Thêm thông tin về SoC Exynos 7420 của Galaxy S6: 14nm, bán dẫn 3D, GPU mạnh hơn, RAM nhanh hơn...

Duy Luân
8/3/2015 18:29Phản hồi: 284
284 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

GiantTiger
ĐẠI BÀNG
9 năm
Những thằng nào phát biểu: cải tiến, phát triển, chạy đua công nghệ chả để làm gì... thì ignore nó cho rồi, nó ngồi dưới giếng thì có nói nó cũng đâu nghe hiểu dc gì.
Các bác cần chú ý về số lượng Transistor, Die Size, và tập lệnh hỗ trợ nữa mới so sánh dc nhé.
Em có con lap chạy core I5, xung có 1,6GHz, 2 Core mà chạy ầm ầm các bác nhé. Chứ 8 core cũng chỉ là để lòe thiên hạ thôi các bác ạ. Non và xanh lắm.
So con chip Exynos 7420 với chip Core i5 Broadwell của Intel thì đúng hài =)))) thế có ai đưa con i5 lên điện thoại ko và đưa lên thì ko biết bỏng tay với lại ngốn pin đến mức nào???? So thì so với mấy hãng sản xuất chip điện thoại kia kìa =)))) Snap 810 bị bỏ xa rồi nhé (kể cả single core, octa và v.v.)

Nhìn mấy con chạy Snap810 mới thật thảm làm sao. Con G Flex 2 benchmark hàng mẫu mà còn nóng máy. Con M9 màn có full HD mà thua S6/Edge 10k Antutu...Và đừng bảo benchmark không có tác dụng gì. Khi so sánh mấy con Android với nhau thì so benchmark khá là chuẩn.

Dù dìm thế nào thì năm nay Exynos 7420 vẫn sẽ là trùm (vì Qualcomm dự tính năm sau mới xuống đc 14nm). Một hãng chỉ sản xuất chip mà nay thua cái thằng làm đủ thứ...oh wow.
Định mệnh anh Sam, từ A đến Z cái nào cũng mới nhất nhanh nhất hết thì mấy hãng khác sống sao.
Đông Bùi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Có lâu hay lâu lâu mới có người theo. Dẫn chứng cái..
Bạn dùng apple
S3 là huyền thoại sao chán bác, doanh số tốt nhất của sam đó
Ý mình là viết LTE Cat 6 là sai đó bạn 😁
Sam làm tất ăn cả thế này thì anh me sống bằng gì, đấy là anh ấy k đẩy mạnh Tizen đấy 😁
nhất s6 edge
tuanshungf
TÍCH CỰC
9 năm
Đọc cmt mấy con ếch con cừu của Apple vs đám anti mà cười muốn lọt ghế.
Nào là nửa nạc nửa mỡ, ko fulll 14nm như quảng cáo, blah...blah.....
N.g.u vật lý thì nói đại đi, lại còn tỏ ra thông thái.
Dây dẫn càng to thì điện trở càng nhỏ, vì vậy nó sẽ giảm phát sinh nhiệt khi hoạt động. Cái này chắc là do lúc SS report Qualcomm vụ con SoC S810 thì đã sớm thấy được vấn đề quá nhiệt này rồi.

Các kỹ sư của SS mà các bác cứ đem trình nông dân của các bác ra so với ng ta thì thôi không còn gì để nói nữa rồi

Chào thân ái nhé !
trancoi
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đáng đồng tiền bát gạo đấy, Ngon thật, nếu mua thì chơi con này hay đấy
S333 support CAT 10 450Mps nhưng hiện giờ cũng chỉ có 3 nhà mạng Hàn Quốc support
Nam Nguyen11
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ah, thì ra là thế. Giờ mới hiểu hơn về quy trình 14nm. Thấy cũng hay, ít ra là sẽ tiết kiệm được điện năng hơn
Imalysm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đọc xong muốn tẩu hỏa nhập ma luôn. Khó hiểu nhưng cũng đủ để hiểu là chip Exynos 7420 của S6 không tầm thường tí nào
Minh Thy
ĐẠI BÀNG
9 năm
Quá khủng! Hèn gì mà Galaxy S6 lại được đánh giá cao như thế. Hóng hàng
1122phong11
ĐẠI BÀNG
9 năm
Kiểu dáng đã đẹp rồi, lại thêm cấu hình trang bị chip Exynos 7420 này thì S6 năm nay vượt trội rồi
Mỹ Hà 03
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã từng xài qua Note 4 thấy rất nể em này, mà giờ nhìn benchmark của S6 mà choáng váng
babamam
ĐẠI BÀNG
9 năm
tiêu thụ chỉ 1,1 Volt điện thế nhưng tốc độ thì nhanh gấp 2 @@ Quá khủng rồi í
nhungnguyenn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trời ơi, đọc xong bài này lại càng muốn sở hữu ngay 1 em Galaxy S6 ấy 😁
khangnguyenn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Note 4 thấy đã phê rồi, giờ nhìn cấu hình mới của S6 mà phát cuồng 😁