Thêm bằng chứng cho thấy uống cà phê giúp kéo dài tuổi thọ

MinhTriND
21/3/2019 4:49Phản hồi: 216
216 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Linlinchin
TÍCH CỰC
5 năm
Đọc chơi cho vui thôi, khoa học là khái niệm rãnh rỗi của sự chứng minh đi rồi chứng minh lại.
Hủ Lô
TÍCH CỰC
5 năm
Chòi má, trước tưởng uống cafe chết sớm mình mới uống, thì ra giờ uống bị sống lâu hơn. Thôi bỏ đọc tinhte.
Mình mua sáng tạo 5 về tự pha.
bbbatdiet
ĐẠI BÀNG
5 năm
bằng chứng hùng hồn nhất là người trong ảnh cover vẫn chưa chết.
nhatanh3210
ĐẠI BÀNG
5 năm
Theo Thuyết Âm Mưu thì có thể nhóm nghiên cứu này được tài trợ bởi 1 công ty Cafe
bqthinh72
ĐẠI BÀNG
5 năm
Uống cafe tốt cho sức khỏe nhưng hình như sẽ bị rụng hết tóc ( theo hình minh họa).
Mimian
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không biết coffe ngoài quán thế nào mà ngon thế. Mình mua coffe vườn về tự xay uống dở. Được cái nguyên chất.
bbbatdiet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mimian cần phải mix nhiều loại coffee với nhau để vừa ko quá đắng, không quá ngọt, không quá chua mà lại có hương thơm lôi cuốn. Tỷ lệ đường, sữa, nước, đá cũng quan trọng.
Mimian
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bbbatdiet Coffe vườn thì chỉ có đúng một loại. Mix thế nào bản bạn?
bbbatdiet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Mimian =)) thế sao mix. Vườn thì chắc trồng robusta rồi, bác lấy Ro nhà trồng (vị hơi chát, uống xong ngọt trong cổ họng), ra Trung Nguyên mua A (vị thanh, ngọt nhẹ, mà uống xong vị chua lét đọng lại cổ họng, rất thơm), Culi (đắng, hàm lương caffeein cao) rồi về tự mix 3 loại lại. Tỷ lệ tuỳ bác. Có điều kiện mua Moka (cầu đất) pha vào, vị siêu ngon và thơm nồng nàn.

Chốt: ngon hay không là nhờ tỷ lệ bác mix, mỗi người một gout vị,
làm sao ngon nhất đối với khẩu vị của mình là được
Mimian
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bbbatdiet Chắc mình uống Robusta. Uống xong đọng lại vị chát. Thua xa coffe ngoài tiệm. Cám ơn bạn tư vấn rất nhiều.
Khang 5755
TÍCH CỰC
5 năm
Uống đều đặn ngày 2 cốc cà phê chất lượng tốt cho trí nhớ và tim mạch.
knbn55
TÍCH CỰC
5 năm
@bskhang2000 Cà phê pha hoá chất,bắp và đậu nành rang cháy thì không tốt cho sức khoẻ.
Khang 5755
TÍCH CỰC
5 năm
@knbn55 Đúng vậy!
Mimian
ĐẠI BÀNG
5 năm
@bskhang2000 Nếu bạn thủ dâm nhiề thì trí nhớ xuống cấp cực nhanh. Coffe khôn đủ bù nhé.
Không biết đúng không nhưng ông của mình ngày nào cũng làm 1 ly cà phê đen. Từ khi mình còn nhỏ đã thấy ông uống rồi, và giờ ông mình 90 hơn nhưng vẫn rất minh mẫn và sinh hoạt bình thường.
bahuy77
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ca phê pin thì ra nghĩa địa sớm hơn!
"Nguy cơ tử vong của những người uống nhiều hơn cà phê so với người không uống thấp hơn đáng kể" - RIP tiếng Việt, hình như dở văn và kém ngoại ngữ là di truyền của họ nd.
acmahello
ĐẠI BÀNG
5 năm
từ nhỏ đến lớn chưa bao giờ uống càfe hóa chất lần nào .nhà là càfe tự rang tự xay tự bán. uống 2 ly liên tiếp mới phê. ai nói uống 5 10 ly ko phê thì tự mà uống redbull đi
ZinoD
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ngày đều 3 shots, sáng lên cơ quan tự pha 1 shot thay ăn sáng, trưa cafe ngoài hàng sau khi ăn xong, chiều 3h làm shot nữa cũng tự pha 😁
Mình cũng hay uống cà phê nhưng đó là hạt phê đúng chất rang xay không tẩm ướp .Xay đến đâu uống đến đấy và mọi người nên đầu tư một máy xay cà phê tại nhà hoặc nơi làm việc rất tiện và đảm bảo vệ sinh
anhduc2804
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ở Vn uống nhiều cà phê thì dễ đi sớm.
Cà phê nguyên chất thì ngon. Cà phê PIN thì . . .
congnghials
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cà phê Trung Nguyên có OK không các bác, chứ cà phê bây giờ toàn treo đầu dê bán thịt chó, cũng ghê.
Mà mình uống cà phê thấy nó nổi mụn, không biến có ai bị như mình không.
Với cafe pin của việt nam thì sẽ sống mãi không chết.
hiepmu
CAO CẤP
5 năm
cafe hết chống ung thư rồi lại tới kéo dài tuổi thọ, có cả giúp giảm cân, cafe chữa bách bệnh nha các ACE. Nhớ ghé cafe tinhte làm 1 ly lấy lại tinh thần nha 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019