Thêm sticker Pika Long vào chat Facebook Messenger và hơn thế nữa

ND Minh Đức
15/1/2017 7:45Phản hồi: 115
Thêm sticker Pika Long vào chat Facebook Messenger và hơn thế nữa
Dù Messenger không có bộ Sticker Rồng Vàng chính chủ nhưng hên chúng ta có thể xài đỡ một add on của Google Chrome, cho phép gởi Sticker Rồng Vàng khi chat bạn bè ngay trong Facebook.

Link tải về add on GIFUR cho Chrome

Cách làm cũng khá đơn giản, đầu tiên tải add on GIFUR theo đường dẫn bên trên và cài vào Google Chrome.​

Sau đó vào link bộ sưu tập các emotion của GIFUR theo link sau. Đưa chuột vào bộ sticker rồng vàng và nhấn nút Add Album.

Khi đó bộ Sticker Rồng Vàng đã được thêm vào máy của bạn. Ngoài ra còn được cài sẵn một số bộ Sticker khác cũng khá vui.

Từ giờ, ở cửa sổ chat sẽ hiện nút chữ G màu vàng. Nhấn vào đó sẽ hiện ra danh sách emotion tương tự như của Facebook chính chủ. Chỉ cần nhấn và gởi cho bạn bè thôi.​

Bản chất của GIFUR chính là gởi một bức ảnh cho bạn bè nên không cần người bên kia phải cài sẵn GIFUR giống bạn. Và nếu để ý thì add on này còn có nhiều bộ sưu tập emotion khá vui, bạn có thể xem thêm coi có bộ nào hay nhé. Đồng thời, add on này còn hỗ trợ tự thêm bộ sưu tập Sticker vào. Bạn chỉ cần lọc ra một bộ ảnh sticker hoặc ảnh gì đó, tự vẽ cũng được, sau đó đăng ký tài khoản và đăng lên dịch vụ lưu trữ ảnh imgur, tiếp theo link vào trang bộ sưu tập của GIFUR là xong. Khá vui.
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

baomic
ĐẠI BÀNG
7 năm
Áp dụng thử xem sao.
😁:D vãi rồng
hoaiminhh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Zalo có rồi. Cũng khá vui mắt.
Nhìn nó nhảm nhí vãi!
Nếu các nhà sx điện thoại vs phần mềm, vs tinhte dùng tiền và tâm lực vào việc nghiên cứu giải quyết vi khuẩn kháng kháng sinh thay vì tạo thị trường cho mấy cái nhảm nhí thì tốt biết bao 😔
boybuihn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nsontung Bác này avatar giống m vãi
linhcan90
ĐẠI BÀNG
7 năm
@h3141592653 Nghiên cứu cmm ấy, bố đang chờ thế giới diệt vong để đi săn zombie đây
@h3141592653 Thế bạn tự góp công hoặc ủng hộ hết tài lực vào nghiên cứu đi thay vì xem và nói nhảm nhí.
myanh123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@h3141592653 Vấn đề giải trí mà bác cũng lôi đạo đức với lợi ích ra được nữa. Khác nào kêu tại sao bỏ tiền mua vé xem phim mà ko làm từ thiện?
Giải quyết vi khuẩn các thứ đồ có người lo rồi nhé!
Con rồng của năm giết con gà
Pí kà long :3
@huyliti
Hình hài vãi!
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
Rồng này.giờ quá nổi tiếng luôn
dân đồ họa ở VN giờ chắc đông như quân nguyên. trong một hai tuần biến 1 cái ảnh thành cả 1 trào lưu. thấy vui vãi, con rồng cute 😁
tuansako
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình chuẩn bị làm bộ sticker #TTe.nhamnhi
Anh em nhớ ủng hộ nhé
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
Các bác cho em hỏi đây có phải con rồng picachu gì đó ở Hải Phòng không nhỉ? 😁
deoduoc123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@unlimited đúng rồi đó bạn
unlimited
TÍCH CỰC
7 năm
@deoduoc123 GIờ nổi tiếng khắp VN rồi 😁
DTR7
TÍCH CỰC
7 năm
Má ơi, con rồng 60 tỷ ở Hải Phòng là đây.
@justjizz Đâu ra 60 tỷ cha nội?
@justjizz câm mồm vào, 60 tỏi là trang trí nguyên 1 cái thành phố loại 1 trực thuộc tw.
tao người hải phòng đây, cả thành phố chả ai kêu ca gì, mẹ nó toàn dân ở đâu khóc thuê hộ, toàn ba cái loại chân đất mắt toét cứ thấy tiển tỷ là kêu inh ỏi lên, thành phố lớn người ta thu 1 năm trên 60 ngàn tỷ thì 60 tỷ là cái đinh nhé, loại dốt nát.
trkhaihoan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@justjizz đừng nghe tin nhảm bạn ơi, trang trí tất cả các thứ trên cả tuyến đường là 60 tỷ chứ không phải con rồng giá 60 tỷ nhé
Rồng này dc ae mạng chế lại công nhận nhìn dễ thương vê lù.(ak,60 tỷ là toàn bộ tiền trang trí cả cái tp hải phòng.chứ ko phải con này ko mà hết 60 tỷ.tổ lái thì cũng phải mở mắt mà dòm đường nhé)
@seaphantom Dân HP xác nhận là em này tồn tại ngót cũng mấy năm rồi =)
@seaphantom Thật sự con pika long này mà tốn 100tr thì k có chuyện j sảy ra đâu. Cái vẫn đề chính là nó tốn 60ty mà rồng chả ra rồng. Tiền chảy vào túi hết các ổng rùi thì ra pika long là chuẩn thôi
nhancom3d
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Akay Nhím 60 tỷ là tiền trang trí cả cái thành phố HP
Ông @SuzukiAxeloHPcity vào chửi sml tên này đê.
@seaphantom Mình đi qua cái đường đó suốt ngày mà chưa thấy con rồng này nhỉ
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
Rồng dễ thương quá
Vohuongvan
TÍCH CỰC
7 năm
Tuổi gì so với Cu văn hiệp ( nhìn cái đuôi chữ p nhé =))) image.jpeg
yingshop92
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vohuongvan Thế thì bạn cũng nên nhìn lại chữ Ê và P luôn!vãi bác Hiệp
yenmovn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vohuongvan 2 HÒN ĐÂU BẠN
@Vohuongvan 😆 Bác hiệp nhận hàng
tngocquangtb
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Vohuongvan Bác cho mình xin font chữ này dc ko ạ.Thank
Vohuongvan
TÍCH CỰC
7 năm
@tngocquangtb Thấy trên fb copy thôi
quachlaogia
ĐẠI BÀNG
7 năm
không thấy link album nhỉ.
Làm thì làm tiếng Việt cho trót luôn đi.
vangioicnt
ĐẠI BÀNG
7 năm
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.videostudio.makestatus

App này cũng hay bá luôn. Cũng có rồng vàng luôn
Mấy cha lãnh đạo chỉ giỏi làm trò hề cho thiêng hạ @@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095