Thêm 1 tin vui: Unlock bằng SAM - Restore lại không JB vẫn có sóng

code36
24/4/2012 6:55Phản hồi: 265
Sau tin vui Unlock bằng Sam rồi tới ip4 đã có SIM ghép cho bb 4.12 để ai không cần cài Cydia đỡ phải bị Tethered trên bản 5.1 thì thông báo với anh em thêm 1 tin vui:

Mình vừa thử trên 2 máy 3GS và iP4 bản 5.1 được Unlock bằng SAM trước đó và dính chế độ Tethered. Mình đã restore lại FW bản gốc (các bạn có thể dùng Custom nếu FW thấp hơn) và... với SIM đã dc hack bằng SAM trên chính máy đó thì cả 2 iphone đã tự Active và có sóng không cần qua JB. (Chưa thử trên 4s từ 5.01 lên 5.1)

Điều này mình rất cần vì vừa muốn không xài SIM ghép, vừa muốn có sóng và tự do cài App bản quyền. Đợi sau này Untethered 5.1 rồi cài Cydia thêm vẫn chưa muộn mà 😃
265 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chính xác, đã test ok
Hay đó, có thể là itune chỉ restore file system quan trọng. còn phan lockdown thì nó vẫn giữ như trước khi restore. Chỉ mong apple đừng chỉnh lại vụ này. Vậy là thetered roi sau đó restore và khỏi cần sam và unlock gì cả. đợi sau này có JB 5.1 untethered cũng không muộn thật.
nkphuongxp
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vừa restore nè... không có sóng 😔 máy 4s
@nkphuongxp Chắc là do máy bạn là 3Gs có Baseband 6.15 - nếu vậy thì bỏ vô Redsnow chạy lại bb là dc (chỉ cần chọn BB và De-active - không cần chọn cài Cydia)

Còn nếu 4S thì phải từ 5.0.1 Cài xong SAM và Unlock dc rồi lên 5.1 mới nói chứ 4s không có máy thử
nkphuongxp
ĐẠI BÀNG
12 năm
@code36 thì lúc mình unlock bằng SAM ở 5.0.1 mà... lên 5.1 ko có sóng ^^
minh cũng thế..restore lên 5.1 lun...active bằng sim mobi lun
Platinum
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tin vui này nối tiếp tin vui khác,mấy ngày nay box quá vui nhĩ,sẽ là rất vui nữa khi có bản JB Untethered 5.1 ha
mrboolove
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đấy là bác đã nâng bb rồi.
Mình chạy lại bản cfw ko nâng bb thì không được ! Đợi kiếm bản không có cydia test thử xem !
anhtuan9999
ĐẠI BÀNG
12 năm
thiệt không các anh em, tin hot that
truicon
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng vừa up từ FW4.3.3 lên CFW5.0.1 bản mình up chưa có Cydia, sim đã unlock bằng SAM thấy tự nhiên có sóng luôn. JB xong ngon lành luôn chẳng gặp lỗi nào.
unkind18
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chính xác!!!! Máy mình hôm qua unlock sáng nay lên 5.0.1 thì sóng gió vi vu!!!
anhtuan9999
ĐẠI BÀNG
12 năm
de em lam thulo lang wa
anhtuan9999
ĐẠI BÀNG
12 năm
active lai bang itunes hay bằng wifi vay cac bac
jason3006
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh dang o bb 4.11.08 khong biet co nen up len 4.12.01.vi minh restore 5.1 NO upgrabe bb.khon biet no co on dinh khong
mrboolove
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jason3006 ĐƯợc bạn nhé. Mình cũng vừa tạo 1 bản NO BB và up lên. Ban đầu vào máy no service, bạn bật wifi lên để active là lên sóng nhé 😁
Nếu bạn nào up bản cfw có cydia mà không được thì hãy dùng bản fw gốc hoặc cfw no bb!
(tin đồn) Apple đã khoá active bằng SAM, các bác nên cẩn thận, rs xong h@ck active luôn rùi hãy sử dụng sim đã avtive bằng SAM trước đó.
mrboolove
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lataodayne Theo như mình nghĩ thì thiết bị là của bạn rồi nên Apple chả có cách nào để khóa được, trừ khi bạn chạy lại fw !
@lataodayne Tin đồn là chiều nay 5h mình unlock 2 e, 1 e sim VINA và 1 e MOBI sóng cũng tàm tạm... Ai phát hiện ra bug này bằng SAM cũng hay thật... quá giỏi...
leomilan
TÍCH CỰC
12 năm
😁 xác nhận chỉ là tin đồn vụ Lock SAM, mình vừa làm xong 1 con IP4 bb 4.11 cách đây 30s vẫn được
vừa restore xong, sim mobi active lun 😁
anhtuan9999
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tamnguyen85 active wa wifi hay itunes vay ban
@tamnguyen85 ban vua lam xong ak `
ban oi may cua mình iphon4 5.1 bb4.12.01
wifi hay itunes đều dc nha bạn, mình setup new iphone 😃
nếu UNLOCK bằng SAM ở 4S FW 5.0 rồi lên 5.1 thì có sao ko các đại ka 😆
tuan13a1
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bác cho em hỏi. Em IP4 đang ở 4.3.5 , BB 4.10.01 thì có unlock = SAM được không ạ?
@tuan13a1 unlock được bạn ạ
anhtuan9999
ĐẠI BÀNG
12 năm
moi thuc hien xong, thanh cong tuyet voi, minh dang o FW5.1 nen restore FW5.1. Moi chien rat tot dep 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019