Thêm hình ảnh rò rỉ Galaxy Alpha

cuhiep
5/8/2014 7:48Phản hồi: 478
478 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

siêu nhái, thật là vđ 😆
phải chi nhôm nguyên khối vs làm lại cái camera tròn thì đẹp. Ah nâng cấp lên cấu hình cao nhất nữa :3
Hở ra là iP iP, nghe phát choáng...

Dưng mà cái viền...cái viền :mad::mad::mad:
tumekong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thêm sự lựa chọn mới cho người dùng . Có đủ mọi sở thích để đáp ứng yêu cầu về sở thích khắc khe khó tính nhất , 9 người một trăm ý. Nhà sản xuất rất hiểu tâm lý bà con mình hehe
con này cấu hình chip octa
màn hình 4.7 inch
cam12 cam trước 2
cảm biến vân tay
hrm sensor
pin 1860
manhcam
ĐẠI BÀNG
10 năm
đáng khen cho samsung đã có thay đổi lớn.....
tqvu
ĐẠI BÀNG
10 năm
Được. Mà pin không được!
cuồng vừa thôi, bạn nói samsung bắt chước thì mình ko nói gì, mình ko phủ nhận điều đó, ss hoàn toàn có thể vát cạnh theo kiểu khác, nhưng lumia nó có vát y chang thế này à? Bạn nói lumia 930 bắt chước, bắt chước cái gì? Bắt chước vì viền cùng là kim loại hay viền đều vát cạnh?
Trước iphone có biết bao nhiêu hãng làm viền kl, mà viền kl thì đều phải vát, trừ khi kl mỏng giống z2 hay viền kl liền với mặt lưng thôi. Nếu bạn nói lumia 930 bắt chước, ăn theo iphone thì chắc iphone ăn theo, bắt chước blackberry ha?
Mà xin lỗi viền vát cạnh kiểu này apple cũng ko phải độc quyền đâu, tại sao có bao nhiêu hãng vát cạnh giống vậy sao apple ko kiện đi. One m7 bạn có thể nói là do htc và apple đã kí thõa thuận, đt tàu hay các hãng kém nổi tiếng khác thì bạn có thể nói apple ko thèm quan tâm, nhưng tại sao Harman Kardon Esquire cũng vát cạnh y chang như vậy sao apple ko kiện? Đừng nói loa và đt ko liên quan nhau, nếu thiết kế viền vát cạnh này apple có bản quyền thì họ hoàn toàn có quyền kiện Harman Kardon đc! Đơn giản là apple chẳng có bản quyền về vát cạnh này và cũng chẳng có bản quyền về 1 điều đã là điều cơ bản trong công nghiệp như thế cả!
@haha75080 Tóm gọn lại là tại sao hồi trước k bắt chước bb mà bây h lại như thế , thấy apple làm thành công quá nên thôi copy lại vậy =)) còn bb k tính tiền nhé =)) ra sp là lụi sp đó ! hài 😁
@haha75080 Cơ bản đều là bắt chước mà ra cả , sao k giữ cái thiết kế nguyên khối tâm đắc của nokia đi =)) nokia lu mía =))
sao cái dug luong pin nghèo vậy
Vâng, apple có thể là người tạo ra xu hướng nhưng họ chẳng phải hãng đầu tiên, người ta thường nói copy của hãng đầu tiên chứ có ai nói copy hãng thứ 2, thứ 3 à? Mà đối với những điều cơ bản như thiết kế vát cạnh này ko thể gọi những người đi sau họ là copy đc, nếu gọi người đi sau những điều này là copy thì tất cả đt đều copy motorola à, copy cái chức năng gọi điện đó à?!
Mình xin nhắc lại như mình đã nói ở trên là viền vát cạnh nó vốn chẳng có bản quyền gì cả, nên chẳng có cái mà bạn gọi là "bắt chước" hay "copy" gì hết!
Mà các hãng muốn thiết sao thì tùy họ, họ thiết kế nguyên khối rồi thì ko thể thiết kế khác đi đc à? Mà sản phẩm của họ thất bại thì ko phải đi trước à, phải thành công thì mới là đc tính sao?
su2su
ĐẠI BÀNG
10 năm
Khi chúng ta degin 1 mẫu mã ở bất cứ lĩnh vực nào, điều cơ bản là thiết kế đó khi nhìn thoáng qua nó không được phép trông gần giống, có thể gây nhầm lẫn với 1 SP đã tồn tại trước đó. Vì thế các hãng có thể cho ra những mẫu mã với các chi tiết có thể giống nhau nhưng mấu chốt phải có điểm khác biệt để khi nhìn vào là biết ngay 2SP của 2 công ty khâc nhau, ở đây Iphone và Galaxy nó có đặc điểm dể nhận dạng đó là cái nút home trên mặt điện thoại rồi. Cho dù 2 hai điện thoại có giống mười mươi đi nữa khi để cạnh nhau cũng có thể phân biệt được dựa vào đặc điểm mình vừa nêu trên. Nhưng không phải vì thế mà các hãng có quyền làm giống y chang chỉ khác mỗi đặc điiểm ấy, mà các đặc điểm khác nhau phải trên 30%, khác cái gì để sản phẩm của mình trông khác biết và đột phá đó là cái mà các deginer phải đau đầu và luôn sáng tạo. Chúng ta là người tiêu dùng luôn mong muốn có sự đổi mới nhưng nó không đơn giản với các nhà SX.
Không ca ngợi hay dìm hàng hãng nào nhưng tôi nói thật là sau mấy lần dùng Samsung từ tivi đến điện thoại do nghe quảng cáo, pr ác quá, tôi xin thề cạch Samsung không bao giờ dùng Samsung nữa, ai thích dùng thì cứ dùng. Bàn cãi làm gì cho mất thời gian, chấm hết.
@Phuquocti SS tv xài cũng được mà, hình ảnh hơi loè loẹt 1 tí nhưng cũng có nhiều người thích màu loè loẹt, tuỳ ý thích mỗi người thôi. Còn phones&tablets thì đúng là lởm thiệt...giật lagged, built lởm, nghe nhạc thì chán kinh. Đồ gia dụng của SS cũng chán luôn, mình xài SS dryers, washers, tủ lạnh...được vài năm thì hư sạch, phải thay= whirlpool hết cho chắc ăn.🆒
curtues
TÍCH CỰC
10 năm
hàng sony mà chơi. tv cho tới camera.... còn đt thì thích hàng nào quất hàng đó. trừ china

Gửi từ Nokia 1202 của tôi
haphu
ĐẠI BÀNG
10 năm
bây giờ vào tinh tế chỉ nên tung hoa cho ip thôi, ko lại được 1 bầy nó dồn, nó táp cho lại mệt các đồng chí ạ 😆 đọc mà buồn hết cả cười

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019