Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Thêm thông tin về chuyển mạng giữ số: Hệ thống kỹ thuật đã sẵn sàng, vẫn đang suy nghĩ cách tối ưu

Nam Air
22/9/2017 3:18Phản hồi: 394
394 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy thì giá cước điện thoại cũng sẽ thay đổi thôi
hehemetal
ĐẠI BÀNG
7 năm
tưởng chỉ soạn cu pháp hay bấm mã chứ lại phải qua nhà mạng làm thủ tục rồi sang nhà mạng mới làm thủ tục tiếp,thôi để yên cho lành ,chưa kể đổi nhà mạng xong,đầu số khác đi,lại mất thời gian báo mọi ng nữa,vẽ chuyện rắc rối
izal
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hehemetal Bạn không hiểu "giữ số" là gì ah???
hehemetal
ĐẠI BÀNG
7 năm
@izal Bác đọc bao nhiêu thông tin rồi ạ.các bài e đọc trên các báo nó chỉ giữ 6 số cuối thôi nhé.còn 4 số đầu sẽ chuyern sang mạng mình muốn chuyển.
izal
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hehemetal Tôi đang làm hệ thống này nhé. Giữ 100% số cũ.
hehemetal
ĐẠI BÀNG
7 năm
@izal E định chuyển mạng.gọi hẳn lên tổng đài mobi.nó báo chỉ giữ nguyên 6 số cuối thôi.còn 4 số đầu sẽ chuyển sangđầu số nhà mạng.chả nhẽ nv tổng đài chưa đc đào tạo nghiệp vụ.chưa đọc những thông tin mới , chương trình mới trsc giờ vào ca lên line mà chém ẩu ạ.
izal
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hehemetal Hệ thống chưa xong nên chưa có đào tạo nghiệp vụ gì hết, bọn tổng đài nhiều lúc cũng nói liên thiên lắm.
tomcat007
TÍCH CỰC
7 năm
Hôi Vịt có vẻ hăng máu nhất vì cậy trẻ, khoẻ muốn lôi kéo gà về nhà nhưng chị Mo và Cụ Vina cũng k phải tay vừa thuê bọn XH k cho ra khỏi quán. Gà vào quán rồi thì có chạy đằng trời( gây khó đủ kiểu luôn).
bocua
CAO CẤP
7 năm
Mong cho mấy nhà mạng nhỏ cũng được chuyển .. đằng này có mỗi 3 ông chơi với nhau vẫn chừa mấy ông nhà mạng nhỏ .. 😁
izal
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tôi đang làm hệ thống này cho Mobi đây, chưa chạy được ngay đâu 😁
vadzung
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hóng thôi! đang muốn chuyển quả sim 2 Vịt teo qua Mobi thể.
tunv97
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tuyệt vời, mình đang muốn chuyển từ viettel sang vina mà chả muốn đổi số cũ
TTmeoden
ĐẠI BÀNG
7 năm
như này thì chuyển sang viettel thôi, muốn chuyển lâu rồi nhưng cứ tiếc cái sim.
GMobile có chuyển được ko?
thí dụ mình đang dùng mobi đầu số 090.xxx.xxx muốn chuyển sang viettel thì vẫn giữ nguyên số đó hả các bác?
Ví dụ chuyển từ Vina > Viettel, thì đến lúc có vấn đề về sim, hay là bị thu hồi số thì đến đăng ký lại ở Viettel à ?
ví dụ như sim tứ quý mobi bán là 2tr thì không biết chuyển sang viettel thì lãi dc bao nhiêu nhỉ. lỗ hổng kinh tế.
Tính chuyển qua Viettel mà nhiều người chuyển như này có khi nào nhà mạng bị quá tải không nhỉ
thanhtinh
TÍCH CỰC
7 năm
Đổi qua đổi lại liên tục được không ta?
sim của bạn sở hữu chuyển sang viettel cũng là bạn sở hữu lỗ hổng gì đâu bạn?
thế nào thì cũng vẫn dùng mạng vt, mạng ổn, mặc dù vina mới mobi có nhiều km nhưng mạng chập chờn quá :eek::eek:
@huudung99 chuẩn like
trieu04
TÍCH CỰC
7 năm
Đau đầu vì quá lằng nhằng và phiền phức.
quá tải thì nhà mạng càng mừng vì nhiều người dùng. Viettel nhiều trạm nhất chắc ko vấn đề gì
nhiều người sợ mobi hay vina chết. Bên nào kinh doanh tốt thì người dùng chuyển qua vậy thôi, tự họ phải vận động .
ctanh28
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thế này thì chỗ mình người ta chuyển sang viettel hết, ai dùng vina cũng toàn sóng yếu, 4G thì chập chờn, vào messenger của fb như bị bóp băng thông mặc dù vừa mới đăng ký mạng xong

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019