao càng dễ mắc nợ
@Bảo_Phạm Thế mới có động lực trả nợ
Thẻ tín dụng như con dao hai lưỡi. Nếu biết kiểm soát nó thì rất tốt
Bài viết rất chi tiết, tất cả những điều mod nêu trong này mình đã tìm hiểu qua và đã quyết định mở thẻ, rất tiện lợi và nhiều ưu đãi hơn dùng thẻ debit hoặc tiền mặt
Itachi2211
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bài viết hay. Nhưng mình thích dùng tiền mặt. Đôi khi nhanh quá cũng không tốt
@Itachi2211 Chính cái khâu rút tiền từ ví ra (hoặc đi huy động tiền mặt) sẽ làm ta cân nhắc thêm 1 lần nữa trước khi định mua cái gì đó 😁
Itachi2211
ĐẠI BÀNG
5 năm
@smartphone261 Vâng. Đôi khi không có cách nào quay ra tiền lại là một cách tiết kiệm bác ạ. :D
cái này hiện đại, nhưng hại điện lắm.
Wankary
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ae cho mình tham khảo hiện tại thẻ tín dụng của NH nào tốt, nhu cầu mua trả góp 0% hàng điện tử. Thanks anh em
Rất hay, lưu lại có lúc cần tham khảo.
inGodz
ĐẠI BÀNG
5 năm
Credit card là cái bắt bạn phải thiếu nợ nhà băng 😆
theeonao
TÍCH CỰC
5 năm
Mình dùng thẻ tín dụng với mục đích duy nhất là mua trả góp 😁
MLT288
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sài mà không biết quản lý thì tiêu. Có lợi cũng có hại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019