Thẻ tín dụng làm từ titanium của Apple sẽ bị hỏng nếu để trong quần jean hoặc ví da

Didu
22/8/2019 9:55Phản hồi: 332
Thẻ tín dụng làm từ titanium của Apple sẽ bị hỏng nếu để trong quần jean hoặc ví da
Apple hôm nay đưa ra tài liệu hướng dẫn làm sạch và bảo quản thẻ tín dụng làm từ titanium của họ, trong đó có lời khuyên không để trong túi quần jean và ví da. Rõ ràng một chiếc thẻ tín dụng đẹp và cao cấp thì cách sử dụng và bảo quản nó cũng rất khác với những thẻ mà chúng ta dùng ngày nay.

Thẻ tín dụng thương hiệu Apple được làm từ titanium và khắc laser tên chủ sở hữu và logo lên trên đó. Để có được lớp vỏ màu trắng thì nó trải qua nhiều công đoạn phủ nhiều lớp lên nền titanium, do đó sẽ khá kén trong nhiều trường hợp sử dụng, ví dụ không nên tiếp xúc trực tiếp với kim loại, chìa khóa hay tiền xu vì có thể gây xước lớp phủ đó.

Còn về việc sử dụng, Apple khuyên người dùng không nên để trực tiếp với quần jean và da bởi sợi vải có thể làm bạc màu lớp phủ trắng vĩnh viễn và không thể khắc phục. Thay vào đó, nên để trong những túi vải mềm hoặc vật liệu mềm nhưng không phải da và nam châm. Để bảo quản, bạn nên lau thẻ Apple Card với vải mềm ướt, hoặc thấm cồn. Không dùng nước rửa kính hoặc lau sàn để làm sạch thẻ.

Nguồn: Apple
332 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

toolkit
CAO CẤP
5 năm
Vậy thì buộc dây đeo Apple Card trước ngực, vừa được khoe lại có thể chống được đạn
@ngocb2 Cười vào mặt phát 😆 Pro nào dùng hàng tàu vậy 😃))
@micheal9000 ProChinese
@ngocb2 Oppo với Vivo toàn bọn trẻ con fan Sky dùng thôi chứ Pro nào dùng hả trời.
@Anton Hoang Xài đồ cũng khổ vậy đó 😔
1 cú tát vào mặt Kh*cT*n
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@kEn ViP à để cho giữ tiền chặt hơn hả bạn? mình ít tiền nên bỏ vô thấy gọn haha
vietrap91
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hentx không phải ví sen mà là ví sến nhé bạn.
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@vietrap91 hihi thì đã bảo tùy mỗi người, bạn thấy sến mình thấy hợp, thời trang đâu có áp đặt được bạn 😆)
@hentx Ừa chứ cái Sen 3 nó hơi không an toàn với mình 😆) Mình dùng Sen 1 lại rất thích
Chủ yếu do tiện, biết chỗ, qua mua, khắc đúng logo của mình. Nhanh gọn lẹ khỏi order gì nhiều
nguyenha11
ĐẠI BÀNG
5 năm
Clgt? Cái thẻ thôi mà làm ghê. Đúng đồ Apple.
HD6969
TÍCH CỰC
5 năm
@TYA Thờ nhà cưng hả? Cà khịa cũng ít có vừa :p
@HD6969 Được chứng nhận đạt chuẩn cà khịa lun đó
@TYA Làm thẻ xong mang về bỏ vô lồng kính ngay k hư thẻ 😃
@nguyenha11 apple đúng kiểu tôn thiết kế lên đầu lên cổ mà bỏ qua sự tiện dụng, cái cáp lightning là ví dụ, sợ xấu và không liền mạch nên làm ra cọng cáp yếu sinh lý và dễ gãy
kunkun21
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bỏ vô tủ, mười năm sau đem bán đấu giá
giaond212
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mua thêm phụ kiện chính hãng để đựng thẻ ahihi
Mr. Tony
TÍCH CỰC
5 năm
@giaond212 Thấu hiểu được điều đó nên Apple sẽ tung ra thêm dây đeo, và bao đựng thẻ (làm từ nhiều vật liệu khác nhau). Giá khởi điểm 69$.
@giaond212 hahahaha
@dat225 Làm gì tới 6k trump :v theo truyền thống thì 999$ 😃
@giaond212 apple sẽ bán thêm phụ kiện đó với giá siết cổ 😁 căng à nha
Mua Apple Card về lồng kính treo trong nhà, tài vận mau đến, tiền bạc rủng rỉnh, kinh doanh tấn tới, lộc thịnh con cháu...

Người khó khăn chỉ cần nhìn thấy thẻ là quên đi đói nghèo trước mắt. Kẻ phú quý giữ trong nhà làm ăn ko lo trở ngại. Tài khí luôn tụ hội, hút vận tứ phương về cho gia chủ.

1 vật trân quý thể hiện sự giàu sang, sao có thể nhét vô quần jean gần nơi yếm khí.
smx105
TÍCH CỰC
5 năm
@Black Mamba Sai ở cái nguồn dẫn cuối bài nhé !

Nó chỉ là tính thẩm mỹ thôi chứ thẻ không hề hỏng nhé !

Hỏng có nghĩa là không sử dụng được nữa
smx105
TÍCH CỰC
5 năm
@skrollz Nếu bạn có dùng thẻ và đựn g trong ví, thì bạn thử bỏ ra và chứng minh là nó không bị bay lớp mạ của các ký tự trên thẻ đi !

Mà nói thẳng luôn là bất kỳ thẻ nào cũng bị mất tính thẩm mỹ nếu như không giữ cẩn thận, chứ chức năng của thẻ thì chưa chắc nhé ! Chức năng của thẻ chỉ bị hỏng khi thẻ bị hỏng vật lý hoặc hỏng con chip bên trong thẻ.

Thẻ của Apple cũng vậy, nó chỉ hỏng các lớp tráng mạ và không thể khôi phục lại như ban đầu chứ chức năng của thẻ thì không bị hỏng khi chỉ để trong ví da.
zzvilzz
TÍCH CỰC
5 năm
@smx105 Có hẳn cả một page để hướng dẫn người dùng cách bảo quản cái thẻ luôn cơ à 😆

Có cái thẻ thôi, sao phải khổ thế không biết
smx105
TÍCH CỰC
5 năm
@zzvilzz Đơn giản là vì thằng Apple nó đề cao tính thẩm mỹ.

Còn bất kỳ sản phẩm nào cũng đều có hướng dẫn sử dụng cả, chẳng qua bạn chưa bao giờ đọc nó mà thôi !
Booooozyer
TÍCH CỰC
5 năm
Rách việc nhờ
Carnage
TÍCH CỰC
5 năm
@Booooozyer H phải mua case cho thẻ r
@Carnage và apple sắp ra mắt case bảo vệ thẻ 😁 1 công đôi việc
Ngay chuyện không thể để trong ví là thấy hài rồi, giờ phải bọc bằng vải.
@nminhcuong Thật vãi loằn 😁
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@nminhcuong Gắn công nghệ NFC quẹt ko cần chạm nha.
nminhcuong
TÍCH CỰC
5 năm
@sakuza199x Cái đó để apple pay làm nhé. Apple card nó phải khác biệt 😆
Mà chưa thấy anh China nào làm cái thẻ fake nhét ví cho đẹp nhỉ
tinhnd
TÍCH CỰC
5 năm
@sakuza199x Ngta gọi là thanh toán ko chạm bác ơi, đã "quẹt" còn "ko chạm" gì nữa 😁
badman1891
ĐẠI BÀNG
5 năm
Thẻ đc cấp miễn phí nhưng ng dùng cần mua 1 case đựng để bảo vệ mà apple bán với giá 199$
Best cook 😁
Mr. Tony
TÍCH CỰC
5 năm
@badman1891 Chắc chắn sẽ bán dây đeo và case đựng thẻ để đeo trước ngực. Tác dụng để khoe và chống được đạn.
ufdb
CAO CẤP
5 năm
@badman1891 Tim Cook: "you really think it's free? Dude!!!"
Và Apple sẽ bán case bảo vệ với giá 39,9 đô
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@[HD]YêU cÔnG NgHệ 39,99$ nha cưng
MrXoay84
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang tính nói con trai thì nhét vào sịp con gái thì nhét trong áo zú mà chợ nhớ ko bỏ trong ví da nên thôi
ufdb
CAO CẤP
5 năm
@MrXoay84 Ko biết da người có được ko?
MrXoay84
ĐẠI BÀNG
5 năm
@ufdb Ko nhé. Là e đoán thế chứ e ko biết bác ah
ufdb
CAO CẤP
5 năm
@MrXoay84 Mà đường nào cũng ko đc vì ko tiếp xúc với vải được, mặc quần sịp với áo zú giấy thì may ra 😁
nxt96
ĐẠI BÀNG
5 năm
Để lên bàn thờ mà thờ, 2 chỗ hay để nhất là túi quần vs ví thì đều ko để dk, bó tay
@nxt96 Để thoải mái, chỉ là nó bong lớp phủ trắng thôi mà. Làm mẹ bằng nhựa như các loại thẻ khác cho nhanh.
princez
CAO CẤP
5 năm
@nxt96 Vậy là đã đ' tiện dụng trong thanh toán rồi còn đ' tiện trong việc bảo quản 😆 thật sự chắc chỉ nên đeo trước ngực làm đồ trang sức hiệu Apple cho oai thôi 😃)
@nxt96 Cũng định cmt như trên. Có cái thẻ tín dụng thôi mà vcl
@haichin Thích khác biệt để dắt cừu mà
$aNgDz
ĐẠI BÀNG
5 năm
Công nhận cầu kì.
Chời đ* @c*hiep said 😃
tvhsg2006
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chiêu trò của Apple để tiếp tục móc túi hút máu ifan cuồng, dự là sắp tới sẽ tung ra cái ví hay đại loại như thế để bảo quản nó và bán với giá cắt cổ 😃
Mr. Tony
TÍCH CỰC
5 năm
@tvhsg2006 Đeo trước ngực nha bạn. Vừa khoe với chống được đạn.
Flirtflock
TÍCH CỰC
5 năm
??? Thẻ tín dụng không để trong ví , mà hầu hết ví da . Vậy để đâu trời . Để trong quần sịp hả
Mr. Tony
TÍCH CỰC
5 năm
@Flirtflock Đeo trước ngực nhé. Thấu hiểu điều đó nên Apple sẽ tung ra phụ kiện dây đeo (nhiều màu sắc) và bao nhựa đựng thẻ. Giá cho combo này tầm 69$.
ufdb
CAO CẤP
5 năm
@Stanley Dan Do Ko tiếp xúc kim loại nha. À quên giờ ifan chuyển qua X hết rồi 😁
@Flirtflock Sắm cái hộp titan by apple bỏ vô nhé 😃
tinhnd
TÍCH CỰC
5 năm
@Flirtflock Để trên bàn thờ đó bạn
Và anh bán 1 cái ví đựng thẻ 1k Trump
i2Bi
CAO CẤP
5 năm
Rồi ví sen thua. Có cả da lẫn nam châm.
@NTN.PF Chán Apple ghê gớm
i2Bi
CAO CẤP
5 năm
@cuhiep Nếu mình có mình cũng bất chấp bỏ ví sen à. Thử tưởng tượng Apple Card bỏ ví sen 3 màu đỏ. Đẹp phải biết 😁.
tienlen116
TÍCH CỰC
5 năm
@NTN.PF em đọc tin này xong cũng nghĩ ngay đến ví sen =))
@cuhiep Apple bựa vs fan quá
@cuhiep bữa mình nói có sai đâu? ifan mang về để lên bàn thờ chứ vải jean, da mà còn làm trầy xước thì xài cái gì cho được?
Ngu Cu 9
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nói ko với ví sen rồi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019