Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thêm thông tin về chuyển mạng giữ số: Hệ thống kỹ thuật đã sẵn sàng, vẫn đang suy nghĩ cách tối ưu

Nam Air
22/9/2017 3:18Phản hồi: 394
394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hcoi !
TÍCH CỰC
7 năm
Cái gì cũng có 02 mặt ...!
Ngon đây
minoan
CAO CẤP
7 năm
vẫn biết việc này là để có lợi cho các nhà mạng ( hoặc nhà nước ) nhưng chưa thấy cái lợi là gì.
cái lợi của dân chỉ là cái cớ thôi
Onesec
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chuyển nhanh để rời khỏi mobile phone, ở sg mà sóng sánh như xịt
hua anh tai
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Onesec Có mạng mobile phone nữa hả. Mobifone nha cụ non
nmdrom
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vậy cước tính như thế nào?, sao biết số đó cùng mạng hay khác mạng?, nhà mạng cứ tính cước khác mạng thì ăn sôi đỏ?. Vina mà ra chiêu bẩn, cước vút lên ngọn cây...😁:D
dong.tt
ĐẠI BÀNG
7 năm
ngoài đầu số 096 (mạng điện lực cũ) thì Viettel mãi là nhà mạng sơ-cua ngoài sim chính là mobi và vina
Mister.Ta0
ĐẠI BÀNG
7 năm
Kỳ này bọn Mobi toi chắc luôn
Em hỏi ngu phát 😁, chuyển từ mạng A qua mạng B rồi cái vụ cước nội/ngoại mạng tính sao? :D
Benjoy
TÍCH CỰC
7 năm
Cho mình hỏi sim data 4G (ko cần nghe gọi, chỉ cần data) của nhà mạng nào ngon? Ý mình là về mặt dung lượng và giá cước? Nhu cầu mình di chuyển và sử dụng 4G nhiều nên có gói nào ae tư vấn giúp mình. Tất nhiên là sim trả trước nhé (mình ko thích trả sau). Tks ae.
Chuyển sang dùng Vina thôi
tuan2183
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình sẽ chuyển 1 số qua Viettel, Mobifone 4G phủ sóng chán quá
Mình thấy vinaphone khá ổn.
saigon3
ĐẠI BÀNG
7 năm
saigon3
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá phức tạp !!!
Ở nước ngoài đâu cần phải đến nhà mạng mình đang sử dụng để lấy giấy chứng nhận gì đâu, thích xài mạng nhà nào thì đến thẳng nhà mạng đó đăng ký chỉ 15' là xong hết....
Đúng là ở VN cái gì cũng phức tạp ra hết...!!!....
Từ bây giờ tôi đoán sẽ có nhiều người đến mua số đẹp Mobi giá rẻ online hoặc trực tiếp tại đại lý. Sau đó đợi ( 3 tháng = 90 ngày ) chuyển mạng khác. Hôm qua đi uống cà phê khu khách sạn New World - Quận 1 nghe bọn giang hồ đồn đại ...Kho số đẹp Mobi còn mênh mông mà. Trong khi VT nay sắp cạn. Cũng là một cách góp phần tránh thiếu hụt nguồn tài nguyên số. Người dư thừa, kẻ lần không ra
saigon3
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bình lựu đạn Hay quá ta....zậy mà nghĩ ko ra...phải làm 1 số zẹp zẹp để xài zới người ta...
@Bình lựu đạn Số VT 11 số và 10 số mới hòa mạng 2 tuần nay xấu quá trời luôn. Bây giờ ra rước số Mobi về ủ 3 tháng. Canh mọi người đi đổi dồn dập, mình nhào ra đổi luôn.
Tri An
ĐẠI BÀNG
7 năm
thằng viettel nói sẵn sàng mà mobi chưa triển khai thì cug vô phương
Mới gọi tổng đài hỏi rồi. Lâu lắm nhé các anh.
Rồi phân biệt nội mạng ngoại mạng sao đây ???? .ko thì khách hàng làm sao quản lý được tài khoản
@haiminhnguyen2411 Tải ứng dụng VNTA về máy để tự kiểm tra số cùng mạng hay khác mạng nha bác
venus_milo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đang dùng 2 sim ( vina và viettel )
Đều gọi khuyến mại nội mạng. Giờ chuyển cả số sang mạng khác thì biết số nào để mà được gọi khuyến mại ko mất tiền đây. Chứ cứ viettel mà gọi vào vina buôn thì chết tiền
@venus_milo Tui thấy Vina có nhiều gói cước ưu đãi, ông cứ chuyển sang Vina di để khỏi quan tâm đến cùng mạng hay khác mạng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019