Thêm thông tin về iPhone SE 2: CPU A13, RAM 3GB, có màu đỏ, không 3D Touch, giá 399 USD

Didu
14/10/2019 2:6Phản hồi: 363
363 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bán $250 có khi người ta mua nhiều, dù sao cũng hồn trương ba da hàng thịt
cabk
TÍCH CỰC
5 năm
ko touch sao ko bỏ nut Home luôn nhỉ, hay đây là "iPhone 8 FE" nhỉ
@cabk Không 3D Touch chứ có phải không ID Touch đâu😆
nếu tầm 399 đô thật thì được mà, ai chê gì nữa
Giá này thì mình cũng ráng mua 1 con xài sơ cua nghe gọi thay con 7 😁
hoon shin
ĐẠI BÀNG
5 năm
SE là dòng nhỏ. Mà phải ra thêm 1 con như 8+, cấu hình như 11 pro max. Chơi game đã
hungff9
TÍCH CỰC
5 năm
Táo mà hạ giá con này về 249$ và bán kèm dịch vụ cho thuê Apple Music và Game ưu đãi thì sẽ kiếm rất khá đồng thời giải quyết triệt để số linh kiện tồn dư từ thời iphone 8.
Tuy nhiên anh Cook bảy màu khôn quá và tham nữa, nghĩ gì bán con khỉ này 400$ khi mà bằng ấy tiền nó thiếu cha gì con để mua như ip Xr, X và Xs cũ
@hungff9
bomy
CAO CẤP
5 năm
@hungff9 cái từ CŨ đó nó quan trọng ghê gớm, bỏ tiền ra mua cái máy mới keng xài hay mua lại hàng cũ họ xài bét nhè rồi, ko bảo hành gì cả trong khi cả 2 đều nhanh, mạnh, đáp ứng đủ nhu cầu
hungff9
TÍCH CỰC
5 năm
@bomy Xs cũ thôi má, mấy con kia giá mới cũng 400$ thoai ^^
Mua để nghe gọi thì cần pin trâu chứ mạnh quá làm khỉ gì 🆒, mà apple chip càng ngày càng mạnh thì chắc năm sau ios nặng thì thôi rồi, khai tử dần 6s 7 8 kk.
Phú1991
TÍCH CỰC
5 năm
Vậy mấy cái máy đời cũ bán cho ai khi cấu hình quá nổi bật. Nhiều người họ vẫn chuộng đt có màn hình nhỏ và thao tác đc trong 1 tay hơn là những đt cỡ lớn. Họ vẫn muốn kết nối nhưng lại thích nhỏ gọn thì chắc đây là lựa chọn tốt vì đa số các oem bây giờ đều sx đt màn hình lớn.
Tái bút: mình ko phải fan apple. Mình fan nokia chứ mắc công mn lại bảo mình nâng bi cho apple thì khổ
JizinT
TÍCH CỰC
5 năm
@Phú1991 Đàn ông đa số chọn máy dưới 6 inches tiện bỏ túi quần Jean, hồi con X ra thấy như trúng số vì mong con đt mạnh nhỏ gọn đã từ lâu.
Phú1991
TÍCH CỰC
5 năm
@JizinT Mình đang xài s7 những vẫn mong nó nhỏ hơn chút xíu. Mặc quần rộng ko nói nhưng nhiều lúc mặc quần ôm chạy xe ko thoải mái cho lắm
JizinT
TÍCH CỰC
5 năm
@Phú1991 Đồng ý, nhỏ gọn dễ thương hơn. To chắc mấy bạn trẻ trẻ với chị em thích thôi ;)
zonzongl
TÍCH CỰC
5 năm
ước j kích thước tầm SE 1 nhưng màn hình của X. khung thì theo xu hướng bo cong cũng ok....
nhưng có vẻ k thành sự thật r.....
@zonzongl Nếu đc vậy chắc đẹp nhỉ. nhìn nhỏ chắc thú vị lắm hehê
@zonzongl Thiết kế 5s mà kích thước X nó vuông to cầm cấn lắm bạn ơi,
zonzongl
TÍCH CỰC
5 năm
@tuanstyle0710 ý e là kích thước của 5s. nhưng màn tràn viền tai thỏ của X ấy bác. cạnh thì bo cong theo 6 7 8 X cũng ổn. 😆)
Giống 5s đẹp hơn 8
lanhthuan
TÍCH CỰC
5 năm
Nút home huyền thoại
Kích cỡ chiếc này cầm rất vừa tay, dòng 4.7 inch là kích cỡ mình cầm thấy ưng nhất.
Nếu có màn hình tràn viên thì thật tuyệt, nhưng chắc chắn sẽ không có chuyện đó vì APPLE sẽ ko chi thêm tiền để nghiên cứu thêm về thằng này giống như cách họ làm với IP SE vậy.
JizinT
TÍCH CỰC
5 năm
@hoanghai1104 Như 5S mà tràn viền mới chất,khi đó màn cũng vừa thành 5inch, đảm bảo bán chạy không kịp đếm tiền 😆
màn hình bé xíu h có ng thích nua ah ta. thấy toàn mua to mà :V giá bán về vn chac 12tr
@shinnosuke9999 Toàn mua to vì k có hãng nào sx đt nhỏ
Yêu rồi nha, vẫn thích ip nhỏ gọn, có touch id hơn
Làm khung như ip5s màn full như Xr, chip Xr thì ngon nhỉ
Mong là màn hình 5,5 inh trở lên thì ngon làm một con
tri5800xpm
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu có face id thì sẽ hút hơn là nút home
gataylx
ĐẠI BÀNG
5 năm
Giữ nguyên thiết kế của IP 8? Năm nay là năm 2019 rồi mà